• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

baynhuan

mình rất kết bản 6.5 beta 14 . Dùng rất ổn dùng được, mình hiện vẫn đang sài. Cảm ơn bạn quang thắng. À tiện cho mình hỏi. MÌnh sài sim sinh viên có khuyến mãi kb để vào mạng hàng tháng. MÌnh sài bản 6.0 thì vào mạng ngon ko cần cài thêm gì. Nhưng bản beta 14 sao ko vào được

dana2007

mình rất kết bản 6.5 beta 14 . Dùng rất ổn dùng được, mình hiện vẫn đang sài. Cảm ơn bạn quang thắng. À tiện cho mình hỏi. MÌnh sài sim sinh viên có khuyến mãi kb để vào mạng hàng tháng. MÌnh sài bản 6.0 thì vào mạng ngon ko cần cài thêm gì. Nhưng bản beta 14 sao ko vào được
>> cài thêm HTC CommManager thử nhé. Mình vẫn xài được trên 23001 nhưng xài thời gian thấy bản này cũng có nhiều lỗi.
Hiện tại có bản 23047 xài thấy ổn lắm. các bạn xài thử xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Well-Known Member

Có thể khi bạn xài WM6 thì trong rom có tích hợp sẵn ctr Setup Wizard, ctr này sẽ tự động cài đặt cấu hình GPRS cho bạn, còn WM6.5 ko có ctr này nên bạn phải tự thiết lập thủ công cho máy thôi, chi tiết cài đặt thì bạn đọc trong 4rum này hoặc theo hướng dẫn của nhà mạng, chúc vui :)

Hiện tại có bản 23047 xài thấy ổn lắm. các bạn xài thử xem sao.

Bạn kiếm đâu ra bản build 23047 cho AL tài thế :-?

tampham

Có thể khi bạn xài WM6 thì trong rom có tích hợp sẵn ctr Setup Wizard, ctr này sẽ tự động cài đặt cấu hình GPRS cho bạn, còn WM6.5 ko có ctr này nên bạn phải tự thiết lập thủ công cho máy thôi, chi tiết cài đặt thì bạn đọc trong 4rum này hoặc theo hướng dẫn của nhà mạng, chúc vui :)

Bạn kiếm đâu ra bản build 23047 cho AL tài thế :-?

Đây nè bác Quangthang89
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=551760&page=11:D

ryruby

Mình vừa dùng atom life, trước đó mình dùng con atom exec, mình thấy các MOD (sonblack, khoa_ha...) build rom cho Atom exec đều post một vài hình ảnh của rom và những chương trình được build vào rom, để người dùng có thể hình dung sơ qua về bản rom mới. Còn bên box này, các Mod đã dày công build cho anh em (rất cảm ơn sự nhiệt tình của các Mod), nhưng những rom atom life đều không có hình minh họa cũng như các chương trình được build vào rom, lúc post rom chi là những con số, nên không thể biết được nhưng điểm khác biệt của các ROM, chỉ có những người dùng lâu và biết về rom mới thấy được sự khác biệt. Nên rất khó lựa chọn một bản ROM phù hợp
Đó là ý kiến riêng của bản thân mình

QuangThang89

Well-Known Member
Mình vừa dùng atom life, trước đó mình dùng con atom exec, mình thấy các MOD (sonblack, khoa_ha...) build rom cho Atom exec đều post một vài hình ảnh của rom và những chương trình được build vào rom, để người dùng có thể hình dung sơ qua về bản rom mới. Còn bên box này, các Mod đã dày công build cho anh em (rất cảm ơn sự nhiệt tình của các Mod), nhưng những rom atom life đều không có hình minh họa cũng như các chương trình được build vào rom, lúc post rom chi là những con số, nên không thể biết được nhưng điểm khác biệt của các ROM, chỉ có những người dùng lâu và biết về rom mới thấy được sự khác biệt. Nên rất khó lựa chọn một bản ROM phù hợp
Đó là ý kiến riêng của bản thân mình

Đây là rom của 1 mem bên nước ngoài chứ ko phải của các ktv PV thì lam sao tụi mình bít mà đưa hình lên hả bạn.

@All: Lưu ý với các bạn là ko đc dẫn link sang 4rum khác nha, cẩn thận bị ban nick đó.

Hiện tại mình đang ổn định chỗ ở mới ở sg nên ko thường xuyên lên 4rum đc, 1 phần do còn lạ nên ko bít vị trí quán net, 1 phần lại bận đi làm nên ko lên 4rum đc, nếu có rom mới thì các bạn pm đưa link nhờ các mod post lên bài đầu giùm mình, thanks

Thân :)

Posted via Mobile Device

nuhuta

Mình thấy sử dụng bản 13 (23001) là ổn nhất, bản 14 không thấy phần "Owner Information" nên đăng ký để hoạt động trên các phần mềm cần đăng ký không được.
Best regards,

chocanS700i

Mình thấy sử dụng bản 13 (23001) là ổn nhất, bản 14 không thấy phần "Owner Information" nên đăng ký để hoạt động trên các phần mềm cần đăng ký không được.
Best regards,

bạn nên đọc hết rồi hỏi .Cái này có nói rồi:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\Owner]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\Buttons]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\Input]
Chúc vui ve:D

nguyenhuychien

tôi đã 2 lần tiến hành xả pin AL, hiện tại pin đã dùng được đến khi hết kiệt
phương pháp này đúng thật là có hiệu quả đấy các bạn ah

TranMinhMan

Super V.I.P
xin hỏi Diễn đàn có phải đang sắp có Windows Mobile 7 phải không ?

Theo MS thì WM7 sẽ ra mắt vào tháng 2 năm 2010, hiện tại chỉ có các ctr giả lập giao diện WM7 thui. Nhưng theo giới "giang hồ" đồn rằng tháng 10 này MS sẽ cho ra mắt bản WM6.5.1, và giao diện mới của nó đã bắt đầu lộ diện ở các Core Beta gần đây. Taskbar Star Menu và các button có sự thay đổi đáng kể, xem hình:

Nhưng cũng theo giới "giang hồ" thì các bạn cũng đừng trông đợi vào WM7 lắm, vì nó đòi cấu hình phần cứng rất cao. Cỡ các máy top bây giờ như HTC Touch HD cũng chả ăn thua, có lẽ cỡ HTC Leo mới chịu nổi!:))

quanktv

Theo MS thì WM7 sẽ ra mắt vào tháng 2 năm 2010, hiện tại chỉ có các ctr giả lập giao diện WM7 thui. Nhưng theo giới "giang hồ" đồn rằng tháng 10 này MS sẽ cho ra mắt bản WM6.5.1, và giao diện mới của nó đã bắt đầu lộ diện ở các Core Beta gần đây. Taskbar Star Menu và các button có sự thay đổi đáng kể, xem hình:

Nhưng cũng theo giới "giang hồ" thì các bạn cũng đừng trông đợi vào WM7 lắm, vì nó đòi cấu hình phần cứng rất cao. Cỡ các máy top bây giờ như HTC Touch HD cũng chả ăn thua, có lẽ cỡ HTC Leo mới chịu nổi!:))

Không biết là T2M có còn cook ROM AL nữa không, mình hơi bị tín nhiệm các bản ROM 6.1 của bạn đó. Hy vọng bạn sẽ cho ra mắt bản 6.5 cho AL...

hienduc

hãi chưa, anh Mẫn đâu còn giữ máy nữa mà cook hả bạn? Nếu bạn có máy thì cho anh Mẫn mượn để cook đi:D

tranngocletuan

Active Member
Không biết là T2M có còn cook ROM AL nữa không, mình hơi bị tín nhiệm các bản ROM 6.1 của bạn đó. Hy vọng bạn sẽ cho ra mắt bản 6.5 cho AL...

bác T2M đã lên đời máy rồi ko còn giữ AL nữa nên chắc là ko còn hi vọng bác COOLROM cho dòng AL NỮA ĐÂU=))

baynhuan

rom 6.5 của ai dùng được

Thấy có nhiều rom quá các bạn à! Mình mới sài rom của Chriscsh thôi! không biết rom của Bajok; netson99; và đặc biệt của aa125690 với Pagepool Size: 8 MB thì như thế nào ? Ai tư vấn cho mình nhé

QuangThang89

Well-Known Member
Thấy có nhiều rom quá các bạn à! Mình mới sài rom của Chriscsh thôi! không biết rom của Bajok; netson99; và đặc biệt của aa125690 với Pagepool Size: 8 MB thì như thế nào ? Ai tư vấn cho mình nhé

Bạn tự up từng bản rùi tự rút ra kinh nghiệm cho mình đi, up nhìu có chết máy đâu mà lo, xài ppc thì phải vọc thì mới thú vị, đừng nên trông đợi từ người khác, vài lời :)

Posted via Mobile Device