• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

QuangThang89

Well-Known Member
Cái này là tự mỗi người cảm nhận thui bạn àh, beta 12 khác với các beta trước là có Net CF3.7 thui, còn tốc độ thì mình thấy còn thua xa beta 8, mình mới up beta 12 được 1 đêm và giờ đã trở lại beta 8 rùi vì mình thấy bản beta 8 nhanh và ổn định hơn nhiều, thân :)

spritetth

hôm trc ngồi loay hoay up ver cho radio từ bản của MWG AL1-KLNC-2340_080121-RS001, sau đó up rom lên WM6.5 beta 10 thì thấy k bị ăn pin như bản trc nữa, reset máy ở tình trạng máy báo hết pin vẫn ngon (đang ko hiểu Radio sao lại quyết định đến độ ăn pin của máy nhỉ)
bây h chia tay e AL rồi, ko có máy test beta 12 nhưng vẫn vào thhăm a, e tí :D

hienduc

ah nó ko hiển thị, mình đã thử theo cách của chriscsh rùi ma ko thấy cái folder để chọn cho CDigitalclock đâu hết:D

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn thử remove rồi cài lại xem sao, mình cài vào xài ok nhưng giờ remove rùi vì nó ngốn ram và chạy như rùa :p

tuandat1611

Ai bảo em cách cài window mobile 6.5 này vào máy cái :(. Vừa mới mua cái máy chả biết cài thế nào:((. Tìm mãi trong diễn đàn chả thấy đâu cả 8-|

QuangThang89

Well-Known Member
Download file về giải nén ra sẽ có file AL1.DIO.
Dùng thẻ nhớ có dung lượng <2GB, format thẻ ở định dạng FAT trên PC, sau đó copy file AL1.DIO vào thẻ nhớ (ko để bất cứ file nào ngoài file AL1.DIO), sau đó nhấn Record + chọt reset, nhả reset ra và vẫn giữ Record, chờ xuất hiện màn hình Bootloader rồi nhả Record ra, xuất hiện dòng chữ Mini SD Deteced sau đó xuất hiện %, chờ mày chạy đến 100% sẽ tự reset và máy có rom mới, chúc thành công :)

tuandat1611

Bạn ơi thẻ nhớ mình cop nhiều thứ vào quá rồi, giờ bắt buộc phải xóa đi à bạn? Mà mình hỏi bạn thêm 1 câu nhé, theo bạn build là nhanh và ít hao pin nhất. Bạn chấm điểm theo kinh nghiệm của bạn đc ko:D Hộ mình cái nhé!

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn ơi thẻ nhớ mình cop nhiều thứ vào quá rồi, giờ bắt buộc phải xóa đi à bạn?
Sax, bạn copy tạm dữ liệu trong thẻ ra chỗ khác, up rom xong copy vô lại
Mà mình hỏi bạn thêm 1 câu nhé, theo bạn build là nhanh và ít hao pin nhất. Bạn chấm điểm theo kinh nghiệm của bạn đc ko Hộ mình cái nhé!
Hiện mình đang xài bản beta 8 build 21222, theo mình bản này nhanh và ổn định, thân :)

tuandat1611

Thanks bạn nhá.
Nhưng mình vẫn đang phân vận, vậy các bản build sau có gì hay hơn hay đẹp hơn ko:D Tò mò wa!:mad:)

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn up thử đi, mỗi người có mỗi cảm nhận riêng nên mình ko nói rõ được, thân :)

tuandat1611

Các bạn ơi, cho mình hỏi cái, sao bản winmobile 6.5 build 8 chiếm RAM kinh vậy:|, ko chạy chương trình gì mà nó đã báo chỉ còn 13Mb RAM trống :-s, thế là bình thường hay máy mình bị làm sao nhỉ. Còn ít RAM vậy ko chạy nổi các chương trình khác. Có cách nào làm tăng RAM trống lên ko? bản Lite có nhẹ hơn ko nhi:mad:), Ai pro bảo mình với nha!

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn dùng ctr Advanced Configuration Tool có thể làm tăng free ram lên đáng kể đó. Còn sử dụng cách nào thì bạn đọc ở đây nha, chúc thành công ;)

spritetth

dùng ACT như của quangthang89 free RAM đc nhiều lắm đấy, free tầm ~22mb, mọi ng cài thử vào đi

tuandat1611

Bạn ơi, link bạn cho ko thấy phần mềm đâu cả:| bạn post lại link down trực tiếp đc ko:D thông cảm mình hơi kém mấy khoản này. Giờ mới đang tập vọc:D

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn ơi, link bạn cho ko thấy phần mềm đâu cả:| bạn post lại link down trực tiếp đc ko:D thông cảm mình hơi kém mấy khoản này. Giờ mới đang tập vọc:D

Link mình đưa là cách làm còn link ctr thì có link nằm ngay bài 1 đó, mục cập nhật phần mềm đó, thân :)