• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

hienduc

bản lite ko bị remove mà là do chriscsh đã úp bản mới đã fix lỗi today nên link bản cũ đã bị thay đổi.

spritetth

có vẻ như bản 11.2 này free ram đc nhiều nhất, nhg lai ăn pin hơn bản 10, lại quay về bản 10 dùng vẫn ngon hơn :D

hienduc

vẫn sử dụng bản 11 thấy rất ok. Bản 11.2 thì ko thể đổi bàn phím được.:D

O

octhegreat

Guest
Có bác nào có soft j để gán "Close" "Ok" vào hard button ko?

QuangThang89

Well-Known Member
vẫn sử dụng bản 11 thấy rất ok. Bản 11.2 thì ko thể đổi bàn phím được.
Đúng là bản nàybij duy nhất lỗi đó, builder đang sửa chữa cho bản sau ;)
Có bác nào có soft j để gán "Close" "Ok" vào hard button ko?
Câu hỏi của bạn xem ra khó trả lời đây :-?, ko có soft nào như vậy đâu bạn àh, thân :)

muadtdd02

trong các bản beta 6.5 bản nào chạy ít tốn pin, free ram nhiều nhất vậy các anh chị em? Em dùng bản 6. rom ship, tin nhắn chưa đọc mà softreset là toi tn liền

Chỉnh sửa cuối:

hienduc

:OBạn có nhầm ko vậy? Hadreset thì đâu chỉ đi tin nhắn? Đi luôn toàn bộ dữ liệu và tin nhắn cũ ấy chứ?:O Còn về câu hỏi của bạn mình thấy là 9 người thì 10 ý nên bạn cứ thử hết các Rom thấy bản nào ưng ý thì xài thôi. Thân.:D

muadtdd02

chết thật tối qua em buồn ngủ quá nên gõ lộn softreset thành hadreset bạn thông cảm!
Cảm ơn bạn nhiều nha!

muadtdd02

bản Beta 11.2 UC Build 21728 nhưng giao diện trông xấu hơn bản ship 6.0
nữa! Nó làm sao ấy trông cứ như vô safe mode của win vista
Lần đầu tiên up rom từ thẻ sao thấy nhanh quá ta!
Em làm được là nhờ công lớn của mấy bác đó, thansk all!!!!

QuangThang89

Well-Known Member
Cha này post bài cái kiểu gì vậy ko biết :-?, muốn spam thì mời sang box 8 nha, thân :)

spritetth

chắc bạn này dùg bản lite của beta 11.2
bản này bị remove phần today titanium đi, thậm chí là bị remove nhiều thứ đi nữa và options là bạn có thể cài hoặc ko cài cg đc, tác giả có để file đính kèm để cài đấy

QuangThang89

Well-Known Member
Build 21728 này mình thấy bản Lite là nhanh và ổn định nhất, nhược điểm là bị loại bỏ đi Titanium rồi, nhưng mình có gửi file đính kèm cài Titanium ở bài 1 rồi đó, ai cần thì down về cho trọn bộ WM6.5 nha, thân ;)

spritetth

công nhận là bản 11.2 chạy khá nhanh thật RAM cg ngốn có chút ít, lúc mới KD chỉ ngốn co 48%
mỗi tội cảm giác thấy hơi ăn pin hơn bản 10
bản 10 máy mình còn 50% pin vẫn restart đc nhg bản 11.2 thì 70% là ko thể restart đc

QuangThang89

Well-Known Member
Trong lúc máy khởi động thì cắm sạc vào, khi đã vào Win rồi thì rút sạc ra, giống như là mồi cho máy lên vậy :))

hienduc

Cái này mình bị rùi. Bạn vào Smartlock bo lock boot đi là restart ngon ơ thôi:D

Minhchienpvc

Mình vừa mới test thử nhưng không cài được bàn phím tiếng Việt, kể cả bản beta 11 cũng không sử dụng được bàn phím tiếng Việt