• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic thành lập nhóm Việt hoá Game_S60v5

Dragon459

Manager
Move về Topic thành lập nhóm Việt hoá Game_S60v5. Topic này vẫn là nơi hoạt động của team và cũng là nơi post nguồn Game. Mong các ae trong team chú ý.

lailai123

sao mình làm xong , đóng gói lại thành file zip ,sau đó đổi tên xxx.zip thành xxx.jar .rồi cài thử nó báo "file jar sai !" là sao vậy hả . Mọi người giúp đệ vớo

banhmj

lỗi trong quá trình vh, đâu cứ phải giải nén xong dich, đóng gói là xong đâu bro, nếu đơn giản thế ai cũng có thể vh, tùy từng loại game mà có cách vh khác nhau. E chi biết thế , ae chỉ giáo thêm. ^^

lailai123

lỗi trong quá trình vh, đâu cứ phải giải nén xong dich, đóng gói là xong đâu bro, nếu đơn giản thế ai cũng có thể vh, tùy từng loại game mà có cách vh khác nhau. E chi biết thế , ae chỉ giáo thêm. ^^

mìng cũng đã thử làm với nhiều game và app khác rồi .đến lúc hưởng thành quả thì nó đều báo tập tin sai hết . Ace pdaviet giúp mình khắc phục với !!!

Dragon459

Manager
sao mình làm xong , đóng gói lại thành file zip ,sau đó đổi tên xxx.zip thành xxx.jar .rồi cài thử nó báo "file jar sai !" là sao vậy hả . Mọi người giúp đệ vớo
mìng cũng đã thử làm với nhiều game và app khác rồi .đến lúc hưởng thành quả thì nó đều báo tập tin sai hết . Ace pdaviet giúp mình khắc phục với !!!

Lỗi báo file jar sai thì đa phần là do lỗi đóng gói. 1 là đóng gói thiếu file ,2 là đóng gói không đúng folder ( cái này ai làm nhiều sẽ hiểu ý mình )
Cách tốt nhất là cứ đem quẳng các file thành phần đã dịch theo đúng đường dẫn - trực tiếp vào file jar ( đã được đổi tên thành zip)

Chú ý 2 từ bôi đậm.chúc bạn thành công

lailai123

Lỗi báo file jar sai thì đa phần là do lỗi đóng gói. 1 là đóng gói thiếu file ,2 là đóng gói không đúng folder ( cái này ai làm nhiều sẽ hiểu ý mình )
Cách tốt nhất là cứ đem quẳng các file thành phần đã dịch theo đúng đường dẫn - trực tiếp vào file jar ( đã được đổi tên thành zip)

Chú ý 2 từ bôi đậm.chúc bạn thành công

mình đóng gói bằng xplore và lam y như trên diễn đàn hướng dẫn .nhưng vẫn thất bại toàn tập luôn .minh nghi hay la fiên bản xplore mình xài bị lỗi chăng ? Nên wá trình đóng gói dẫn đến bị lỗi luôn file jar ? Ko BIết bác xài bản xlpore nào ,bác có thể send cho mình chạy thử đựơc ko !
Còn việc bác nói là chép file chỉnh sửa trực tiếp vào file jar gốc thì làm cách nào vậy ,có thực hiện đc trên mobile ko? E gà lám mới lần đầu tiên tập việt hóa ,,, mà bị lỗi tè le luôn . Nãn wá

banhmj

hơ, thằng xplore thì lắm lỗi về zip lắm.

hehe các bác chờ em đang làm 1 project ngon lắm.

Last edited by a moderator:

LoiPT

box game thật rộn ràng và càng nhiều game hay :) đang định bán máy nhưng thấy box game mà ham quá :)
làm sao gia nhập nhóm việt hóa nhỉ :)

hieuna

Các bác đóng gói bằng xplore thì lỗi là đúng. Dùng winrar trên pc mới hết lỗi.

stoneku

Mình thấy loại game jar việt hóa cũng không quá khó ! Nhưng m.n có cách nào để việt hóa được game .sis không ? Mình rất muốn học

luv_mit

Member
#115: là tập hợp những game đã crack sẵn rồi hả bác, chơi ngon lành phết, nhưng chả hiểu làm những nhiệm vụ gì cả, vì toàn tiếng trung thôi @@
Bác nào pro việt hóa em nó đi ạ, nhìn khựa lác mắt quá :D

minhduc87

nhờ người việt hóa giùm em games cờ tướng s60v5 này với
em đã cố gắng vh nó nhưng không hết được những ngôn nghử cửa ganes vậy rất mong các bạn việt hóa giùm em với nha !!!!

thể loại : games cờ tướng
dung lượng :1,14 mb
sản xuất : trung quốc
màn hình :360*640
phù hợp với loại máy màn hình cảm ứng
hiệu ứng đẹp , cách chơi phong phú , gồm chơi thường và cờ thế phù hợp với người ham mê cờ

link daw nè
http://wapup.mobi/a36640

thank các bạn nhièu nhé

LoiPT

Ak góp ý chủ top thêm Photoshop vào ứng dụng để VH nhé.
hỳ giwof mới độc topic nhwung buồn ngủ quá mai chắc viejt lại cái game vì lỗi unicode
mà cái đổi được luôn thì lại đsong gói lỗi ứng dụng :)