• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch2 WM6.5 ROM (COM2): V05 - Build 21916 (UPDATE 02/10)

danhvogiacmo

mình làm theo hướng đãn, kích vào bản uprom ngồi chờ nó cứ hiện 0% và ko chạy gì hết

danhvogiacmo

mình chạy chạy HSPL xong thấy máy khỏi đông lại ( mình ko biết Bootloader nên ko biết dc chưa) làm lại lần nữa cho chắc, dow bản ROM 1.37.CO2.03 - HTC Touch2 (MEGA) về link http://www.pdaviet.net/showthread.php?94787-Touch2-WM6.5-ROM-(COM2)-V03-Build-21914-(UPDATE-18-08) giải nén kích vào ROMUpdateUtility.exe nó chạy tiếp đó nó lên màn hình 3 mầu và có chữ usb ở mầu cuối cùng, đến đây mình ko biết làm thế nào tiếp nó hiện 0% thôi

mình chạy chạy HSPL xong thấy máy khỏi đông lại ( mình ko biết Bootloader nên ko biết dc chưa) làm lại lần nữa cho chắc, dow bản ROM 1.37.CO2.03 - HTC Touch2 (MEGA) về link http://www.pdaviet.net/showthread.php?94787-Touch2-WM6.5-ROM-(COM2)-V03-Build-21914-(UPDATE-18-08) giải nén kích vào ROMUpdateUtility.exe nó chạy tiếp đó nó lên màn hình 3 mầu và có chữ usb ở mầu cuối cùng, đến đây mình ko biết làm thế nào tiếp nó hiện 0% thôi
Màn hình 3 màu đó là máy bạn đang ở chế độ Bootloader rồi, bạn xem thông số SPL xem đã HardSPL chưa nhé... Còn bạn úp rom thì bạn chạy file ROMUpdateUltility.exe, tích ô I understand..., Next, tích ô I completed..., Next, Upgrade, Next, lúc này màn hình PPC sẽ chuyển sang màu trắng bóc và có thanh hiển thị quá trình úp từ 0% - 100%, khi nào hết 100% thì bạn nhấn Finish trên PC rồi rút cable ra là xong... Đơn giản thôi mà.

danhvogiacmo

mình cũng làm tương tự như vậy, có lẽ mình chưa HardSPL được, nó vẫn hiện SPL-1.28.0000 chứ ko hiện SPL-1.28.Hard,

mình cũng làm tương tự như vậy, có lẽ mình chưa HardSPL được, nó vẫn hiện SPL-1.28.0000 chứ ko hiện SPL-1.28.Hard,
Bạn tiến hành HardSPL lại nhé... Phải chắc chắn máy của bạn phải được HardSPL thành công thì mới úp được các bản rom khác... Bạn nên có bản rom gốc của máy để cứu máy khi cần...

danhvogiacmo

cám ơn đã nhiệt tình chỉ, mình đang dùng iphone, mới sắm con này đang ngồi vọc, nên chưa biết gì về hdh này, bản rom gốc thì lấy ở đâu bạn, máy mình hiện tại ko HardSPL dc, đã làm theo http://www.pdaviet.net/showthread.php?87148-★-HardSPL-for-HTC-MEGA-(Touch2)-by-Jockyw2001-★/page2 nhưng trên máy tính có file HKEY_LOCAL_MACHINE nhưng ko có Drivers\BuiltIn\EXT_FLASHDRV hiện tại chưa Hardspl dc
Cái khóa đó bạn phải tìm trên PPC chứ đâu có phải trên PC, bạn tải ở file đính kèm rồi giải nén copy vô thẻ rồi chạy, tìm đến khóa trên mà thay đổi theo hướng dẫn nhé.

Còn về Ship Rom thì bạn xem máy bạn được phân phối ở thị trường nào thì tải đúng bản rom dành cho thị trường đó nhé... Không úp lung tung được đâu.

PhamQuang

Manager
cám ơn đã nhiệt tình chỉ, mình đang dùng iphone, mới sắm con này đang ngồi vọc, nên chưa biết gì về hdh này, bản rom gốc thì lấy ở đâu bạn, máy mình hiện tại ko HardSPL dc, đã làm theo http://www.pdaviet.net/showthread.php?87148-★-HardSPL-for-HTC-MEGA-(Touch2)-by-Jockyw2001-★/page2 nhưng trên máy tính có file HKEY_LOCAL_MACHINE nhưng ko có Drivers\BuiltIn\EXT_FLASHDRV hiện tại chưa Hardspl dc

Không chạy thành công HSPL (mà chạy HSPL rất đơn giản !!!) thì sẽ không Up được ROM này đâu.

danhvogiacmo

cuối cùng cũng làm được, dễ đối với những máy ko trục trặc gì, còn em làm máy nó trục trặc em mới tìm hiểu cái này nên chưa biết, thank các bác, em thấy cái đồng hồ hơi xấu, muốn sửa lại đồng hồ như rom cũ thì làm thế nào các bác

cuối cùng cũng làm được, dễ đối với những máy ko trục trặc gì, còn em làm máy nó trục trặc em mới tìm hiểu cái này nên chưa biết, thank các bác, em thấy cái đồng hồ hơi xấu, muốn sửa lại đồng hồ như rom cũ thì làm thế nào các bác
Bạn tìm skin mà bạn thích (đuôi .zip hay .m2dct) rồi dùng M2DC để thay đổi nhé. Tải ở file đính kèm...;;)

Còn skin thì bạn tham khảo tại topic THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN DÀNH CHO QVGA & WQVGA

danhvogiacmo

mình cài cái spb cũng tạm, máy này ít người dùng quá nên ko nhiều cái hay để nghịch

PhamQuang

Manager
Update phiên bản V04, đặc điểm:
- Thay đổi Build mới: 21916.5.0.95
- Thay chỉnh hệ thống hợp lý hơn.

Hoden

Super V.I.P
Update phiên bản V04, đặc điểm:
- Thay đổi Build mới: 21916.5.0.95
- Thay chỉnh hệ thống hợp lý hơn.

Thank chú nhiều , đang rất trông chờ ROM của con này ... nhưng sao không thấy chú BuiLd COM 5 ,phải chi có bản Cọm 5 thì hay quá

ctsonhcm

??? Radio version

Sao máy mình sau khi up lên bản radio vẫn là 3.50.25.15 nhỉ:-/
Bác chủ thớt coi lại dùm nha.

Sao máy mình sau khi up lên bản radio vẫn là 3.50.25.15 nhỉ:-/
Bác chủ thớt coi lại dùm nha.
Làm gì có Radio kèm theo đâu mà có thể thay đổi được Radio hả bạn, bản rom này chỉ có phần OS thôi... Muốn thay đổi Radio thì bạn có thể úp Ship Rom hay Radio riêng nhé...

danhvogiacmo

của mình up lên thấy có lỗi thỉnh thoảng nó mất sóng, muốn trở về rom gốc phải thế nào bạn, làm sao mà biết máy mình rom gốc là rom nào, cái bản này khi nhấn vào nút volum thì nó ko chỉnh tiếng nhạc chuông nhỏ đi dc mà nó lại di chuyển đến các icon

của mình up lên thấy có lỗi thỉnh thoảng nó mất sóng, muốn trở về rom gốc phải thế nào bạn, làm sao mà biết máy mình rom gốc là rom nào, cái bản này khi nhấn vào nút volum thì nó ko chỉnh tiếng nhạc chuông nhỏ đi dc mà nó lại di chuyển đến các icon
Bạn xem máy bạn được phân phối ở thị trường nào hay nhà mạng nào để tìm Ship rom phù hợp. Nhưng nếu máy bạn đã HSPL rồi thì bạn úp bản Ship rom nào cũng được không nhất thiết phải rom Ship gốc của máy...

danhvogiacmo

máy mình mua ở singapor, máy đã hspl rùi, mình up sợ mấy cái ko tương thích ròn tìm cái gốc của nó làm lại cho lành

Last edited by a moderator: