• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V28 & V29 (Core 21889) ★ MANILA 2.0

PhamQuang

Manager
Chào bác Quang, em thấy việc bỏ tab "Music" như V28 khá hợp lý đối với cá nhân em (vì em chỉ nghe nhạc bằng Pocket Music thôi). Cho em hỏi, là mình muốn bỏ đi một số Tab hoặc phục hồi lại chúng thì làm thế nào ạ?! Có thể tùy biến được không?!

Việc tuỳ biến các Tabs là việc đơn giản thôi bạn ạ. Bạn chỉ cần chỉnh sửa lại HTCHomeSettings.xml rồi copy đè lại là xong.

gianamnguyen

Bác Quang ơi,

Link tải phiên bản V29 không download được! Giúp đỡ dùm!!!

Cám ơn nhiều!

tropicalcactus

Bạn thử dùng phần mềm này xem sao!! M2DC (Chỉnh sửa giao diện nói chung):M2DC

Khi tôi đã được sử dụng V28, tôi được sử dụng để kích hoạt M2DC tab âm nhạc. Trong V29, có một thư mục 2 mới cho các hệ thống và các ứng dụng, do đó, bắt đầu danh sách trình đơn không phải là quá lâu. Sử dụng Registry Editor, bạn có thể làm như sau:

1. Vì vậy, GPS, youtube và CorePlayer không tắt: HKLM / System / CurrentControlSet / Control / suất / DisableGwesPo = 00.000.001.
2. Để thêm yêu thích dưới đây youtube trên màn hình internet: HKLM/Software/HTC/Manila2D/InternetWidget/IncludeUserFav = 00.000.001

Tôi hy vọng góp phần nhỏ của tôi là ok với PhamQuang.Thank bạn cho V28 chỉnh sửa. Ngoài ra còn có một chương trình mới được gọi là thời tiết hoạt hình cảm ứng thời tiết. Hoạt động tốt cho Jade. Phiên bản thử nghiệm sẵn có ở đây: http://www.touch-weather.com/download-exe/

Seminewb

Cảm ơn bài viết của Cactus

Bạn TropicalCactus này là người nước ngoài.

Bạn ấy post bài qua Google Translate nên chúng ta đọc thấy hơi khó hiểu.

Mình nghĩ với những post đóng góp về kỹ thuật, Cactus có thể quote song song cả Tiếng Anh lên.
Admin và mọi người chắc cũng thoải mái về việc này thôi.

kkkkbn

Tôi không tải được bản V29! Bạn nào tải được rồi UP lên Mega giùm nào! Thanks!( Bạn tropicalcactus tải được về rồi có thể share giúp? Cảm ơn!)

Chỉnh sửa cuối:

kkkkbn

Cảm ơn! Cảm ơn bác Quang, cảm ơn mọi người. Tôi tải về được rồi! Giờ đang UPROM đây! Tiếp tục chờ bác Quang ra những phiên bản mới nào....

l7cool

hi cac bác em tải ban rom moi về mà ko dc,. mong bác Quang đá nó nên mega128 cho de đau lot. cai nay em ko co tai khoan nen can tai fee kho wa. thankS !

anhduc_da

bản rom này trong contact không copy đc sang sim được phải không các bác.

gianamnguyen

Chào bác Quang và mọi người!

Sau khi up rom v29, mình chạy thử chương trình coreplayer chơi các file video dạng (avi và mpeg) thì chỉ hát được khoảng 1 hoặc 2 bài thì mất tiếng sau đó rồi tắt luôn, bấm nút power thì hát lại, nhưng 1 lúc sau lại mất tiếng và tắt màn hình tiếp. Không biết có ai bị như mình chưa. Mong các chuyên gia PPC giúp đỡ!

Cám ơn!

tropicalcactus

Chào bác Quang và mọi người!

Sau khi up rom v29, mình chạy thử chương trình coreplayer chơi các file video dạng (avi và mpeg) thì chỉ hát được khoảng 1 hoặc 2 bài thì mất tiếng sau đó rồi tắt luôn, bấm nút power thì hát lại, nhưng 1 lúc sau lại mất tiếng và tắt màn hình tiếp. Không biết có ai bị như mình chưa. Mong các chuyên gia PPC giúp đỡ!

Cám ơn!

Không có vấn đề cho CorePlayer. Vui lòng tham khảo bài trước đó của tôi. Softreset sau khi thay đổi. Coreplayer sẽ chạy mà không dừng lại.

kkkkbn

Sao lại không copy được? Bình thường mà:
Contacts -->Menu --> SIM Manager -->Menu --> Contacts to SIM. Thế là xong

Seminewb

Em newbie muốn hỏi bác PhamQuang về phần mềm keyboard ở Rom này.
- tên phần mềm keyboard này là gì ạ?
Keyboard này là mặc định của WM6.5 hay là bác cài thêm ?

- Có phiên bản gõ Tiếng Việt cho keyboard này không ạ?

Thanks.

phuongth514

HardSPL V5.20 có khác gì 2.23 hông vậy? HardSPL V5.20 cũng được hay cứ fải là 2.23?
ACE nào trả lời giúp câu cắc cứ này với