• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V28 & V29 (Core 21889) ★ MANILA 2.0

PhamQuang

Manager
Em newbie muốn hỏi bác PhamQuang về phần mềm keyboard ở Rom này.
- tên phần mềm keyboard này là gì ạ?
Keyboard này là mặc định của WM6.5 hay là bác cài thêm ?

- Có phiên bản gõ Tiếng Việt cho keyboard này không ạ?

Thanks.

Keyboard trong ROM là KB được port từ ROM của HTC Touch2 (Mega), ứng dụng xịn của HTC. Bàn phím này không hỗ trợ TV, muốn gõ TV phải cài thêm KB khác, điều này đã thảo luận nhiều rồi, bạn tìm bài đọc lại và vào khu vực ứng dụng PPC mà tìm kiếm KB thích hợp.

PhamQuang

Manager
HardSPL V5.20 có khác gì 2.23 hông vậy? HardSPL V5.20 cũng được hay cứ fải là 2.23?
ACE nào trả lời giúp câu cắc cứ này với

V5.20 là tên phiên bản HSPL của tác giả mà thôi.
Chạy phiên bản này sẽ cho máy của bạn HSPL là 2.32.OliNex.
Lưu ý: đọc kỹ bài hướng dẫn HSPL trước khi post bài vào Topic giới thiệu ROM, bạn nhầm khu vực đấy.

kkkkbn

Lỗi này là lỗi gì vậy?
Bạn miêu tả kỹ hơn 1 chút được không, để mình còn sửa nhé.
Bản V29 vẫn chưa khắc phục được có người nhấc máy thì rung nhỉ ?
Đúng như Nhất Toại nói, đó là lỗi khi kết nối không rung dù đã đặt chế độ vibrating for connect....
Ngoài cách như bạn Nhất Toại cũng có thể chỉnh như sau:
HKLM / Software / OEM InvokeSIMMgr /? KeyState / UseService = 00000001

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

Bản V29 vẫn chưa khắc phục được có người nhấc máy thì rung nhỉ ?
Đúng như Nhất Toại nói, đó là lỗi khi kết nối không rung dù đã đặt chế độ vibrating for connect....
Ngoài cách như bạn Nhất Toại cũng có thể chỉnh như sau:
HKLM / Software / OEM InvokeSIMMgr /? KeyState / UseService = 00000001

Oh! Nếu chỉnh dễ vậy thì tích hợp luôn trong ROM là coi như khắc phục hoàn toàn lỗi này rồi! Thanks!

Diamond-Black

Lỗi này là lỗi gì vậy?
Bạn miêu tả kỹ hơn 1 chút được không, để mình còn sửa nhé.

Đó là khi mình gọi điện mà người khác nhấc máy nó sẽ rung 1 cái , tiếc quá bản này chắc bác không để ý, chạy test từ hôm qua đến giờ hầu như không có gì chê được, rất tuyệt, chỉ thiếu mỗi chức năng đó thôi.

tropicalcactus

Tôi đã thử một rom từ đầu bếp khác đêm qua có dấu chân nấu chín trong nhưng đã phải thay đổi lại cho V29 một cách nhanh chóng. Vì vậy, nhiều lỗi! Tôi đã thử cài đặt một dấu chân từ cab nhưng có hai thiết lập vị trí sau khi cài đặt và thời tiết nhà sẽ không cập nhật. PhamQuang Xin vui lòng xem xét bao gồm nó trong rom tiếp theo của bạn? Cảm ơn bạn.

nhantong82

Link down dc khoảng 15M rồi đứng luôn, bác nào còn bản V29 post lên hộ em cái. Thank so much!