• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V30 (Core 21891) ★ MANILA 2.0

PhamQuang

Manager
link này bị hỏng rồi bác Quang ơi cho em cái link khác đi hix e đang máu

Bọn Rapid nó "đểu" quá, toàn del. link của PhamQuang !!! :D
Vừa đưa lại link lên HOTFILE rồi đó.
Hơn 1 ngàn lượt tải trên Rapid mà chỉ có 12 lần được "thanks", quá chán !!! :D
Không có hứng thú để Build bản tiếp theo nữa.

thtung

Bác ơi sao máy e khi up rom sau đoạn nhận thông số rồi ok để update màn hình chuyển về bà màu rồi nháy 1 cái hình như ra màn hình up rom nhưng rồi quay lại 3 màu ngay lập tức, 1 lúc sau thì trên pc báo lỗi 260 do dây cáp không kết nối mặc dù e vẫn đang nối cáp
up thử bằng SD thì nó báo invalid image

Chỉnh sửa cuối:
Wow, I see 3 new roms for viva. You can make one from COM 5 for jade, please?;;)
I do not use the Touch 3G you should not build rom for it...:(

Bác ơi sao máy e khi up rom sau đoạn nhận thông số rồi ok để update màn hình chuyển về bà màu rồi nháy 1 cái hình như ra màn hình up rom nhưng rồi quay lại 3 màu ngay lập tức, 1 lúc sau thì trên pc báo lỗi 260 do dây cáp không kết nối mặc dù e vẫn đang nối cáp
Máy bạn đã HSPL chưa ? Phải HSPL thì mới úp được nhé... Thân !

MrNoname

Bác PhamQuang ơi cho mình hỏi một tí nhé, mình đang xài con PalmTreo 750 WM6.5 không biết có up lên bản này đc ko?
Bác có thể cho mình xin link xem cách cập nhật HardPSL lên bản 2.32 nhé
Cám ơn bác nhiều

Bác PhamQuang ơi cho mình hỏi một tí nhé, mình đang xài con PalmTreo 750 WM6.5 không biết có up lên bản này đc ko?
Bác có thể cho mình xin link xem cách cập nhật HardPSL lên bản 2.32 nhé
Cám ơn bác nhiều
Rom này dàng cho HTC Jade (Touch 3G) mà, Palm Treo thì sang đây

ecoli

Đâu phải chỉ trên diễn đàn mình down rom của PhamQuang đâu. Các forum khác như XDA họ cũng giới thiệu và down rom này, thấy ca ngợi nhiều lắm đó.

thtung

"Máy bạn đã HSPL chưa ? Phải HSPL thì mới úp được nhé... Thân ! "
Máy mình HSPL rồi xem trên màn hình 3 màu thì ghi SPL 2.32 rồi mà

PhamQuang

Manager
"Máy bạn đã HSPL chưa ? Phải HSPL thì mới úp được nhé... Thân ! "
Máy mình HSPL rồi xem trên màn hình 3 màu thì ghi SPL 2.32 rồi mà

Bạn hãy đọc và tham khảo kỹ trong Topic này nhé:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?72037-Touch3G-HardSPL-V5-20-by-OLINEX-(NEW)

Nếu đúng là trên màn hình 3 màu phải ghi là: SPL-2.32.OliNex mới đựơc.

Nếu máy bạn đúng như vậy thì cứ Up ROM lại thoải mái, sẽ chạy thôi.
Nếu không đúng, bắt buộc bạn phải tìm lại ROM ship gốc mà Up hoặc phải dùng GoldCard mà Up lại Ship ROM thôi.

thtung

Bạn hãy đọc và tham khảo kỹ trong Topic này nhé:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?72037-Touch3G-HardSPL-V5-20-by-OLINEX-(NEW)

Nếu đúng là trên màn hình 3 màu phải ghi là: SPL-2.32.OliNex mới đựơc.

Nếu máy bạn đúng như vậy thì cứ Up ROM lại thoải mái, sẽ chạy thôi.
Nếu không đúng, bắt buộc bạn phải tìm lại ROM ship gốc mà Up hoặc phải dùng GoldCard mà Up lại Ship ROM thôi.

Máy ghi đúng như thế không hề sai

trước đây mình e đã up 1 lần rom của bác rồi V.27 không vấn đề gì
không hiểu sao lần này lại không được nữa

PhamQuang

Manager

Vậy thì bạn cứ đưa máy vào Bootloader, tải ROM về mà Up lại xem sao đi.
Nếu đúng đã có HSPL như ghi trên thì chắc chắn sẽ Up và chạy các ROM của mình Build tốt đấy.
Thử gỡ bỏ thẻ và SD Card ra rồi tiến hành Up ROM bạn nhé.

PhamQuang

Manager

trước đây mình e đã up 1 lần rom của bác rồi V.27 không vấn đề gì
không hiểu sao lần này lại không được nữa

Hoặc có cách làm như sau:
- Bạn tải bản ROM Ship 2.33.721.1 HK về
- Đưa máy vào Bootloader
- Chạy Up ROM lại 1 lần
Xem kết quả ra sao. Nếu mọi việc tốt đẹp, tiến hành Up tiếp bản V30 hoặc Version nào bạn thích.

tropicalcactus

[QUOTE = PhamQuang; 1142748] criminals Rapid it "both" too, all del. PhamQuang link! : D
Now just put that link up HOTFILE then.
More than a thousand downloads on Rapid but only 12 times the "thanks", too boring! : D
Not interested to build the next addition. [/ QUOTE]

http://hotfile.com/dl/32789669/7893d0d/Touch3G_WM65_2_33_721_30_B21891COM2.rar.html

Trên đây là một liên kết cho V30. Có rất nhiều người không thể nói một đơn giản cảm ơn bạn nhưng tôi hy vọng bạn sẽ xem xét lại quyết định của bạn cho những người làm cảm ơn bạn.

dangduc

[QUOTE = PhamQuang; 1142748] criminals Rapid it "both" too, all del. PhamQuang link! : D
Now just put that link up HOTFILE then.
More than a thousand downloads on Rapid but only 12 times the "thanks", too boring! : D
Not interested to build the next addition. [/ QUOTE]

http://hotfile.com/dl/32789669/7893d0d/Touch3G_WM65_2_33_721_30_B21891COM2.rar.html

Trên đây là một liên kết cho V30. Có rất nhiều người không thể nói một đơn giản cảm ơn bạn nhưng tôi hy vọng bạn sẽ xem xét lại quyết định của bạn cho những người làm cảm ơn bạn.

Pro này dùng Google TRanslate à :(

svrhari

Sir
rất tiếc khi biết rằng họ đang có rất nhiều người không nói cảm ơn nhưng tôi muốn nói cảm ơn một lần 1000 i am ur fan hâm mộ và tôi đã được sử dụng roms ur trên gen cũ của tôi và Jade hiện nay của tôi vui lòng cho chúng tôi rom mới của bạn egarly chờ đợi cho cùng một
fan hâm mộ của bạn luôn

lưu ý: sử dụng dịch google cho tin nhắn bên trên

NhatToai

Super V.I.P

Nếu máy đã HSPL thì trường hợp của bạn cần xem lại:
- Lỗi 260 là do mất kết nối: có thể cáp hay khe cắm lỏng thật,cũng có thể do PM diệt Virus
- Up qua SD card thì thẻ phải format FAT32 và file.nbh đã được rename đúng.(lỗi invalid image)
Bạn thử chạy lại trên một PC khác xem.