• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V30 (Core 21891) ★ MANILA 2.0

nobi08

Chào Bác Quang
Mình muốn upgrade lên WM 6.5 mà vẫn giữ lại wallpaper cũ (có chiếc đồng hồ analog 2 kim rất dễ thương) của HTC 3G được không? Khi cần, có thể reset để trở lại phiên bản cũ (WM 6.1), được không? Mình thấy có bản WM 6.5 cho HTC 3G nhưng rapideshare thông bào là đã removed từ server.
Giúp mình với nhé!

Bác Quang ơi!
Mình đang sử dụng HTC 3G. Máy chạy khá tốt, nhưng có vài trục trặc nho nhỏ, xin vui lòng định bệnh và hướng dẫn cách giải quyết:
- Máy rung và báo chuông bình thường khi có cuộc gọi tới, nhưng chỉ rung (không reo) khi có tin nhắn.
- Trình nghe nhạc vẫn chạy, nhưng không có âm thanh.
Hiện tượng này mất khi có cuộc gọi tới, hoặc khi cắm phone vào máy và rút ra. Nhưng sau Khi màn hình tắt và mở lại, bệnh lại tái phát như cũ.
Gúp mình với

Last edited by a moderator:
Nếu muốn đồng hồ có kim số thì bạn sử dụng bản M2D v1.2, còn các bản rom của chú Quang đều chạy M2D v2.0 nên mặc định chỉ có đồng hồ số chứ không có đồng hồ kim, nếu muốn có cũng được nhưng phải chỉnh trong file HTCHomeSettings.xml nhưng cũng hơi phức tạp. Còn nếu bạn muốn quay về 6.1 thì bạn chỉ việc úp bản rom 6.1 là được...