• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V32 (Core 21901) ★ MANILA 2.0

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhtht

Mình không hiểu ý câu hỏi này lắm, bạn vào Clock & Alarm chỉnh là GMT+7 Bankok,Hanoi...

Sau đó nó tự chuyển về Dublin LonDon mỗi lần soft reset, bản trc có chỗ tắt automatic change time zone trong phần Phone, còn cái này thì ko có, hic.

Sau đó nó tự chuyển về Dublin LonDon mỗi lần soft reset, bản trc có chỗ tắt automatic change time zone trong phần Phone, còn cái này thì ko có, hic.
Lạ nhỉ ? Mình dùng có bao giờ tắt cái này đâu mà softreset đâu có bị chuyển... Nhiều người úp rom này cũng không kêu ca gì về vấn đề này. Bạn thử HardReset lại xem sao nhé...

gianamnguyen

Cám ơn bạn dinhtuandung2012, mình đã hadreset rồi mà không update weather được ở "Home tab", chỉ update được ở "Weather tab" thôi. Vậy thì cứ từ từ chờ Bác Quang đưa ra giải pháp cho nó.

Còn bạn thanhtht hỏi về "change time zone": bạn vào Start - Phone - Menu - Option - GSM/UMTS Services - kéo scroll bả xuống chọn "Time Synchronization" - nhấn "Get Settings..." bạn sẽ thấy ô "Automatic change time zone and clock" và sẽ chọn hoặc bỏ chọn tùy ý.

PhamQuang

Manager
Update ROM xong nên HR lại máy.
Default mình đã để Upadte tự động rồi đó. Bạn bật WiFi (nếu có) rồi SR lại máy, nó sẽ tự Update thời tiết "My Location" và múi giờ luôn.
Nếu không được, lý do có thể do dịch vụ mạng hoặc khu vực bạn đang ở gây ra. Một số DV đ/t hỗ trợ kém chức năng này đó.
Bình thường chức năng này hoạt động tốt.

thanhtht

Mình ko thấy có cái operator names trong phần registry của rom này nhỉ? Làm sao đổi tên logo đc hả các bác?

Mình ko thấy có cái operator names trong phần registry của rom này nhỉ? Làm sao đổi tên logo đc hả các bác?
Bạn cài PM Personalizer để thay đổi logo mạng nhé, không cần softreset và có thể viết được tiếng Việt...

NhatToai

Super V.I.P

Ngoài ra có thể dùng M2DC v0.29 trong này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?33963-CHỦ-ĐỀ-THEME-MANILA-TF2D-CÁC-PHIÊN-BẢN
PM có thể hiệu chỉnh cho giao diện Manila 2D như: add theme,thay đổi softkey,ẩn hoặc thay tên mạng,thêm bớt các tabs M2D,thay font và thêm màu mè cho các title trên M2D...

anhduc_da

Cám ơn bác Quang rất nhiều, mấy hôm bận quá, hôm nay mới vào đc pdaviet.

Thankssssssssssssssssssssssssssssssssssss

o2neopda

Thanks bac PhamQuang về bản Rom mới, tôi đã up và thấy chạy rất tốt... nhưng không hiểu sao mấy hôm nay từ trước khi up lên bản V32 , vẫn chạy bản V30 ... thỉnh thoảng rất hay bị tự động tắt máy, bật hoặc SR cũng không lên, đành phải tháo pin ra lắp lại, giờ đã up len V32 vẫn đôi lúc bị tình trạng trên, hiện vẫn đang theo dõi... cứ thỉnh thoảng lại phải kiểm tra xem máy đã bị tắt chưa... chán quá... Bác Quang và các bác xem giúp có ai bị tình trạng giống tôi và cách khắc phục nhé ! thanks rất nhiều ạ ...

Thanks bac PhamQuang về bản Rom mới, tôi đã up và thấy chạy rất tốt... nhưng không hiểu sao mấy hôm nay từ trước khi up lên bản V32 , vẫn chạy bản V30 ... thỉnh thoảng rất hay bị tự động tắt máy, bật hoặc SR cũng không lên, đành phải tháo pin ra lắp lại, giờ đã up len V32 vẫn đôi lúc bị tình trạng trên, hiện vẫn đang theo dõi... cứ thỉnh thoảng lại phải kiểm tra xem máy đã bị tắt chưa... chán quá... Bác Quang và các bác xem giúp có ai bị tình trạng giống tôi và cách khắc phục nhé ! thanks rất nhiều ạ ...
Úp rom xong bạn đã HardReset chưa ? Úp rom xong bạn nên HardReset để máy làm việc chuẩn với rom mới nhé...

ildecris

Nhờ chủ PhamQuang cho công việc của họ. Rom Tôi đang sử dụng V31 và nó hoạt động hoàn hảo. Tôi mong được tải về V32 mới và như mọi khi, xin chúc mừng về công việc của bạn.
Cảm ơn thầy.

o2neopda

Úp rom xong bạn đã HardReset chưa ? Úp rom xong bạn nên HardReset để máy làm việc chuẩn với rom mới nhé...

Hic... Đã HR vài lần rồi, vẫn xảy ra tình trạng tắt máy lúc nào không hay... Có bác nào bị tình trạng trên không ạ ? Tiện đây xin các bác bản Rom gốc 6.1 của HTC3G luôn, quay về ROM gốc xem sao vậy.. Thanks các bác !

tukieng

cám ơn bác Quang, để mình down về xem bản này so với v31 có khác không.

kkkkbn

Sau 1 thời gian chạy ROM v32:
- Giao diện đẹp, Touch mượt mà, chức năng EndKey đã được fix chuyển sang left soft....
- Trình duyệt mặc định OPERA(chậm). Email lỗi: khi chuyển Acount đột nhiên khởi động lại Touch flour (test với Gmail và Yahoo), Home weather đôi khi update khó khăn hơn Tab weather...

gianamnguyen

Có ai biết chỉ dùm,
Ngoài vấn đề như bạn KKKKBN đã nếu trên, còn phát sinh một vấn đề sau đây:
Sau khi dùng M2D Customizer_v0.29.235 để gán softkey ở "home tab" (mặc định là Lock và Camera), mình chỉ đổi "Camera" Thành "Phone" để tiện sử dụng còn "Lock" vẫn để nguyên, nhưng sau đó khi ấn "Lock" thì nó chuyển thành chương trình gọi điện thoại như "Phone", trong khi lúc chưa dùng M2D Customizer thì khi ấn phím "Lock" nó chuyển sang màn hình "Lock"
Làm sao để khôi phục chức năng phím "Lock" tại Home tab?
Cám ơn!

kkkkbn

Có ai biết chỉ dùm,
Ngoài vấn đề như bạn KKKKBN đã nếu trên, còn phát sinh một vấn đề sau đây:
Sau khi dùng M2D Customizer_v0.29.235 để gán softkey ở "home tab" (mặc định là Lock và Camera), mình chỉ đổi "Camera" Thành "Phone" để tiện sử dụng còn "Lock" vẫn để nguyên, nhưng sau đó khi ấn "Lock" thì nó chuyển thành chương trình gọi điện thoại như "Phone", trong khi lúc chưa dùng M2D Customizer thì khi ấn phím "Lock" nó chuyển sang màn hình "Lock"
Làm sao để khôi phục chức năng phím "Lock" tại Home tab?
Cám ơn!
Phim lock do ban coi nhu phim End key roi cai dat nhe! (Cai dat phim End Key ra sao thi no hien thi o phim do nhu vay ma). Khong hieu sao ko chay duoc Vietkey hoac Unikey, cac MODE thong cam!

ngheokieumy

bản trước dùng đã OK lắm rồi không biết bản này ra sao ... hi vọng cái HTC của mình sẽ gôd hơn :D thx bác nhiều nhé phát huy thành quả làm nhiều rom cho anh em up mau hỏng máy để còn thay máy mới :p

gianamnguyen

Cám ơn bạn kkkkbn gợi ý!
Mình đã tìm được cách phục hồi phím Lock rồi, vẫn dùng M2D Customizer để gán phím left softkey là "Phone", còn right softkey là "Lock" bằng cách chọn "\Window\Endkey.exe" và đổi tên là Lock. Sau đó, thoát ra M2DC, màn hình home sẽ có 2 softkey theo ý của mình. Phone dùng để thoại, "Lock" để đưa về màn hình Screenlock.

Status
Không mở trả lời sau này.