• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V32 (Core 21901) ★ MANILA 2.0

Status
Không mở trả lời sau này.

kkkkbn

bản trước dùng đã OK lắm rồi không biết bản này ra sao ... hi vọng cái HTC của mình sẽ gôd hơn :D thx bác nhiều nhé phát huy thành quả làm nhiều rom cho anh em up mau hỏng máy để còn thay máy mới :p
Nghịch mãi mà đã hỏng đâu...tính ra mình đã úp ROM hàng trăm lần, hardreset hàng nghìn lần... máy vẫn hạy tốt... HTC touch 3G phải nói là bền quá sức tưởng tượng..... hihihihi

Why the model rom is T3333 .
Tại sao?? Tại vì kiểu giao diện này trích xuất từ HTC touch2 T3333 thôi mà...
ROM này có vẻ Bluetooth hoạt động chưa chuẩn lắm nữa...?

Chỉnh sửa cuối:

gianamnguyen

Nghịch mãi mà đã hỏng đâu...tính ra mình đã úp ROM hàng trăm lần, hardreset hàng nghìn lần... máy vẫn hạy tốt... HTC touch 3G phải nói là bền quá sức tưởng tượng..... hihihihi

Mình đã up đủ 32 version của Bác Quang, có khi up đi up lại nhiều lần cùng 1 version, càng voọc càng say mê, càng thấy hay! Chỉ tiếc là mình không có thời gian học cách cook rom riêng cho mình thôi! Tôi phải nói là HTC Touch Jade đúng là bền và tốt thật. Mỗi phiên bản rom của Bác Quang mỗi vẽ, up rồi tự mày mò sẽ thấy nhiều điều hay và thú vị, đôi khi thấy bị lỗi, nhưng sau nhiều lần tìm hiểu, hỏi han trên nhiều diển đàn, mình sẽ khắc phục được cả.
Không biết sắp tới đây WP7 ra đời sẽ thế nào?
Dù sao đi nữa thì: WM hay Windowphone muôn năm!

gianamnguyen

Jade không chạy được WP7 đâu mà mơ... Chắc chỉ có HD2 là chạy ổn ổn thôi...
Vấn đề này mình biết rồi! Ý mình nói là sẽ sử dụng WP7 bằng cách mua điện thoại mới chạy sẳn WP7, hoặc là chờ các cao thủ remake để dùng cho các WM củ. Còn HD2 có 5 phím nghe Microsoft nói không up lên WP7 được, chỉ phone nào có 3 phím và con chip phải đủ mạnh (khoảng 1 Ghz) mới được. Thôi thì cứ vọc WM thoải mái, chờ khi nào WP7 ổn định lúc ấy chơi cũng chả muộn!

Seminewb

Thanks bác PhamQuang
Chúc bác luôn có cảm hứng sáng tác những tác phẩm mới :D

vohoang

mới vừa mua máy,nhưng toàn tiếng tàu.đang down về up thử hy vọng thành công.lâu rồi ko vọc ko biết ra sao

ngheokieumy

trước giờ up rom của bác Quang chưa bao giờ bị vấn đề sống thế mà chuyến này up con V32 này lại gặp trở ngại với wifi :( chẳng hiểu sao nó được cấp ip rồi nó lại tự out và chờ cấp lại) giờ thì còn cách dùng 3G thôi dù rằng up này uplen chạy ok lắm. Từ ngày up rom mới này sóng gió 2G 3G vi vu nhưng bạn bè lại gọi con máy của mình là leo lét ( thay vì wireless) pó chiếu. Hi vọng trong thời gian tới sẽ có 1 bản rom khác để up tiếp

anhduc_da

ca nhà ơi! cho mình hỏi có thể chuyển thanh trượt mở máy "unlock" mặc định của ROM xuống phía dưới như của S2U2 không nhỉ. ai biết xin chỉ mình với. làm đc cho nó trong suốt thì càng tốt.

mình đã cài S2U2 nhưng thỉnh thoảng lại bị lỗi treo máy. mà mình cài cái đấy chỉ dùng mỗi slide unlock nên ko muốn cài nữa.

Thank các bác rất nhiều!

ngthtam

Sao máy mình báo lỗi conection 1260. Thử nhiều rom rồi kg được. Giúp mình với

Sorry lỗi 260

PRo ơi. Sao im ru vậy

Last edited by a moderator:

vohoang

ah ko biết có ai bị giống mình không ta
chạy rom V32 này xong vào phần device information thì model no lại là HTC Touch2 T3333

gianamnguyen

ah ko biết có ai bị giống mình không ta
chạy rom V32 này xong vào phần device information thì model no lại là HTC Touch2 T3333

Đúng rồi, mình cũng như vậy, theo mình nghĩ chắc là Rom này trích từ rom gốc của HTC Touch2 T3333 đấy bạn ạ.

Đúng rồi, mình cũng như vậy, theo mình nghĩ chắc là Rom này trích từ rom gốc của HTC Touch2 T3333 đấy bạn ạ.
Rom này Chú Quang lấy các OEM từ Ship rom của Mega mà quên không chỉnh sửa thôi, cái đó quan trọng gì đâu bạn...:p

Status
Không mở trả lời sau này.