• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchBalance - Kiểm tra tài khoản - Cập nhật trang 6

thanhlongnd

Phần mềm: TouchBalance
Phiên bản: v.1.19
Việt hóa: Thanh Long - T3Việt

Last edited by a moderator:

thanhlongnd

Với những bài xài gói D50 của Viettel hay các tài khoản tương tự, muốn phần mềm này tự kiểm tra được gói cước thì các bạn làm như sau :

Mở phần mềm, phần nhóm chữ số chọn 2 :

Chỉnh lại đơn vị tiền tệ cho hợp lí :

Và đây là kết quả :

MinhThang

Manager
Nhóm chữ số thì ảnh hưởng gì đến gói dịch vụ hả Long, nó chỉ tách số cho ta dễ nhận biết giữa hàng trăm, chục, đơn vị thôi mà.

thanhlongnd

Nhóm chữ số thì ảnh hưởng gì đến gói dịch vụ hả Long, nó chỉ tách số cho ta dễ nhận biết giữa hàng trăm, chục, đơn vị thôi mà.

Oài, anh có dùng gói Data của viettel ko ? Hoặc *102# của anh có còn tk khuyến mãi gì khác ngoài tiền ko ?

Ví dụ a có 300 mb lưu lượng miễn phí, anh không chuyển hiển thị sang nhóm 2, đố a soi được số như hình TL up đó. Nó sẽ chỉ hiện số tiền còn lại ở *102# thôi, ko hiển số kb đâu.

Vì số kb là nhóm số thứ 2, tin nhắn và phút gọi miễn phí lại là nhóm số thứ 3, thứ 4.

MinhThang

Manager
Chọn cập nhật sau khi dùng GPRS là mở, thì nó sẽ cập nhật ngay số tiền sau khi dùng bị trừ bao nhiêu. Nên nhớ 1 điều là tiền khuyến mại trong *102# nó chỉ áp dụng cho cuộc gọi trong mạng hay ngoài mạng? vì vậy khi truy cập GPRS thì phải biết tiền đó sẽ trừ ở tài khoản chính hay khuyến mại, từ đó ta mới đặt cái mã kiểm tra tài khoản cho nó đúng.
Rất tiếc pm này chưa thông minh vì nó chỉ xác định số tiền bị trừ khi trừ trong tài khoản tuơng ứng với mã kiểm tra.
Tóm lại để dẽ hiểu, tiền khuyến mại còn mà không dùng được cuộc gọi ngoài mạng là do tiền trong tài khoản của SIM đã hết." Đây là giả thuyết" đã có áp dụng của Viettel.

thanhlongnd

Chọn cập nhật sau khi dùng GPRS là mở, thì nó sẽ cập nhật ngay số tiền sau khi dùng bị trừ bao nhiêu. Nên nhớ 1 điều là tiền khuyến mại trong *102# nó chỉ áp dụng cho cuộc gọi trong mạng hay ngoài mạng? vì vậy khi truy cập GPRS thì phải biết tiền đó sẽ trừ ở tài khoản chính hay khuyến mại, từ đó ta mới đặt cái mã kiểm tra tài khoản cho nó đúng.

A ko dùng gói data của Viettel nên không biết rùi.

Khi dùng gói data, khi truy cập mạng nó sẽ trừ lưu lượng miễn phí trước mà không trừ vào tiền. Do vậy nếu anh để bình thường nó chỉ kiểm tra tiền ( 101 hay 102 là do mình chọn. )

Anh cũng có thể cài Hiển thị đầy đủ nhưng nó sẽ ra câu dài: quy khach còn...

Nếu a cứ nhất quyết nó là chữ số hàng đơn vị thì cho TL 2 cái hình : khi chỗ nhóm chọn 1 và khi chỗ nhóm chọn 3.

TL đã có 2 tấm hình so sánh: Nhóm chọn 1 hiển thị tiền, nhóm chọn 2 hiển thị kb. Cả 2 thông số này đều nằm trong *102#.

MinhThang

Manager
A ko dùng gói data của Viettel nên không biết rùi.

Khi dùng gói data, khi truy cập mạng nó sẽ trừ lưu lượng miễn phí trước mà không trừ vào tiền. Do vậy nếu anh để bình thường nó chỉ kiểm tra tiền ( 101 hay 102 là do mình chọn. )

Anh cũng có thể cài Hiển thị đầy đủ nhưng nó sẽ ra câu dài: quy khach còn...

Nếu a cứ nhất quyết nó là chữ số hàng đơn vị thì cho TL 2 cái hình : khi chỗ nhóm chọn 1 và khi chỗ nhóm chọn 3.

TL đã có 2 tấm hình so sánh: Nhóm chọn 1 hiển thị tiền, nhóm chọn 2 hiển thị kb. Cả 2 thông số này đều nằm trong *102#.

Thế cái hình ở bài 1 kia em dịch hay ai dịch? "Nhóm chữ số" Nghĩa là gì?:)

thanhlongnd

Thế cái hình ở bài 1 kia em dịch hay ai dịch? "Nhóm chữ số" Nghĩa là gì?:)

TL dịch đấy, Nhóm chữ số ( 1,2,3 ) nghĩa là Nhóm chữ số ở vị trí thứ mấy khi soi tài khoản bằng mã *102#

Quy khach con 100 000 khuyen mai, 200 000 kb luu luong, 300 phut goi noi mang. Xin cam on.

100 000 là nhóm 1

200 000 là nhóm 2

300 là nhóm 3

MinhThang

Manager
TL dịch đấy, Nhóm chữ số ( 1,2,3 ) nghĩa là Nhóm chữ số ở vị trí thứ mấy khi soi tài khoản bằng mã *102#

Quy khach con 100 000 khuyen mai, 200 000 kb luu luong, 300 phut goi noi mang. Xin cam on.

100 000 là nhóm 1

200 000 là nhóm 2

300 là nhóm 3

Thế em soi hộ anh nhóm 3 xem nó có ra nhóm 2 không?
Chức năng này nó chỉ thêm cái dấu chấm để tách dãy số ra theo từng hàng đơn vị, còn hiện cái gì là do gói dịch vụ có.
Thôi anh mệt lắm rồi anh không tranh luận nữa, nếu em thấy của anh dịch sai thì không dùng.
Rất tiếc là anh chỉ có 2 cái máy đều là dòng N. Và dùng wifi chứ không có dùng GPRS nên giờ em nói anh cũng chỉ biết thế thôi.:|

yueyong

Chức năng này nó chỉ thêm cái dấu chấm để tách dãy số ra theo từng hàng đơn vị, còn hiện cái gì là do gói dịch vụ có.
Thôi anh mệt lắm rồi anh không tranh luận nữa, nếu em thấy của anh dịch sai thì không dùng.
Rất tiếc là anh chỉ có 2 cái máy đều là dòng N. Và dùng wifi chứ không có dùng GPRS nên giờ em nói anh cũng chỉ biết thế thôi.:|

sao khi em khởi động lại em thấy nó gọi đến số 11111, không hiểu là vì sao? em dùng e63. nó hiển thị thông tin không đẹp lắm nhỉ! để nó hiển thị thời tiết như của chủ thớt thì cài pm gì hen! cám ơn anh em!=D>

thanhlongnd

Nếu đang thời kì khuyến mại có nhóm 3 a cài nhóm 3 nó sẽ ra nhóm 3. Nếu không phải thời kì khuyến mại tất nhiên không có nhóm 3, anh chọn nhóm 3 nó sẽ hiện rất linh tinh

sao khi em khởi động lại em thấy nó gọi đến số 11111, không hiểu là vì sao? em dùng e63. nó hiển thị thông tin không đẹp lắm nhỉ! để nó hiển thị thời tiết như của chủ thớt thì cài pm gì hen! cám ơn anh em!=D>

Cái này hình như nó không hỗ trợ dòng E bạn à. Mình cũng đang bị và đang hết sức cố gắng tìm xem có cách khắc phục không.

Bạn cho mình chút thông tin nhé, có phải bạn cài lên máy không ? Hình như cài lên thẻ chỉ lỗi số máy không hợp lệ chứ không gọi 1111.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Nếu đang thời kì khuyến mại có nhóm 3 a cài nhóm 3 nó sẽ ra nhóm 3. Nếu không phải thời kì khuyến mại tất nhiên không có nhóm 3, anh chọn nhóm 3 nó sẽ hiện rất linh tinh

Cái này hình như nó không hỗ trợ dòng E bạn à. Mình cũng đang bị và đang hết sức cố gắng tìm xem có cách khắc phục không.

Bạn cho mình chút thông tin nhé, có phải bạn cài lên máy không ? Hình như cài lên thẻ chỉ lỗi số máy không hợp lệ chứ không gọi 1111.

Bản này đúng là lắm lỗi em à, chờ bản cập nhật xem sao. Cho nó hiện lên thì khi cập nhật thời tiết lại tắt đui ở mục lịch.:-?

kevin_fire

các bác giúp em . em dùng mạng vina không biết cách cài đặt để nó cập nhật tài khoản khi mình vừa thực hiện cuộc gọi ??

tuanloc1

các bác giúp em . em dùng mạng vina không biết cách cài đặt để nó cập nhật tài khoản khi mình vừa thực hiện cuộc gọi ??

Bạn nhập mã kiểm tra là *101# và chọn mở trong cập nhật sau khi gọi là xong.

thanhlongnd

Bản này đúng là lắm lỗi em à, chờ bản cập nhật xem sao. Cho nó hiện lên thì khi cập nhật thời tiết lại tắt đui ở mục lịch.:-?

Sặc, a lại bị lỗi đó à, lịch e nó để 2 dòng : thời tiết và tài khoản :)

thanhlongnd

Cập nhật mới thời tiết mới bị em à, còn bình thường thì cũng như em.:))

Ẹc, nghe a nói TL cập nhật thời tiết phát ok mà :)

Hay dòng E nó lại ok khoản đó :(

P/s. Đừng cập nhật thời tiết lúc tối muộn, nó sẽ ko còn gì ghi vào ngày đó mà bắt đầu vào 12h đêm ( sang ngày mới ) đó.

Chỉnh sửa cuối:

thien13311

Active Member
Em cũng cập nhật thời tiết OK mà, cập nhật xong có 2 dòng thời tiết thêm dòng tài khoản :)) thế là phải xoá bớt một dòng thời tiết. Nói chung phần mềm này rất tiện ích nên cài vào máy.
Mong bản cập nhật khi thoát không còn thực hiện cuộc gọi (đến 1111, "số điện thoại không đúng) trên dòng E nữa!
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Ẹc, nghe a nói TL cập nhật thời tiết phát ok mà :)

Hay dòng E nó lại ok khoản đó :(

P/s. Đừng cập nhật thời tiết lúc tối muộn, nó sẽ ko còn gì ghi vào ngày đó mà bắt đầu vào 12h đêm ( sang ngày mới ) đó.

Chính xác như em nói anh để cập nhật lúc 00 giờ, sáng nay vào lại đã có dự báo thời tiết Bình Định đang bão.:)

thanhlongnd

Em cũng cập nhật thời tiết OK mà, cập nhật xong có 2 dòng thời tiết thêm dòng tài khoản :)) thế là phải xoá bớt một dòng thời tiết. Nói chung phần mềm này rất tiện ích nên cài vào máy.
Mong bản cập nhật khi thoát không còn thực hiện cuộc gọi (đến 1111, "số điện thoại không đúng) trên dòng E nữa!
Posted via Mobile Device

Sặc, trong pm dự báo thời tiết em vào cài đặt, phần Lưu dự báo cũ , em chọn không.

Lúc a cập nhật nó ghi đè chứ đâu có ghi thêm ?