• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchBalance - Kiểm tra tài khoản - Cập nhật trang 6

q630666

Sặc, trong pm dự báo thời tiết em vào cài đặt, phần Lưu dự báo cũ , em chọn không.

Lúc a cập nhật nó ghi đè chứ đâu có ghi thêm ?
Tớ đang dùng Vina nhưng trả sau.Cách kiểm tra tài khoản là Cước gửi 333.Pm này có chức năng cài cước phí cho tin nhắn và cuộc gọi để báo xem mình dùng hết bao nhiêu tiền mà không cần nt Cước gửi 333 không bạn ?

thanhlongnd

Tớ đang dùng Vina nhưng trả sau.Cách kiểm tra tài khoản là Cước gửi 333.Pm này có chức năng cài cước phí cho tin nhắn và cuộc gọi để báo xem mình dùng hết bao nhiêu tiền mà không cần nt Cước gửi 333 không bạn ?

Hiện tại phần mềm này mới chỉ dùng cho trả trước thôi bạn à :)

kevin_fire

Bạn nhập mã kiểm tra là *101# và chọn mở trong cập nhật sau khi gọi là xong.

vẫn không được bác à...

mà khi cài bản VH thì ra 2 icon...1 icon không vào được...Help me...Phần mềm này khá...Không sử dụng đc:((

thanhlongnd

vẫn không được bác à...

mà khi cài bản VH thì ra 2 icon...1 icon không vào được...Help me...Phần mềm này khá...Không sử dụng đc:((

Híc bạn đọc kĩ nha :

1. 2 icon: 1 icon cài đặt, 1 icon bấm vào là kiểm tra tài khoản luôn, nó nháy 1 cái là kt rồi đó.

2. Muốn bỏ đi 1 icon thì lúc cài đặt bạn bỏ dấu dòng 1 đi, lúc nó cho chọn ấy

3. Muốn hiện lên màn hình chính thì vào cài đặt/cài đặt riêng/cài đặt chế độ/ứng dụng màn hình chủ/ứng dụng đã bật, đánh dấu vào ô Sắp xếp là ok.

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

Touch Balance v.1.20 - Kiểm tra tài khoản - Bản cập nhật hoàn hảo

Phần mềm: Touch Balance
Phiên bản: v.1.20
Chức năng: Tự động kiểm tra tài khoản sau sự kiện
Việt hóa: Thanh Long - T3Việt

Ghi chú: Đây là phiên bản cập nhật đáng giá hoàn hảo fix toàn bộ lỗi trước đây, tốc độ mượt mà trơn tru, đặc biệt thêm 1 bảng thông báo nữa. Với chế độ này cho phép kiểm tra 1 lúc 2 tài khoản. Ôi thật là pro ...

Chỉnh sửa cuối:

kevin_fire

mình vẫn không biết cách setting để hiện đc như bạn mình cái đc bản 1.20 rồi nhưng nó chỉ hiện số tài khoản rồi trong ngoặc hiện 2 số 0, bên cạch thì có thời gian thực hiện cuộc gọi..nó không hiện cái số $ mình vừa thực hiện cuộc gọi mất bao nhiêu như của bạn như là (-bao nhiêu đồng)

MinhThang

Manager
mình vẫn không biết cách setting để hiện đc như bạn mình cái đc bản 1.20 rồi nhưng nó chỉ hiện số tài khoản rồi trong ngoặc hiện 2 số 0, bên cạch thì có thời gian thực hiện cuộc gọi..nó không hiện cái số $ mình vừa thực hiện cuộc gọi mất bao nhiêu như của bạn như là (-bao nhiêu đồng)

Bạn chọn bất Cập nhật sau cuộc gọi lên chưa? Kiểm tra lại đi bạn. Mình không dùng bản này vì nó bị lỗi từa lưa.:(

thanhlongnd

Bạn chọn bất Cập nhật sau cuộc gọi lên chưa? Kiểm tra lại đi bạn. Mình không dùng bản này vì nó bị lỗi từa lưa.:(

Bậy nào. A dùng bản nào mà lỗi. 1.20 ko hề còn lỗi nào.

Bạn vào Hiển thị số dư vừa dùng chọn Mở nha. Phải chọn đúng nhóm tài khoản bạn vừa sử dụng nó mới hiện chính xác số tiền hoặc lượng gprs vừa dùng

MinhThang

Manager

Bạn vào Hiển thị số dư vừa dùng chọn Mở nha. Phải chọn đúng nhóm tài khoản bạn vừa sử dụng nó mới hiện chính xác số tiền hoặc lượng gprs vừa dùng

Bậy là sao? có thì mới nói chứ, bản beta này lỗi trên N82, khi chọn di chuyển cửa sổ, Phone Lock nhấp nhấy tháo PIN, nếu không thì bản này cũng VH cách đây vài ngày rồi em nhé.
Thử bản của em thì nó đơ luôn, không biết xung đột hay sao?

thanhlongnd

Bậy là sao? có thì mới nói chứ, bản beta này lỗi trên N82, khi chọn di chuyển cửa sổ, Phone Lock nhấp nhấy tháo PIN, nếu không thì bản này cũng VH cách đây vài ngày rồi em nhé.
Thử bản của em thì nó đơ luôn, không biết xung đột hay sao?

Nhấp nháy có thể do bảng thông báo mở, a sang tag 4 chọn tắt bảng thông báo xem.

Sao bản 1.19 a dùng đc mà 1.20 lại ko dùng được nhỉ.

Anh em màn hình đứng có ai dùng được chưa ? Màn hình ngang thì chuẩn rồi.

kevin_fire

mình mở hết rồi không đc kiểu thế nó hiện mỗi tk hiện tại với kiểu như mình nói trên ý...Chọn đúng nhóm tài khoản ở đâu vậy bạn mình dùng vina mà...:-?

MinhThang

Manager
Nhấp nháy có thể do bảng thông báo mở, a sang tag 4 chọn tắt bảng thông báo xem.

Sao bản 1.19 a dùng đc mà 1.20 lại ko dùng được nhỉ.

Anh em màn hình đứng có ai dùng được chưa ? Màn hình ngang thì chuẩn rồi.

Mã:
cái này hình như là có vấn đề . hom wa mình cài vào máy thì thấy sang để sac xong thỉ máy bị khoá phím, mở phím bằng phần mềm my keylock thì chỉ nghe tiếng nhạc mặc định của phần mềm mà màn hinh k hề sang lên , còn phím gạt của máy thỉ chỉ hiện màn hình sáng mờ nhưng vẫn bị khoá phím , chỉ có cách tháo pin khởi động lại . Mình bị tổng cộng 2 lần và xài phiên bản touch balance 1.1.9 . Đành phải xoá gấp
Sửa/Xóa nội dung bài này

thanhlongnd

mình mở hết rồi không đc kiểu thế nó hiện mỗi tk hiện tại với kiểu như mình nói trên ý...Chọn đúng nhóm tài khoản ở đâu vậy bạn mình dùng vina mà...:-?

Mình có thể đoán lỗi của bạn ở đâu. Đó là do tài khoản nó hiện lên là tài khoản chính, tài khoản bạn bị trừ đi khi gọi là tài khoản phụ. Vì vậy nó so sánh số dư của tài khoản chính trước và sau khi gọi là 0 .

Cách khắc phục : bạn vào dòng : Nhóm tài khoản cần xem , chọn 2 . Dòng đó trong cài đặt chung, dưới dòng Mã kiểm tra tài khoản 1 dòng ấy :)

Nếu được thì ok, không được bạn bấm *101# từ máy bạn, chụp cái hình nó thông báo, rùi up lên đây mình chỉ cho nha. Nhớ nói rõ khi bạn gọi, nhắn tin, dùng gprs thì nó trừ đoạn tài khoản nào trong thông báo đó nha.

Mã:
cái này hình như là có vấn đề . hom wa mình cài vào máy thì thấy sang để sac xong thỉ máy bị khoá phím, mở phím bằng phần mềm my keylock thì chỉ nghe tiếng nhạc mặc định của phần mềm mà màn hinh k hề sang lên , còn phím gạt của máy thỉ chỉ hiện màn hình sáng mờ nhưng vẫn bị khoá phím , chỉ có cách tháo pin khởi động lại . Mình bị tổng cộng 2 lần và xài phiên bản touch balance 1.1.9 . Đành phải xoá gấp
Sửa/Xóa nội dung bài này

Sặc, trường hợp này ThanhLong nghĩ do đụng phần mềm hoặc a để chế độ bỏ khóa bàn phím ở pm này, lại dùng khóa bàn phím ở pm khác nên nó đụng nhau thôi.

Chứ TL gặp rất nhiều thắc mắc nhưng đa phần là lỗi bản 1.19. Sang bản 1.20 ko còn lỗi nào.

MinhThang

Manager
Mình có thể đoán lỗi của bạn ở đâu. Đó là do tài khoản nó hiện lên là tài khoản chính, tài khoản bạn bị trừ đi khi gọi là tài khoản phụ. Vì vậy nó so sánh số dư của tài khoản chính trước và sau khi gọi là 0 .

Cách khắc phục : bạn vào dòng : Nhóm tài khoản cần xem , chọn 2 . Dòng đó trong cài đặt chung, dưới dòng Mã kiểm tra tài khoản 1 dòng ấy :)

Nếu được thì ok, không được bạn bấm *101# từ máy bạn, chụp cái hình nó thông báo, rùi up lên đây mình chỉ cho nha. Nhớ nói rõ khi bạn gọi, nhắn tin, dùng gprs thì nó trừ đoạn tài khoản nào trong thông báo đó nha.

Sặc, trường hợp này ThanhLong nghĩ do đụng phần mềm hoặc a để chế độ bỏ khóa bàn phím ở pm này, lại dùng khóa bàn phím ở pm khác nên nó đụng nhau thôi.

Chứ TL gặp rất nhiều thắc mắc nhưng đa phần là lỗi bản 1.19. Sang bản 1.20 ko còn lỗi nào.

Không nên Sặc trước khi trả lời.
Việc chia sẻ thông tin là chuyện đương nhiên, có thể tương thích cho máy này mà không tương thích cho máy khác, đâu phải cần tranh luận và áp đặt với máy của mình làm gì?
Có cách nào khắc phục được hay thì đưa ra cho anh em làm không thì thôi.

thanhlongnd

Không nên Sặc trước khi trả lời.
Việc chia sẻ thông tin là chuyện đương nhiên, có thể tương thích cho máy này mà không tương thích cho máy khác, đâu phải cần tranh luận và áp đặt với máy của mình làm gì?
Có cách nào khắc phục được hay thì đưa ra cho anh em làm không thì thôi.

Việc sặc hay không chỉ là 1 cách biểu lộ cảm xúc, vẫn đúng ngôn ngữ thuần việt, anh ghi chữ màu đỏ cảnh báo chi vậy ?

a K vừa test ok trên máy E52 và N86, đều là màn hình đứng nha.

Cái bị đơ có thể do bảng thông báo hoặc khóa phím. Nếu do bảng thông báo, a vào tắt đi là đc, hoặc thích mở thì phải chọn màu nền khác màu trắng, và tọa độ X, Y. Khi đó nó sẽ có 2 bảng báo.

MinhThang

Manager
Việc sặc hay không chỉ là 1 cách biểu lộ cảm xúc, vẫn đúng ngôn ngữ thuần việt, anh ghi chữ màu đỏ cảnh báo chi vậy ?

a K vừa test ok trên máy E52 và N86, đều là màn hình đứng nha.

Cái bị đơ có thể do bảng thông báo hoặc khóa phím. Nếu do bảng thông báo, a vào tắt đi là đc, hoặc thích mở thì phải chọn màu nền khác màu trắng, và tọa độ X, Y. Khi đó nó sẽ có 2 bảng báo.

Mã:
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi thanhlongnd Xem Bài gửi
Sặc, mình thử cập nhật vẫn là phiên bản 3.05 mà bác ?
[B]Dùng điện thoại cài phần mềm nguy hiểm quá hả bác, cẩn thận chứ có mỗi cái socbay mà bác đã phải Sặc rồi, nhiều pm khác nữa chắc chết đó[/B].

Bác Tacke ơi, sao em thấy :
- Phần tìm của Tin tức chả ép-phê gì cả. Gõ từ cần tìm, chọn Tìm kiếm nó vẫn cứ trơ ra.
- Phần điều khiển, nếu phím cuộn xoay vòng giữa mục tin đầu tin/cuối cùng thì hay quá.
- Nhạc load vẫn bị lỗi lặp khi Play.
- vnexpress.net hình như k nằm trong danh mục báo ưu tiên hay sao ấy, rất nhiều tin tức cập nhật trên vnexpress mà socbay tìm hoài không có. Nhất là mấy hôm nay có bão Marinae trên vnexpress đăng liên tục thì socbay chả thấy gì.

Đơn giản nó chỉ là vậy thôi, vì từ ngữ mỗi miền mỗi khác, tránh sự hiểu nhầm sẽ tốt hơn.
Nói chung cái pm này rất đơn giản mình đã chỉnh rất kỹ vẫn bị, thử ở nhiều chức năng, liên tục phải lậy Pin. Vấn đề còn lại lad nó xung đột với pm nào không thôi, bản cũ thì lại OK.:|

kevin_fire

mình đoán là thế này: Vinaphone thì *101# tk nó có TK chính và TK phụ cùng hiện lên và ngày sử dụng. Vì TK phụ mình có 0 đồng TK chính có hơn 70k nên chắc nó nhận cái tk phụ ấy rồi hiện bên trong ngoặc thông báo, còn tk chính bên ngoài...Nói chung là mình chẳng hiểu gì cả...máy bạn setting như nào chỉ luôn cho mình để mình setting giống xem đc không...Cái phần "Ghi lên lịch" bạn chỉnh như nào ?:-?