• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFLO ROM PDAVIET CHO BA by "Mobifuns"

Bạn hãy cho biết ý kiến về ROM TouchFLO

• Ủng hộ phát triển ROM tích hợp TouchFLO

Votes: 85 78.7%
  • Không cần thiết tích hợp chức năng này

Votes: 17 15.7%
  • Tôi ủng hộ các Build ROM khác

Votes: 6 5.6%

• Total voters
    108
Status
Không mở trả lời sau này.

Mobifuns

Super V.I.P
ROM đang Upload, hơn 80% rồi.
Khoảng sau 10-15 phút nữa sẽ hoàn chỉnh.
Việc Up vào host coi như hoàn thành, Link tải tốt. Xin miễn hỏi, bàn và thắc mắc về Link tải ROM.

Link đã sẵn sàng !!!
100% xong !!!
Các bạn Up sử dụng và cho ý kiến đánh giá.

conmuoibe

Trời ơi ko còn gì để chê trách nữa bác ạ.Khi lần đầu ấn vào Tough Comm khởi động hơi lâu 1 tí nhưng lần thứ 2 thì cực nhanh.
Vào trong rồi khi chuyển sang Tab 2 và 3 rất nhạy.
Giao diện nhìn rất sang trọng.
Em mới cài xong chưa cài các phần mềm khác.
Rất sung sướng khi đc Tough.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Trời ơi ko còn gì để chê trách nữa bác ạ.Khi lần đầu ấn vào Tough Comm khởi động hơi lâu 1 tí nhưng lần thứ 2 thì cực nhanh.
Vào trong rồi khi chuyển sang Tab 2 và 3 rất nhạy.
Giao diện nhìn rất sang trọng.
Em mới cài xong chưa cài các phần mềm khác.
Rất sung sướng khi đc Tough.

Chắc chắn là nhanh hơn rồi vì cài Touch Comm này không chạy khi khởi động phone mà, chỉ khi nào vuốt nó mới kích hoạt chương trình thôi. Đúng là tuyệt, bác mobifuns đã tìm ra được phương án tối ưu rồi.
Xin cảm ơn bác=D>

Mobifuns

Super V.I.P
Chắc chắn là nhanh hơn rồi vì cài Touch Comm này không chạy khi khởi động phone mà, chỉ khi nào vuốt nó mới kích hoạt chương trình thôi. Đúng là tuyệt, bác mobifuns đã tìm ra được phương án tối ưu rồi.
Xin cảm ơn bác=D>

Sau nhiều ngày mày mò và thử các khả năng, thử nhiều phiên bản khác nhau, cuối cùng tôi nhận thấy:
- TouchFLO Cube có thể và chỉ có thể chạy trên BA mà thôi, chứ chất lượng dù có cố gắng thế nào cũng không thể khá hơn được.
- Touch Commander tuy là sản phẩm thương mại, nhưng đây là bản full, được share đã thoải mái, hơn nữa chức năng cũng hấp dẫn không thua kém gì.
Quan trọng là kích thước nhỏ nhẹ, chiếm ít RAM.

ROM tích hợp chức năng này là thoả mãn nhu cầu có Touch trên con BA của chúng ta mà thôi. :D

conmuoibe

À quên các bác đã vào rồi thì nên ấn nút Ngắt cuộc gọi thì lần sau vào chỉ cần ấn vào Tough là xong.Mỗi lần ấn nút Nhận cuộc gọi để thoát Tough thì lần sau vào đợi hơi lâu 1 chút
Nhiều chỗ để Add quá.Trong máy ko còn cái gì để add vào nữa =.=!

Hoangdat_vista

ROM mới của bác MOBIFUNs chạy rất nhanh, đặc biệt cái lỗi treo màn hình vài giây không còn nữa, bật màn hình lên là có thể chọt được ngay:D. Điều đáng tiếc nhất là không được thưởng thức TOUCH CUBE chính hiệu:D. Còn mọi Thứ thật tuyệt vời=)). Mong bác cho anh em thêm một số lựa chọn khác nha bác. Cảm ơn bác rất nhiều

Hoangdat_vista

Bác MOBIFUNs ơi, nếu có thể, bác giúp anh em( hihi giúp em một bản cực sạch), không có PSSHutdown, không có TOTAL commandder, nhanh như bản này của bác. vì những chương trinh này có thể cài lúc nào cũng được. Giờ em đang sài bản 0.5 của bác, tốc độ rất mượt ứng dụng khởi động cực nhanh nhưng muốn cài TOUCH CUBE thì lại hơi gay vì có tới hai cái TOUCH( một touch bác đã tích hợp sẵn, mà nó lại thay luôn vào cái nút PHONE, lại không biết làm thể nào để gỡ bỏ). EM xin lỗi vì SPAM một chút. Hay là bác hướng dẫn em cách gỡ bỏ sạch cái TOUCH command với, cái này em đã được dùng khá lâu rồi nhưng icon thì không đẹp bằng TOUCH cube, vẫn rất mê TOUCH cube trào lưu mà bác.:D. THANK bac mobile FUN

phuonglev

Mod Mobifuns giúp anh em có một bản clean rom của bản 0.5 này nhé, bản này tốc độ sướng thật nhưng em không khoái cái touch commander này lắm. Thanks Mod nhiều

tuanpbpdav

mình cũng thấy bản này chạy khá ổn, tuy nhiên touch rất khó, nếu ko khéo có thể vào ngay ứng dụng khi chạm vào màn hình, nói chung là vuốt rất khó. dùng phím cứng thì ok nhưng như thế thì còn gọi j là touch nữa, :D, hy vọng là có 1 bản hoàn hảo hơn.
many thanks !!!

ti-toe

em lại xin bác Mobifuns 1 bản như thế này nhưng bỏ cái Ramdisk đi, em cài vào ramdisk toàn bị treo máy thôi, mong bác giúp em, tốc độ thì nhanh thật, chắc nhờ bỏ thằng CUBE đi, hjhj, em ủng hộ bản ROM này! Cám ơn bác nhiều nhé!

ti-toe

em vừa phát hiện ra là cài bất kì chương trình gì vào ramdisk cũng chạy được 3/4 rồi treo máy, hardreset mấy lần rồi vẫn bị hiện tượng này, bác nào bị hiện tượng giống em không?, ko ai test rom này ah, tốc độ cải thiện lắm đấy, touch com hay hơn touch cube day chứ, thằng cube làm chậm máy lắm các bác ạ :D

xmenvu

Bản ROM chạy rất tốt. Nhưng thích hơn nếu như được bỏ đi ppxshut,TouchFLO (người dùng có thể tự cài được mà), đổi lại giao diện bàn phím Prophet sẽ đẹp hơn... Tất cả còn lại giữ nguyên thì theo mình bản ROM nầy ngon nhất trong tất cả các bản ROM RAMDisk 16MB mà mình đã được thử qua.
Thanks Mobifun !

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bác MOBIFUNs ơi, nếu có thể, bác giúp anh em( hihi giúp em một bản cực sạch), không có PSSHutdown, không có TOTAL commandder, nhanh như bản này của bác. vì những chương trinh này có thể cài lúc nào cũng được. Giờ em đang sài bản 0.5 của bác, tốc độ rất mượt ứng dụng khởi động cực nhanh nhưng muốn cài TOUCH CUBE thì lại hơi gay vì có tới hai cái TOUCH( một touch bác đã tích hợp sẵn, mà nó lại thay luôn vào cái nút PHONE, lại không biết làm thể nào để gỡ bỏ). EM xin lỗi vì SPAM một chút. Hay là bác hướng dẫn em cách gỡ bỏ sạch cái TOUCH command với, cái này em đã được dùng khá lâu rồi nhưng icon thì không đẹp bằng TOUCH cube, vẫn rất mê TOUCH cube trào lưu mà bác.:D. THANK bac mobile FUN

Tạm thời bác mobifuns chưa cho ra bản mới, nếu theo ý của bạn thì không muốn dùng chức năng touchCommander thì chỉ cần bỏ shortcut tochflo.lnk trong startup đi thôi là được.
nếu muốn quay lại với nút Phone hay cái gì khác thì bạn chỉ cần cài soft SoftKeyAppletEx vào và chỉnh thôi. Vậy là có thể cài TouchFlo Cube được rồi.
Nhưng nói thật dùng TouchFlo Cube đành rằng là đẹp thật nhưng chậm lắm vì nó luôn chạy khi khởi động và vuốt rất khó không như Touch Comm đâu.
Trên đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi:D

em vừa phát hiện ra là cài bất kì chương trình gì vào ramdisk cũng chạy được 3/4 rồi treo máy, hardreset mấy lần rồi vẫn bị hiện tượng này, bác nào bị hiện tượng giống em không?, ko ai test rom này ah, tốc độ cải thiện lắm đấy, touch com hay hơn touch cube day chứ, thằng cube làm chậm máy lắm các bác ạ :D
Vậy bạn đã format lại ramdisk chưa mình chưa hề bị lần nào và cũng chưa thấy ai bị cả trừ bạn vì cài vào Ram cũng như cài vào phone vậy nhưng tốc độ sẽ nhanh hơn (Ram quản lý file ít hơn phone) chỉ có 1 điểm dở là hết pin lâu thì Ram trắng thôi. Chỉ có cài vào thẻ mới dễ bị treo do tốc độ cũng như độ ổn định của thẻ không cao.
Với lại bạn cũng nên kiểm tra trước xem file đó sẽ cài vào đâu : Windows, Program, hay tùy ý
Chúc bạn chóng fix đc lỗi đó

Chỉnh sửa cuối:

conmuoibe

Mình thấy cái Tough Cube lúc vuốt để vào Giao diện rất là khó
Nà đúng là nó chậm hơn thật.Được mỗi cái đẹp thôi.Bản này mình ko phàn nàn gì cả.Mà bạn ấn nút Phone cứng cũng đc có ảnh hưởng gì đâu.Giờ vào Tough lúc nào cũng đc sướng thật ke ke.

ti-toe

hóa ra là mỗi mình em bị lỗi kô cài được vào ramdisk ah. Em đã HR nhiều lần rồi, thử cài đủ kiểu, tất cả các chương trình sau khi cài được 3/4 đều treo máy luôn, chán quá :((, em kết bản rom này lắm, bác mobifuns cho em đặt 1 bản ko có ramdisk nhé, hoặc ai có link down clean rom ko cho nhé!

phuonglev

Bản này sao có 16M Ramdisk mà programe vẫn 109M hả bác Mobifuns, chẳng lẽ bản Rom này không có paging pool. Mà em cũng bị tình trạng không sử dụng được Ramdisk, copy cũng không được chứ chưa nói là cài đặt các phần mềm. Nhờ Mod xem lại dùm với. Thank mod

xlive

Member
E mình mới làm 1 bản ramdisk với touch Rom của minhanhtran cũng bị tình trạng như Phuonglev có ramdisk hiện đủ dung lượng nhưng kô sao chép cài đặt gì dc( format rồi cũng kô dc) thế là lại về với kô touch on Rom. Bác mobifuns trị dc thì chỉ cho em luôn nhé vì em cần cái ramdisk quá. thank bác

Status
Không mở trả lời sau này.