• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFLO ROM PDAVIET CHO BA by "Mobifuns"

Bạn hãy cho biết ý kiến về ROM TouchFLO

• Ủng hộ phát triển ROM tích hợp TouchFLO

Votes: 85 78.7%
  • Không cần thiết tích hợp chức năng này

Votes: 17 15.7%
  • Tôi ủng hộ các Build ROM khác

Votes: 6 5.6%

• Total voters
    108
Status
Không mở trả lời sau này.

NBLam

Tôi cài cái này 1 hôm rồi lại phải cài trở về bản 20000 với ramdisk 16Mb. Cái đó chỉ cần cài thêm HTouch là ngon luôn, ổn định hơn bản này, mà cái Touch Cube của nó hay hơn ở chỗ có thể tạo cả shortcut của phần mềm và chia ra folder nữa, ko chỉ add contact như cái Touch của ROM này.

Hoangdat_vista

Tôi cài cái này 1 hôm rồi lại phải cài trở về bản 20000 với ramdisk 16Mb. Cái đó chỉ cần cài thêm HTouch là ngon luôn, ổn định hơn bản này, mà cái Touch Cube của nó hay hơn ở chỗ có thể tạo cả shortcut của phần mềm và chia ra folder nữa, ko chỉ add contact như cái Touch của ROM này.

Vậy theo bạn bản này không ổn định chỗ nào? Bạn đưa ra đi rồi để mọi người rút kinh nghiệm, để mấy bác đầu bếp còn biết thêm mì chính, bớt muối chứ bạn. Mỗi bản đều có một điểm mạnh riêng, bản Black 05 của Mobifun lần này đã mượt hơn rất nhiều rồi: khởi động nhanh, sau khi Up ROm cài touch flor cũng rất mượt, ứng dụng cài đặt khởi động rất nhanh( bạn có thể so sánh với bản rom khác, dựa vào cái cusor wait xem nó quay mấy vòng)

PhamQuang

Manager
Thực ra sự khác biệt giữa các ROM của Mod. Mobifuns và VIP Minhanhtran không nhiều đâu các bạn ạ.
- Cùng sử dụng OEM từ bản ROM của Helmi_c, có phát triển chỉnh sửa nhưng không nhiều.
- Nguồn Xip và SYS (kể cả bản 5.2.2000) đều do nhóm Team ROM của PV cung cấp.
- Sự khác biệt phải chăng chỉ trong mấy cái bàn phím, ứng dụng đi kèm và trang trí nho nhỏ mà thôi.

Do đó có thể kết luận các ROM trên về tốc độ, lỗi hay các ứng dụng cơ bản về bản chất là giống nhau mà thôi. Nói bản này hỗ trợ tốt hơn, chạy quá nhanh hơn hay hay hơn là không chính xác.

Hoangdat_vista

Em nghĩ cũng có phần đúng chứ bác, ngay cả thứ tự cài đặt các ứng dụng cũng có thể ảnh hưởng đến tốc độ của máy khi khởi động ứng dụng hay chạy ứng dụng, đúng là có sự khác nhau thật.
Bản rom của bác MOBIFUNs có lỗi ở RAM DISK thật, mỗi lần bệnh một khác, sáng nay thì FORMAT không sạch được, chiều HR lại sạch nhưng cài soft vào đó y như rằng treo máy giữa chừng. MOng bác khắc phục lỗi và giải đáp thắc mắc giúp anh em với. Chúc sức khoe bác:D

Mobifuns

Super V.I.P
ROM v5.60.06 (TouchFLO & Black)

Build lại phiên bản 06 tích hợp TouchFLO Cube với giao diện Black.

- Loại bỏ các ứng dụng lặt vặt, coi như ROM Clean hoàn toàn.
- Loại bỏ Office dành chỗ cho TouchFLO, ai cần sử dụng CAB để cài.
- Có kèm theo 3 lựa chon cách hoạt động của TouchFLO cho người dùng: Classic, xoay tròn và 4D. Người dùng có thể chọn cài cho chức năng Touch của mình.
- Cách thức: Up ROM xong, HR lại máy để kích hoạt thông số ROM mới.
Vào Tool của Schap để kích hoạt Touch, sau đó cài CAB chọn kiểu là xong.
- Để trên các Windows hoạt động đúng, hãy cài HTC Album và AudiManager.

Tất cả giới thiệu, link tải và các điều khác hãy tham khảo trang 1.

Hoangdat_vista

Hehe, Bác toàn là UP khi mọi người đã ngủ say. Ngủ một giấc, sáng dậy có ROM mới, thích thật. Cảm ơn chú.

Với 3 file Cab thì BA có thể quay đủ các kiểu, nhào lộn như diễn viên xiếc.:)):))=))=D>
Nếu không cài một trong 3 file cab thì Touch vẫn chạy:-??, vẫn có thể chuyển được giữa 3 trang của touch cube( tuy không có hiệu ứng xoay) Nhưng có lẽ lại hay vì tránh được lỗi lóa màn hình vì không cần hiệu ứng đồ họa. Cho 1 phiếu TOUCH cube mặc định:-?
Có một lỗi nhỏ: sau khi khởi động lại thanh ở dưới màn hinh vẫn chưa mất đi hai nút" select và exit."

Chỉnh sửa cuối:

quangduc_ta

ROM 5.60.06 PV (Touch) CHO BA

~~~~~ TOUCCH & BLACK ~~~~~

=== CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0 ===

nói thật là bác hơi quá đáng đấy, sáng ra đã thấy bác up xong ROM, không cài thì thèm, mà cài thì cường độ up ROM/ trên tuần của em như thế là hơi bị khiếp, trung bình cứ tuần 2 lần.
hic, sướng thế không biết!

quangduc_ta

Thực ra sự khác biệt giữa các ROM của Mod. Mobifuns và VIP Minhanhtran không nhiều đâu các bạn ạ.
- Cùng sử dụng OEM từ bản ROM của Helmi_c, có phát triển chỉnh sửa nhưng không nhiều.
- Nguồn Xip và SYS (kể cả bản 5.2.2000) đều do nhóm Team ROM của PV cung cấp.
- Sự khác biệt phải chăng chỉ trong mấy cái bàn phím, ứng dụng đi kèm và trang trí nho nhỏ mà thôi.

Do đó có thể kết luận các ROM trên về tốc độ, lỗi hay các ứng dụng cơ bản về bản chất là giống nhau mà thôi. Nói bản này hỗ trợ tốt hơn, chạy quá nhanh hơn hay hay hơn là không chính xác.

bác có lý của dân chuyên, em có lý của dân sử dụng vậy:
em nghĩ bản chất ROM là giống nhau vì cũng không thể bảo Microsoft là 10 bản windows mobile 2006 cho các loại máy được mà do các nhà phát triển chỉnh sửa cho các dòng máy, chỉ có điều các bug là khác nhau, mỗi bác phát hiện 1 sỗ lỗi nho nhỏ, sửa đi nên khi đưa ra bản cuối thì ROM lại khác nhau, mỗi lần tìm ra 1 lỗi chẳng hạn. Không những thế, em nghĩ nếu chẳng may BA là cấu hình tối thiểu đòi hỏi có được để chạy WM6,thế nên cũng giống P!!! 500 128MB RAM, hì hục chạy XP cài thêm vô số phần mềm mà thôi, khởi động xong là thế nào cũng có 1 lỗi gì đấy. Thế nên :D khi build xong ROM mới cần mọi người test thôi bác ạ (tri thức số đông)
sướng nhất là sáng ra thấy 1 ROM mới!

hcqp

Không dám khen chê nhiều, vì khen người này, thì người khác buồn... Nhưng theo chủ quan, đối với con BA xách tay của em thì bản của bác MobiFuns xài là ngọt nhất! Có lẽ cấu trúc hệ thống được sắp xếp lại hợp lý hơn chăng?! Đang tải bản 5.60.6.... chậm quá! Híc!

NBLam

Thấy quảng cáo rầm rộ quá, tui cũng muốn test ROM 06 xem sao. Nhưng sao down đến 99% thì dừng luôn các bác nhỉ? Hic...

NBLam

À, pause lại rồi cho start tiếp thì xong rồi. Cảm ơn bác Mobifuns đã cập nhật liên tục nhé. Thế sắp có bản 07 chưa bác :D

phuonglev

Anh em đâu rồi, sao không thấy ý kiến gì thế nhỉ, hay là bản 06 quá tuyệt :D. Đúng thế, touch mượt hết chỗ chê (mỗi tội icon trong APlauncher sắp xếp hơi bị lung tung, phải chỉnh lại tí chút). E đang test tiếp. Thanks mod Mobifuns

tuana

một điều rất đúng la cảm ứng trong rom của bác Mobifun nhậy hơn trong rom của MinhAnh.thanks mobifun

PhamQuang

Manager
Anh em đâu rồi, sao không thấy ý kiến gì thế nhỉ, hay là bản 06 quá tuyệt :D. Đúng thế, touch mượt hết chỗ chê (mỗi tội icon trong APlauncher sắp xếp hơi bị lung tung, phải chỉnh lại tí chút). E đang test tiếp. Thanks mod Mobifuns

Bản TouchFLO này vuốt nhẹ hơn rất nhiều.
Sau khi "Enable TouchFLO" xong, ra vuốt nhẹ đã lên, khác nhiều so với các bản Touch khác.
Trong các kiểu hiệu ứng, dùng kiểu Classic vẫn hay hơn cả. Kiểu 4D có vẻ "nghịch" tý nhưng cuối cùng vẫn chọn kiểu Classic là hay hơn.

phuonglev

TouchFlo kiểu mới này nhẹ hơn TouchFlo nguyên bản nên khi vuốt, cube sẽ chuyển động mượt và nhẹ nhàng hơn. Tuy nhiên khi chuyển động thì cube ko lưu hình trên các mặt mà chỉ đơn thuần là 1 khối đen (chắc là do vậy nên nhẹ hơn). Tuyệt!

S

salen

Guest
bác ơi cho em xin cái cab battery status nhé em thích cái đấy nhỏ gọn

Dvha79_ddt

Super V.I.P
bác ơi cho em xin cái cab battery status nhé em thích cái đấy nhỏ gọn
Của bạn đây

@ Vậy vuốt nhẹ hơn vậy liệu có phải các thông số điều chỉnh trong FTouchFlo config chuẩn rồi phải không nhỉ? Bạn nào up rồi cho mình mấy cái thông số trong config với

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

Đúng là đến bản ROM 06 của bác Mobifuns thì mới thực sự cảm giác cái sự Touch nó như thế nào...Quá Tuyệt!!!
Hì hục, hì hục... tải từ sáng đến giờ mới xong và cài đặt được...! Nhưng cảm giác sau khi Up ROM xong thì không còn gì bằng! Ngoài Touch ra, lướt nhẹ các mục khác cũng rất mượt mà....!
Chân thành cảm ơn bác Mobifuns nhé!
-------------------------
PS: Bác nào có psshutxp_eng.xscale.cab của bản ROM trước...rất đẹp cho mình xin nhé!
Cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bác nào có psshutxp_eng.xscale.cab của bản ROM trước...rất đẹp cho mình xin nhé!
Cảm ơn!

Cái bạn cần đây
Tiện thể cho mình cái thông số điều chỉnh trong FTouchFlo config nhé
Thank

Chỉnh sửa cuối:

CaoHungVN

Lâu rồi mới lôi BA ra nghịch, thấy ROM mới hoành tráng quá, tốc độ nhanh lắm bác MF ơi o^.^o tuy nhiên không hiểu sao không edit được registry bác nhỉ? Em dùng resco registry editor 2007 v6.17 cứ edit xong sau đó reset là nó lại quay trở về registry cũ, mà trong khi cái giao diện TF thì chữ nghĩa sai nhiều quá nên muốn edit lại mà chẳng được o^.^o không biết cái này là lỗi gì nữa o^.^o

Status
Không mở trả lời sau này.