• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V76 (Core 23506) với MANILA 2.1 (SE)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Em Up trên PC. Vì khi down thì không có File để Up trên thẻ nhớ.

Có gì khó khăn đâu?
Bạn tải ROM về, sẽ thấy file RUU_signed.nbh, đổi tên thành Blacimg.nbh rồi copy vào thẻ mà Up là được chứ sao nữa?

doquangduc

Well-Known Member
Có gì khó khăn đâu?
Bạn tải ROM về, sẽ thấy file RUU_signed.nbh, đổi tên thành Blacimg.nbh rồi copy vào thẻ mà Up là được chứ sao nữa?
Cám ơn Bác, Cháu thấy rồi, vì hôm qua cháu không để Ý. Cám ơn Bác nhiều.

thanhdol

Member
Chào cả nhà, hôm qua vừa thử V76 của bác Quang, ok quá. Mấy cái vấn đề về nguồn hay không úp được như các bạn nêu mình không gặp phải. Nhưng có một vấn đề nho nhỏ là cái task manager quen thuộc góc phải màn hình today bị mất đi thay bằng đồng hồ, thành thử muốn tắt các ứng dụng đang chạy lại phải chạy task manager trong program mới tắt được. Có cách nào xử lý được lại như cũ không các bác?

IPHONE12

Chào cả nhà, hôm qua vừa thử V76 của bác Quang, ok quá. Mấy cái vấn đề về nguồn hay không úp được như các bạn nêu mình không gặp phải. Nhưng có một vấn đề nho nhỏ là cái task manager quen thuộc góc phải màn hình today bị mất đi thay bằng đồng hồ, thành thử muốn tắt các ứng dụng đang chạy lại phải chạy task manager trong program mới tắt được. Có cách nào xử lý được lại như cũ không các bác?

bạn cài phần mềm ShowcaseSuite hoặc cài 1 cái task bar khác sẽ sử dụng b.thường:D

thanhdol

Member
bạn cài phần mềm ShowcaseSuite hoặc cài 1 cái task bar khác sẽ sử dụng b.thường:D

Dư mà như thế lại phải vào program, kể mà bác Quang cứ cho cái đồng hồ mất đi, thay bằng task sẽ hay hơn chứ, vì đồng hồ today to đoành rồi mà.

IPHONE12

Dư mà như thế lại phải vào program, kể mà bác Quang cứ cho cái đồng hồ mất đi, thay bằng task sẽ hay hơn chứ, vì đồng hồ today to đoành rồi mà.

bạn cài 1 task bar # thì sẽ s.dụng đc task mage.không fải vào program nữa

xaoc

"Hi Xaoc747!

It seems that there is a bug on mail messaging menu. In fact, when you click on "Inbox" button from Mail tab, you enter in a mail account menu. So if you slide between mail account (aol, yahoo, gmail,...etc), you can note, the 5 buttons is cut after flide???
No idea to fix this?
Today, only the Enrgy 23085 core does not have this big...

LikeM8"

khuong752005

bạn cài 1 task bar # thì sẽ s.dụng đc task mage.không fải vào program nữa

Đã cài 1 chương trình task manager khác vào rùi, nhưng nó nằm ẩn dưới cái đồng hồ. Không sử dụng tốt được

doquangduc

Well-Known Member
mình sẽ down về test thử. thanks bác nhiều
Ông quocdung_vungtau này Spam kinh khủng, cố cho đủ 5 bài. Khi đã sinh hoạt ở PV thì nên hòa mình vào cùng mọi người, cùng chia sẻ 1 chút bạn ạ. Theo mình bản V76 này dùng ổn, kết nối mạng nình thường. Nhưng bạn nên UP bản Rom V77 luôn đi bạn ạ. Bản này dùng manila 2.5, nên giao diện có đẹp hơn, mình dùng 2 hôm rồi, không thấy điều gì phải phàn nàn về bản này cả Bạn ạ. Bản V77 ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=73943&page=2

sbicty

Thank you PhamQuang.
I've tested many róm on my HTC phones. All the times yours got the best mark!

bichchimeo

Không chạy được thời tiết khi thay đổi hình nền ở home, nó cứ đứng yên. Và không thay đổi được hình nền trong start menu. help

daica

thay thủ công mấy hình trong thư mục này thôi bác ơi "My Device\My Documents\My Wallpapers\"

thanhdol

Member
Tình hình là: Cái weather trong màn hình today tự động mất dữ liệu sau khi chuyển sang mục weather (mặc dù dữ liệu vừa up xong), còn màn hình today tự chuyển chuyển từ HN về my location sau khi up dữ liệu thời tiết. Thế là như thế nào các bác, có bác nào gặp tình trạng vậy không nhỉ, cách khắc phục thế nào ạ?
Công nhận là cái V76 này nhẹ, êm nhưng em thấy không tiện dụng bằng cái V75, khó tùy biến, giao diện không đẹp bằng cái V75.

Chỉnh sửa cuối:

daica

-bác phải chọn wallpaper nguyên gốc của manila trước, rồi thay hình trong thư mục như trên
- hình nền của start menu, lockscreen thì xài chung với hình nền của today. dùng File Explorer chọn file hình muốn thay, chọn "Set as Home Background" là đc.

bác tự nghiên cứu thêm nhe.

Status
Không mở trả lời sau này.