• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V84 & V85 (C21885) với MANILA 2.5 (UPDATE)

Status
Không mở trả lời sau này.

QuangAK

Đã tìm ra nguyên nhân về vụ 3G Mobifone rồi....
Sau khi vào settings/Connections/Connections/Advanced/Select Networks và chọn GPRS-mobifone thay vì để 3G_HSPA-mobifone thì mọi việc ổn cả...bây giờ thì 3G hay H gì cũng chạy phe phé.
;;)=D>

Ko phải thế đâu bác ah! Nếu bác chọn GPRS-mobifone có nghĩa là dùng Mạng GPRS/EDGE (2.5 G) nên connect Internet ok. Còn nếu chọn 3G_HSPA-mobifone tức là dùng Mạng 3G nên chưa ra Internet dc! Vì dịch vụ 3G của Mobifone vẫn chưa hoàn chỉnh, chưa cung cấp cách thức cấu hình auto nên ko dc thôi. ;)

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Bác Quang ơi. Bác xem lại đường link giùm cháu được không ạ. Cháu không tài nào down được, hình như là link die rồi hay sao ấy. Thank Bác.

hunter_tht

liên tục Rom mới.chú Quang ui,up nhìu như dzậy có sợ em HD đi viện ko ạ :D

Mình sợ người đi viện trước thôi bạn ah!=))=))=)). Một ngày Bác Quang up 5-10 lần còn chả sợ nữa là mình:)):)):))

echvang

Bác Quang thì tôi không rõ, nhưng tôi đã đi viện một lần rồi, vứt nó xuống sông Tô Lịch rồi. Giờ đang using chú LEO

NhatToai

Super V.I.P
Bác Quang ơi. Bác xem lại đường link giùm cháu được không ạ. Cháu không tài nào down được, hình như là link die rồi hay sao ấy. Thank Bác.
Download link vẫn tốt,có lẽ do IP của bạn,thử reset máy lại rồi down.
Bác Quang thì tôi không rõ, nhưng tôi đã đi viện một lần rồi, vứt nó xuống sông Tô Lịch rồi. Giờ đang using chú LEO
Up ROM nhiều chả ảnh hưởng gì tới máy cả bạn à,quan trong là có tuân thủ các nguyên tắc của việc này không thôi.
Đối với dân vọc ROM thì một ngày/up vài bản là bình thường trong khi đó ROM cho dòng HD lại có quá nhiều Cooker!

dash1986

Bác PhamQuang ơi, tui thấy các bản ROM cooked có 1 lỗi là đều mất chức năng zoom trong photo, ngoài ra các phần mềm khi chạy xong không giải phòng hết bộ nhớ nên lâu lâu lại phải soft rest (mặc dù đã chạy tool dọn rác ).
Không biết bản này có thế không hả bác.

tomohdi

Tôi đã tự hỏi nếu có một người được tiếp xúc với Phạm Quang có thể yêu cầu anh ta nếu nó sẽ có thể tạo hoặc phát triển một phiên bản mới của ROM của mình, mẫu của giao diện tôi có đính kèm. Những hình ảnh mới thuộc về HTC Bravo di động mà tôi tin rằng hầu hết các bạn đã nghe nói, và như đã nói sẽ có trong tháng tư năm 2010.
srry for bad tránlation

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
ban v85 bị lỗi đồng hồ khi mà update thời tiết bác quang ahf

Lỗi thế nào hả bạn?
Sao lại có chuyện lỗi đồng hồ khi Update thời tiết, phải chăng khu vực bạn đang ở chức năng Location chưa nhận biết đúng mà thôi.

myGenio

những ai đã tested v85 thấy thế nào,cho ý kiến.em ko tải dc từ RS acc hết hạn, free sao cũng ko tãi dc nốt.

nhimyeu

em o hn ma bac
sau khi em update thời tiết thì đồng hồ nó bị nhòe đi bác quang ah

kimung

Bác Quang ơi, bản V85 này sao mỗi lần em chạy chuong trình Clean Ram thi no bị treo máy luôn. Em đã HR rồi chạy thử lại thì vẫn bị treo máy như cũ. Mong bác xem lại dùm em nhé. Chúc bác và mọi người Giáng Sinh vui vẻ, hạnh phúc

sea76

Member
những ai đã tested v85 thấy thế nào,cho ý kiến.em ko tải dc từ RS acc hết hạn, free sao cũng ko tãi dc nốt.

Mình uploading mà chậm quá bạn ơi, thông cảm nhé. mình cố gắng!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.