• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V92 (Core 21895) ★ LEO SENSE 2.5.2012

doquangduc

Well-Known Member
Mình test thì thanh volume trong tab music vẫn hiển thị bình thường(hiển thị bên trái màn hình)

Thế thì khả năng là đụng với phần mềm nào đó rồi. Thank Volume vẫn hoạt động bình thường trong các chương tình khác, chỉ mất đi ở Tab Music thôi. Không biết đụng thằng nào nữa.

thomastn

Nếu up qua cáp kết nối thì như vậy là đủ.
Chỉ khi nào bạn muốn up qua thẻ nhớ thì hãy đổi file RUU_Signed.nbh thành Blacimg.nbh

Cám ơn bác Toại nhé. mình hỏi thêm một chút nhé: sau khi download, giài nén thấy rất nhiều file. nều mình chỉ dùng file RUU-Sugned.nbh (đổi thanh Blacimg.nbh) đễ up ROM qua thẻ nhớ, ko xài các file kia. Vậy liệu ROM đó chạy có bị thiếu hay lỗi gì ko nhỉ?

NhatToai

Super V.I.P
Cám ơn bác Toại nhé. mình hỏi thêm một chút nhé: sau khi download, giài nén thấy rất nhiều file. nều mình chỉ dùng file RUU-Sugned.nbh (đổi thanh Blacimg.nbh) đễ up ROM qua thẻ nhớ, ko xài các file kia. Vậy liệu ROM đó chạy có bị thiếu hay lỗi gì ko nhỉ?

Tất cả các file còn lại chỉ hỗ trợ cho việc up qua cap kết nối thôi,bản thân HDH trên HD của bạn chỉ cần chạy xong file.nbh là đủ.
Up qua Sync hay thẻ đều như nhau cả.

thomastn

Tất cả các file còn lại chỉ hỗ trợ cho việc up qua cap kết nối thôi,bản thân HDH trên HD của bạn chỉ cần chạy xong file.nbh là đủ.
Up qua Sync hay thẻ đều như nhau cả.

Cám ơn bạn nhé, cứ lấn cấn vụ này mãi...

quan_pa

Chào bác Quang và các bác,
Vừa mới UP hiên đang test nhưng thay khác bản V91
hình như bác quang remove tính năng custom về clock, shortcuts của V91 hay sao ?
Hay tôi chưa biết sử dụng tính năng nay o V92 - có bác nào tìm thấy thì giúp với
thanks
quan

doquangduc

Well-Known Member
Chào bác Quang và các bác,
Vừa mới UP hiên đang test nhưng thay khác bản V91
hình như bác quang remove tính năng custom về clock, shortcuts của V91 hay sao ?
Hay tôi chưa biết sử dụng tính năng nay o V92 - có bác nào tìm thấy thì giúp với
thanks
quan

Bản V92 này thêm 3 Tab shortcuts ở ngoài màn hình Home nữa, tổng cộng là 48 shortcuts, nên rất tiện lợi.

huudung31284

Cơ bản là xài bản V91 có nhiều cái rất lạ và hay so với mấy bản rom trước đây của bác Quang đã up. Bản V92 lại trở về giống như mấy bản cũ. Mình mới up dc mấy ngày thôi, thấy tốc độ của 2 bản ko chênh lệch bao nhiêu. Nhưng bản V92 có cái gì đó classic quá. Mình cứ tường V91 phát triển lên bản V92 sẽ ko thay đổi gì nhiều. Còn bản V92 so với bản V91 như thế nào thì đó là riêng cảm nhận của từng người. Đó là ý kiến chủ quan của e. Bác nào thấy V92 có gì hay hơn V91 mà bác phát hiện ra thì xin chỉ em với...hi hi. Nói tóm lại bác Quang thật là tuyệt vời, mong bác ra đều đều và cũng mong bác cho thương hiệu PDAVIET trên lock tab nằm góc nào gọn hơn một chút nhen bác. E để hình người yêu em mà bị chữ che mất tiêu hà...Biết là yêu cầu hơi quá nhưng cũng mong Bác xem xét.

QuangAK

MÌnh đã cái thử MaxManila 3.0 của Maxycy (XDA) cho bản V92 này. Nói chung là OK! Chỉ có điều mất Tên của nhà Mạng (vd: VN Mobifone) ở màn hình Home; và chỉ có 1 màn hình chứa các Shortcut (Manila trong bản v92 có tới 3 màn hình lận!)

Hy vọng Maxycy sẽ sớm ra version mới tương thích Manila 2.5.2012xxx

lycucu

bản rom V91+V92 nhận cuộc gọi video là đứng máy, còn mình gọi đi thì ko được, mong Bác fix lại!

thanhdol

Member
V91+V92 của bác Quang có cái windows media khó dùng quá, thanh trượt không tài nào kéo được, hay chỉ mình máy em bị vậy nhỉ, nhưng các ROM khác nó vẫn chạy ngon mà. Mong bác Quang xem lại giùm nhé. Còn lại thì nó rất đẹp. Thank bác!

NhatToai

Super V.I.P
V91+V92 của bác Quang có cái windows media khó dùng quá, thanh trượt không tài nào kéo được, hay chỉ mình máy em bị vậy nhỉ, nhưng các ROM khác nó vẫn chạy ngon mà. Mong bác Quang xem lại giùm nhé. Còn lại thì nó rất đẹp. Thank bác!

Cả thanh trượt Volume và bài hát trong WMP đều hoạt động bình thường mà bạn,sao lại khó dùng.

thanhdol

Member
Cả thanh trượt Volume và bài hát trong WMP đều hoạt động bình thường mà bạn,sao lại khó dùng.

thanh trượt kéo nhanh video ấy bác, thanh volume thì ổn mà, nhưng muốn tua thì khó kéo quá.

ntt2006

MÌnh đã cái thử MaxManila 3.0 của Maxycy (XDA) cho bản V92 này. Nói chung là OK! Chỉ có điều mất Tên của nhà Mạng (vd: VN Mobifone) ở màn hình Home; và chỉ có 1 màn hình chứa các Shortcut (Manila trong bản v92 có tới 3 màn hình lận!)

Có lẻ là Max Manila 3.0 không tương thích hoàn toàn với M2.5_2012.
Và V92 của Bác Quang có tích hợp Co0kieMonster cho home tab nên mới có 3 trang shortcuts,còn Max Manila thì không có nên bạn mới thấy như vậy.

thomastn

Mình đang xài vần có tên nhà mạng Mobifone mà...
4 cái icon mặc định ở home có thể kéo qua để add them shortcut mà...

thomastn

Cám ơn bác Quang. ROM đẹp và ổn. mới phát hiện một lỗi nhỏ. Opera đang duyệt web tự nhiện tắt...

rainsea

So với bản chạy Manila 2.1 thì bản này chạy không mượt bằng, Bác Quang nghiên cứu bỏ bớt các ứng dụng để bản ROM chạy nhanh và nhạy hơn, thank!

thomastn

ROM có vẻ tốn pin hơi nhiều thì phải...
Bác Quang có thể nghiên cứu thêm cái phím mute (tắt tiếng) khi có cuộc gọi đến ko? hiện tại chỉ có Yes, No, hoặc là send text...
Dù sao thì cháu thấy ROM v92 này là ổn nhất.... Cám ơn bác...

kimung

ROM có vẻ tốn pin hơi nhiều thì phải...
Bác Quang có thể nghiên cứu thêm cái phím mute (tắt tiếng) khi có cuộc gọi đến ko? hiện tại chỉ có Yes, No, hoặc là send text...
Dù sao thì cháu thấy ROM v92 này là ổn nhất.... Cám ơn bác...

khi có cuộc gọi đến mà bạn muốn tắt tiếng thì bạn bấm nút volume bên hông 1 cái (up or down cũng đều được) thì sẽ tắt nhạc chuông

kimung

Bác Quang ơi, nghe nhạc trên tai nghe bluetooth thì không chuyển bài hát bằng nút bấm ở tai nghe được, chỉ tăng, giảm được volume mà thôi

thomastn

khi có cuộc gọi đến mà bạn muốn tắt tiếng thì bạn bấm nút volume bên hông 1 cái (up or down cũng đều được) thì sẽ tắt nhạc chuông

như thế thì lại phài bấm vol lên cho các cuộc gọi sau. hơi bất tiện nhỉ...