• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V92 (Core 21895) ★ LEO SENSE 2.5.2012

QuangAK

Mình đang xài vần có tên nhà mạng Mobifone mà...
4 cái icon mặc định ở home có thể kéo qua để add them shortcut mà...

Ý mình nói đến 3 Màn hình Shortcut nữa ngoài Màn hình mặc định như bạn nói ấy. Khi bạn kéo Màn hình Shortcut mặc định lên, rồi kéo sang phải lại đc một Màn hình nữa... ;)

thomastn

Ý mình nói đến 3 Màn hình Shortcut nữa ngoài Màn hình mặc định như bạn nói ấy. Khi bạn kéo Màn hình Shortcut mặc định lên, rồi kéo sang phải lại đc một Màn hình nữa... ;)

Như thế thì đúng là được nhiều thật nhưng có thể sẽ làm máy chậm hơn. Mình thì ko cần nhiều shortcut đến vậy....

Cho mình hỏi không thấy máy mình detect wifi nhỉ? minh đã turn on wife rôi, nhà mình dùng modem wiffe ma bảo sóng yếu thì vô lý nhỉ, có phần nào setup mạng của HD koong, bạn nào giúp mình với. MInh vừa up ROM v92

thomastn

báo cáo với các bác máy của mình tự nhiên bị tắt đen thui ko khởi động được. phãi chọi vô nút đỏ mấy lần mới khởi động lại. trước đây xai ROM của KWBR chưa bao giờ bị như vậy.
Không biết có phải do ROM ko. nếu thì thì phài quay lại KWBR nhưng mà rât tiếc vì lâu lắm mơi ưng được 1 em ROM chạy nhay mà đẹp...
Có bác nào bị thế ko nhỉ?

PhamQuang

Manager
Như thế thì đúng là được nhiều thật nhưng có thể sẽ làm máy chậm hơn. Mình thì ko cần nhiều shortcut đến vậy....

Bạn không cần nhiều Shorcut thì để 1 cái thôi.
Nguời cần nhiều, người cần ít, khó chiều lắm. Để có được nhiều shortcut như vậy cả là 1 công trình của các KTV trên XDA đấy.

PhamQuang

Manager
báo cáo với các bác máy của mình tự nhiên bị tắt đen thui ko khởi động được. phãi chọi vô nút đỏ mấy lần mới khởi động lại. trước đây xai ROM của KWBR chưa bao giờ bị như vậy.
Không biết có phải do ROM ko. nếu thì thì phài quay lại KWBR nhưng mà rât tiếc vì lâu lắm mơi ưng được 1 em ROM chạy nhay mà đẹp...
Có bác nào bị thế ko nhỉ?

Bạn nên HR lại máy sau khi Up. Mình cảm thấy là hình như bạn chưa làm điều này sau khi Up bản V92.

doquangduc

Well-Known Member
Bạn nên HR lại máy sau khi Up. Mình cảm thấy là hình như bạn chưa làm điều này sau khi Up bản V92.

Cháu đã HR đến 2 lần sau khi UP rồi Bác ạ. Nhưng vẫn bị tình trạng là máy tự động tắt nguồn, phải chọc vào SR thì mới hoạt động trở lại ( Cháu bị tự động tắt nguồn 5 lần rồi Bác ạ ) Mọng Bác kiểm tra lại giúp cháu. Bây giờ cháu mới dám Post bài này, vì cứ nghĩ là 1 mình cháu bị ( Tưởng tại máy cháu thôi ) Chúc bác sức khỏe.

demax

Mình dùng bản rom này thấy rất hài lòng. Giao diện đẹp, bố trí hợp lý, tiện dụng. Up xong chạy luôn thì rất chậm nhưng sau khi HR thì ổn hơn. Tạm thời chưa thấy lỗi gì.

jacky2007

Member
Cháu đã HR đến 2 lần sau khi UP rồi Bác ạ. Nhưng vẫn bị tình trạng là máy tự động tắt nguồn, phải chọc vào SR thì mới hoạt động trở lại ( Cháu bị tự động tắt nguồn 5 lần rồi Bác ạ ) Mọng Bác kiểm tra lại giúp cháu. Bây giờ cháu mới dám Post bài này, vì cứ nghĩ là 1 mình cháu bị ( Tưởng tại máy cháu thôi ) Chúc bác sức khỏe.

máy em cũng bị tình trạng giống bác đang xai bỏ trong túi lấy ra mất nguồn phải tháo nắp pin reset mới lên,em đã quay về v90 cũ ổn hơn,mong bác Quang kiểm tra giúp ạ ,cám ơn bác nhiều hi vọng bản sau sẽ ko lổi nữa

hnic

máy em cũng bị tình trạng giống bác đang xai bỏ trong túi lấy ra mất nguồn phải tháo nắp pin reset mới lên,em đã quay về v90 cũ ổn hơn,mong bác Quang kiểm tra giúp ạ ,cám ơn bác nhiều hi vọng bản sau sẽ ko lổi nữa

Rom nào cũng thỉnh thoảng bị như vậy, cứ tháo pin ra lắp lại là ổn thôi, không biết là tại sao. Bản V92 này tôi thấy rất ưng ý so với các bản rom từ trước đến nay. Cảm ơn bác PQuang.

ngoc_luu_thuy

chú Quang ơi chú có thể cho cháu file .cab của Manila 2_5_20121412_1.dc ko ạ.cháu ko biết kiếm ở đâu để cài vào con TG01 ạ.cháu cám ơn chú nhiều

doquangduc

Well-Known Member
So với bản chạy Manila 2.1 thì bản này chạy không mượt bằng, Bác Quang nghiên cứu bỏ bớt các ứng dụng để bản ROM chạy nhanh và nhạy hơn, thank!

Bản này chạy Manila 2.5 nên chậm hơn các bản 2.1 là đúng rồi, bạn còn phàn nàn gì nữa, ăn chơi phải chấp nhận tốn kém thui. Nếu so với các bản dùng Manila 2.5 khác thì bản V92 này là chạy nhanh rùi còn gì.

thomastn

Đúng rồi. Khi up ROM cháu luôn cẩn thận HR đến 2 lần. Cháu rất thích ROM này của bác vì chạy nhanh và giao diện đẹp. Bác cọi lại nhé. Cám ơn bác đã cho bản ROM tốt...

imj

Member
bản ròm mượt mà nhất trong 10 bản trở về trước, ko hề treo máy, quá tốt,quá tốt
Thanks anh Quang nhiều ( đặc biệt là Resco audio recorder chạy cực kỳ ổn định ---> tuyệt)\-/\-/\-/

thangbom

cám ơn bác Quang ra lò bản 92 này chạy ổn định. Tôi dùng cả tuần chẳng phải reset dù cài phần mềm khá nhiều. Có cái Footprint vẫn cứng đầu không hoạt động trong phiên bản này, buồn nhỉ... Các tính năng khác như bluetooth, wifi, sóng, v.v.. chạy ổn định và vi vu...

vbminh

Tôi thì bị tình trạng như thế này, máy cứ thỉnh thoảng bị mất sóng (thực ra từ mấy bản ROM trước đã bị rồi) mặc dù đứng ngay ngoài đường, lại phải tắt chế độ phone đi (chuyển sang Airplane mode) rồi bật lại thì mới đc, nhiều lúc mọi người cứ thắc mắc tại sao lại tắt máy mà oan uổng quá. Tôi cũng kinh nghiệm up ROM lâu rồi, các trình tự up ROM rồi Hard Reset mấy lần tôi đều làm cả nhưng vẫn bị!!!

thanhdol

Member
Tôi thì bị tình trạng như thế này, máy cứ thỉnh thoảng bị mất sóng (thực ra từ mấy bản ROM trước đã bị rồi) mặc dù đứng ngay ngoài đường, lại phải tắt chế độ phone đi (chuyển sang Airplane mode) rồi bật lại thì mới đc, nhiều lúc mọi người cứ thắc mắc tại sao lại tắt máy mà oan uổng quá. Tôi cũng kinh nghiệm up ROM lâu rồi, các trình tự up ROM rồi Hard Reset mấy lần tôi đều làm cả nhưng vẫn bị!!!

Mình cũng bị giống vậy, oan quá, oan quá:(:)((.
Hay máy mình bị sao nhỉ, phần cứng ấy:-?:-?:-?

NhatToai

Super V.I.P

Bạn vào Settings/Personal/Phone/Band=>> Select Your network Type chọn GSM.
Sẽ hết bị tình trạng tự nhiên mất sóng trên HD

vbminh

Bạn vào Settings/Personal/Phone/Band=>> Select Your network Type chọn GSM.
Sẽ hết bị tình trạng tự nhiên mất sóng trên HD

Tôi nhớ lần trước bạn cũng đã hướng dẫn như vậy cho tôi ở bản ROM trước, nhưng thực ra khi vào đấy để set thì mặc định nó cũng đang ở GSM rồi, chỉ còn mục ở dưới: Select your GSM/UMTS band thì đang ở trình trạng Auto, tôi cũng đã thử set cái này sang: GSM(900+1800)+UMTS(900+2100) thì cũng vẫn bị tình trạng mất sóng, các lựa chọn khác như:
. GSM(1900+850)+UMTS(1900+850)
. và UMTS(2100+800)
thì hình như ko phải thuộc giải tần của mình thì phải, tôi chọn sang càng ko nhận sóng. Tôi đang dùng mạng Vinaphone! Mong các bạn cho ý kiến!!!

NhatToai

Super V.I.P
Tôi nhớ lần trước bạn cũng đã hướng dẫn như vậy cho tôi ở bản ROM trước, nhưng thực ra khi vào đấy để set thì mặc định nó cũng đang ở GSM rồi, chỉ còn mục ở dưới: Select your GSM/UMTS band thì đang ở trình trạng Auto, tôi cũng đã thử set cái này sang: GSM(900+1800)+UMTS(900+2100) thì cũng vẫn bị tình trạng mất sóng, các lựa chọn khác như:
. GSM(1900+850)+UMTS(1900+850)
. và UMTS(2100+800)
thì hình như ko phải thuộc giải tần của mình thì phải, tôi chọn sang càng ko nhận sóng. Tôi đang dùng mạng Vinaphone! Mong các bạn cho ý kiến!!!

Nếu bạn không có nhu cầu dùng 3G thì cứ để GSM/Auto mà xài.Vì nếu chọn Auto/Auto thì đôi khi dịch vụ 3G lởm dễ gây mất sóng(tuy nhiên còn tùy khu vực)
Với cách dùng này thì mình chưa bị rớt sóng bao giờ.
Bạn dùng Radio 1.17 đấy chứ?
Vào Settings/Connections/Connections/Advanced/Select Networks=>> GPRS-Vinaphone

Nếu vẫn không được bạn hãy tìm một SIM khác rồi test lại.