• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

phongthanjkm

Sử dụng gói cước S30 mobifone ....?

mình dang sử dụng p990i làm modem kết nối internet, mình đã dăng ký gói cước S30 nhưng tốc dộ thực tế chỉ là 48kb/s, chỉ bằng tốc độ 3G bình thường, mình không biết làm thế nào để được tốc độ cao hơn, mong anh em trong diễn đàn PDAViet giúp đỡ mình, chân thành cám ơn.

mlsno7

cái này là tùy vào chất lượng sóng và gói cước thối chứ làm sao mà mình chỉnh sửa dc

phongthanjkm

Mình đã Đăng ký gói tốc độ cao nhất của mobifone rồi, gói cước S30 tốc độ là 7,2Mb/s, mình biết p990i có HSDPA tốc độ là 3,6Mb/s, nhưng những gì mình làm được vẫn chỉ là tốc dộ 3G bình thường, mình mong các bạn trong diễn đàn giúp đỡ mình, thanks

Akachi

cho e hỏi sao con p1 của e ko có mấy cái icon menu... ngoài desktop vậy,,, bác nào bít cách chỉ cho e zới.mới xài có mấy ngày ...
thx trước

phongthanjkm

mình dang sử dụng p990i làm modem kết nối internet, mình đã dăng ký gói cước S30 nhưng tốc dộ thực tế chỉ là 48kb/s, chỉ bằng tốc độ 3G bình thường, mình không biết làm thế nào để được tốc độ cao hơn, mong anh em trong diễn đàn PDAViet giúp đỡ mình, chân thành cám ơn.

shadow141206

Điều này còn tùy thuộc vào độ mạnh của sóng, Vị trí (xung quanh trống, ít nhà cao tầng chắn sóng ...) và điện thoại nữa bạn ! Và P990i không hỗ trợ HSPDA nên không tận dụng được hết đường truyền đâu bạn !

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
cho e hỏi sao con p1 của e ko có mấy cái icon menu... ngoài desktop vậy,,, bác nào bít cách chỉ cho e zới.mới xài có mấy ngày ...
thx trước

Vào Control Panel/Device chọn Standby Application, chọn Activity Menu, Save lại rồi xem kết quả thế nào? Để thay đổi một ứng dụng trên Activity Menu, bạn di chuyển tới Icon cần thay đổi, click More/Replace chọn Application sau đó tìm tới ứng dụng cần đưa ra Activity menu, chọn Save là xong. Chúc vui.

pminhtri002

có cách nào dùng P990i két nối wifi rùi cắm cáp vào sử dụng cho pc đc ko các bác ... mình lập topic riêng muk bị del ko thông báo ... dễ nản chả bik các mod làm ăn ntn mà kì wa' ... chã mún thảo luận zì cả :(:(:(

tidusbmt

anh cho em xin phần mềm duyệt ảnh của p1i mà mình kéo thả ảnh đựoc ý,em nhớ tên nó là gallery thôi.thkkkkkkkkkk

unisaco

Rất nhiều thắc mắc với P1i, mong mấy bạn giúp mình với :(

1. Có phải sau khi mình hard reset (hay format ổ C) thì tất cả trả về từ đầu (như mới mua ko ạh ?) ví dụ như mình mod sound hay mod gì ấy không ưng ý thì format để trả về như ban đầu.

2. Em xài P1i, loa thoại rất bé dù chỉnh mã volume, chỉnh service ... em cài mí bản mod sound không biết có sai hay không mà không cải thiện loa thoại là mấy. các bác xài P1i tư vấn giúp em cuối cùng mod bản nào là gud cho loa thoại nhất ? với tai nghe em sao cũng đc (dễ tính), loa ngoài không quá nhỏ để báo ringtones. Túm lại cái em cần là loa thoại toa hơn nữa :(

3. Mục smile của P1i hình như hơi ít mặt cười, có cái còn không tương thích cả với chính những dòng Sony ko hđh sau này, không biết đã có bản mod, hack nào thêm đc smile hay có thể chỉnh được (ví dụ :p thì ra mặt đểu, giờ mod lại thành :p chẳng hạn)

4. Em tìm mã không có phần mềm nào như SmS chat bên S60v3, tức là hiện sms dạng chat (dạng conversation). Do trước em dùng palm Treo650 và wm6 đều có kiểu này, thấy việc nhắn tin rất lý thú và dễ quản lý

cuối cùng, em cần nhất vẫn là mod cái loa thoại :( cám ơn các bạn nhìu

tidusbmt

khi em gắn thẻ nhớ nó bảo memory corrup d .ai biết cách khắc phục chỉ cho em với nha.hay phải thay thẻ ạ

unisaco

bạn cắm thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ, dùng phần mềm 7tools (search trên google, bản full 2005), dùng phần mềm format lại thẻ thử xem, nhìu trường hợp win ko thấy thẻ nhưng phần mềm này thấy tuốt. Nếu đúng corrupt thì hơi phiền, mình cũng có cái thẻ M2 lỗi

dunghalang

cho em hỏi mua p990i xách tay bây giờ ở đâu đươc?e ở hn...bác nào có kinh nghiệm giúp em đi trọn máy với

myyahaha

Mấy anh cho em hỏi tại sao em dùng OPeramini 5 ban final rồi nhưng không download được file ( ngay cả trên pdaviet ) ?
Nó toàn cứ downloading rồi treo ở đó mãi dù file có 129kb??
Máy em đang dùng là P990i.
Thanks bro

ducvo1234

cho em hỏi máy của em vừa cài FM xong giờ ko bật đc lên nữa rồi :(( ai biết cách khắc phục chỉ giùm em với

tommynguyen1961

cho em hỏi máy của em vừa cài FM xong giờ ko bật đc lên nữa rồi :(( ai biết cách khắc phục chỉ giùm em với

ko bật lên dc là ko lên màn hình luôn hay lên nhưng màn hình trắng? Ko lên màn hình luôn là coi chừng hư flash hoặc nguồn. Còn màn hình trắng thì nên up lại FW hoặc hard reset