• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD Music Player 3.50 build 2009081410 [VI]

TruBic

Well-Known Member
Theo như ngocthanh và lamtrai nhận xét như thế thì bản này chỉ dành cho s60v2 thôi, dòng v1 ko sài được rồi.

ngocthanhdhgtvt

tes trên 6600 không đc đơ máy luôn .App.Chosed apparserverthread.

Nếu vậy bây gjờ mình xin chốt sổ liệt 0s6 và 0s7 vào danh sách ko có khả năng dùng Ttpod 3.41 và 3.5 nhé, mong bác tú edit bài viết với chỉ thị chỉ dùng cho Os8 nhé,
(àh nếu bạn nào có 7610 firmware chine thì test thử xem, trường hợp này mình nghĩ có thể đc độ khoảng 30% vì lúc trước 7610 of mình fw chjne cài ucweb 6.7 chạy vù vù có bị out bao gjờ, nhưng từ khi up lại fw châu âu thì hở một chúc là out vì vậy mình nghĩ fw chjne cũng có cái hay của nó)

Posted via Mobile Device

Lamtrai

Nếu vậy bây gjờ mình xin chốt sổ liệt 0s6 và 0s7 vào danh sách ko có khả năng dùng Ttpod 3.41 và 3.5 nhé, mong bác tú edit bài viết với chỉ thị chỉ dùng cho Os8 nhé,
(àh nếu bạn nào có 7610 firmware chine thì test thử xem, trường hợp này mình nghĩ có thể đc độ khoảng 30% vì lúc trước 7610 of mình fw chjne cài ucweb 6.7 chạy vù vù có bị out bao gjờ, nhưng từ khi up lại fw châu âu thì hở một chúc là out vì vậy mình nghĩ fw chjne cũng có cái hay của nó)
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
nhưng tes bản 3.41 english và china trên 6600 lại ok .tiếc là không có bản 3.5. english ai có thì up lên nhé.còn muốn bản việt hoá thì chép TTPod.rSC của manhtu là ok.mình nghĩ phần sytem/app/ttpod của manhtu có gì không tương thích với dòng 6600 vì mình dùng sisboom bung ra và chî chép thử phần sytem/app/ttpod của manhtu vào máy hay thẻ nhớ thì đơ ngay và hiện lên app.Closed apparserverthread còn phần sytem/app/ttpod english hay china thì no vấn đề.Manhtu xem lai giúp anh em chưa cài đặt đưởc.
Link ttpod 3.41 english :http://wapgalaxy.net/DOWNLOADS/SOFTWARES/Latest%20Applications/S60(v1,2)/TTPod_s60v2x_v3.41_En.zip

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Thứ nhất đây là bản beta thử nghiệm chưa có trên trang chủ.
Thứ hai trong E:\system\apps\ttpod\ không có 1 cái gì gọi là không tương thích, khi đóng gói mình bung thẳng file gốc china ra rồi copy file rsc đã dịch, icon vào, xong là đóng gói file sis, chứ không thêm bớt 1 cái gì trong đó. Còn các file hỗ trợ để chạy nó trên FW cho máy không phải là FW Tàu thì ko nói làm gì.
Thứ ba ko có 3.50 EN, bạn nào muốn có thì tự dịch thôi.

Lamtrai

Ðúng rồi manhtu ah.Mình đã thử lại lỗi là do icon củ bạn không tương thích với 6600.Ðổi icon la ok ngay. bạn có thể edit giúp mình ttpod.rsc chỗ "không tìm thấy lời và ttpod nghe nhac không giới hạn thành __o0o__ không"cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

nguoiqualoicu

Trang trước mình đã nói là 7610 ko thể cài bản 3.5 này cũng như 3.4.1,trước đó mình nghĩ 7610 của mình có vấn đề nên đã fomart máy lẫn thẻ nhớ nhưng vẫn ko xog, mình cũng đã thử cài font chine vào lại càg ko ổn, máy của mìh ko xog lại tiếp tục đi mượn 7610 của lũ bạn nhưng kết quả vẫn vậy, mình đã thử tìm mọi nguyên căn nhưng ko đc, vì vậy nên liệt 7610 này vào danh sách đen ko dùng đc để anh em khỏi phải cài chi mất công , còn vớ 6600 thì chưa biết , nếu bạn nào dùng 6600 và dùng tốt ttpod này thì hãy lên tiếng nhé!

Posted via Mobile Device

Phải xuất ngoại nhiều thì mới có kinh nghiệm em trai nhé, cái lỗi này bên 4rum China nó cũng có nói đến, máy 7610 muốn chạy bản 3.50 này thì phải cài ngược trở lại bản 3.31 sau đó cài đè bản 3.50 lên thì sẽ đc thôi, còn 6600 thì chắc cũng đc (ae test thử xem :D).

ngocthanhdhgtvt

Phải xuất ngoại nhiều thì mới có kinh nghiệm em trai nhé, cái lỗi này bên 4rum China nó cũng có nói đến, máy 7610 muốn chạy bản 3.50 này thì phải cài ngược trở lại bản 3.31 sau đó cài đè bản 3.50 lên thì sẽ đc thôi, còn 6600 thì chắc cũng đc (ae test thử xem :D).
Posted via Mobile Device anh ạh, phương pháp này chỉ áp dụng để cài 3.41 thôi àh. Với 3.5 ko đc đâu anh ạh, em nghĩ 7610 ko dùng đc 3.5 này rồi. Huhu

nguoiqualoicu

Posted via Mobile Device anh ạh, phương pháp này chỉ áp dụng để cài 3.41 thôi àh. Với 3.5 ko đc đâu anh ạh, em nghĩ 7610 ko dùng đc 3.5 này rồi. Huhu

Lạ nhỉ, anh cũng đang xài bản 3.50 trên 76 theo cách ấy đây, chạy mượt lắm mà :-?.

ngocthanhdhgtvt

Lạ nhỉ, anh cũng đang xài bản 3.50 trên 76 theo cách ấy đây, chạy mượt lắm mà :-?.
chuyện này hơi lạ àh nha:O
em down bản 3.5 của bác tú về cài nhưng không được. kể kả bản 3.41 việt cũng không được , chỉ được khi em làm với bản 3.41 chine thôi,
nếu vậy em về test thử lần nữa hã

Chỉnh sửa cuối:

ngocthanhdhgtvt

Posted via Mobile Device em cũng nghe theo lời anh về test lại rồi, em test trên bản 3.3.1 vh bỡi kphog sau đó down file bản Ttpod 3.5 chjne anh dũng up bên box ưngdung nhưng khi installtion thì máy báo file corupted , em dùng sisboom bung ra cuối cùng thì sisboom báo là bung gói ko thành công do wá trình đóng gói bị lỗi, dù lỗi nhưng file sis cũng bị bung ra., Sau đó em chép đè vào Ttpod 3.3.1 rồi ra xem thành quả nhưng càng đau khổ hơn nữa,
ghét wá em chuyển đối tượng là 3.5 viet của bác tú nhưng cũng ko cải thjện đc mấy anh ạh, em nghĩ bản 3.5 chjne đc anh Dũng up bị lỗi nên ko thành công, vì vậy anh có thể gửi bản 3.5 của anh cho em ko ạh, em test nữa xem sao, thanks anh ạh, Trưa mai em nhận tin vui từ anh nhé

anttim

7610 of mình text ok mà các bạn . Cả 2 bản 3.41 và 3.5, chỉ có điều là hơi chậm về bật menu thôi.

ngocthanhdhgtvt

7610 of mình text ok mà các bạn . Cả 2 bản 3.41 và 3.5, chỉ có điều là hơi chậm về bật menu thôi.
3.41 thì ok nhưng 3.5 không chạy nổi. bạn gửi cho mình 3.5 xem sao nhé, bản 3.5 mình down của anh Dũng up bị lỗi rồi>:)

Lamtrai

Mình chî cách này xem nhé
b1 :tải bản 3.5 china
b2:tải bản 3.5 viêt hóa
b3:dùng sisboom mở từng phần bản 3.5 china chọn ttpod theo đường dẫn system/apps/ttpod bung ra
b4: cài bản 3.5 viêt hóa xong dùng xplore chép ttpod vừa bung bằng sisboom theo
đường dẫn system/apps/ttpod ,lưu ý giữ lại file TTPod.rSC việt hóa nhé
b5:xem thành quả .chúc thành công