• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD Phiên bản 3.63 [Cập nhật 31/12]

DreamLand

Giới thiệu tính năng phiên bản mới

1. Tối ưu hóa, giảm kích thước gói cài đặt.

2. Sửa đổi hiệu ứng âm thanh và EQ không làm việc.

3. Sửa đổi quét các tập tin.

4. Sửa đổi phím tắt cho E62

5. Giải quyết vấn đề các bài hát đang chơi không thể sử dụng Bluetooth để gửi.

6 . Sửa đổi cuộc gọi hoặc tin nhắn SMS đến khi phát lại bài hát.

7. Điều chỉnh EQ. Nâng cấp các hiệu ứng âm thanh.

8. Hiển thị sau khi xoay ngang màn hình.

9. Sửa đổi vấn đề một và chương trình ẩn không thể khởi động.

Lưu ý: các bạn cài phím tắt trước khi dùng !
Bản này có thể dùng RSc của bản 3.62 cập nhật ngày 30/12.

locthuyforever

Thật nản, mới down và cài bản 3.62 final hồi sáng giờ lại có bản 3.63, làm biếng down và cài quá:(, để anh em test xem có gì hay không, lắng nghe ý kiến của họ xong em hẳn cài:-?, chứ bản 3.62 xài trên N72 rất ngon, mấy skin của bác Mạnh Tú đẹp vô đối!=D>

JuRay-Duan

♥♠☻♣♣

Có chỗ này H dịch chưa chính xác lắm, ở phần sửa EQ ý, trong đó có phần chọn kiểu trượt cho các thanh điều chỉnh EQ, cậu dịch là "Trượt Bài hát" thì chưa thật sát nghĩa, nên dịch là "Kiểu di chuyển" sẽ đúng hơn :D (mình test bản 3.62 thấy thế, bản 3.63 này chưa kịp test) :D

DreamLand

Có chỗ này H dịch chưa chính xác lắm, ở phần sửa EQ ý, trong đó có phần chọn kiểu trượt cho các thanh điều chỉnh EQ, cậu dịch là "Trượt Bài hát" thì chưa thật sát nghĩa, nên dịch là "Kiểu di chuyển" sẽ đúng hơn :D (mình test bản 3.62 thấy thế, bản 3.63 này chưa kịp test) :D

Đúng rồi , String nó liên quan nhau, 1 String dùng chung cho nhiều mục, nó liên quan tới nhau rất khó chịu, lúc đầu nó đúng là di chuyển, nhưng với dòng khác lại là Gửi di chuyển, mình đã sửa lại thành -> Gửi Bài hát.
Tiếp đến là chữ Trượt, nếu mình sửa thành Kiểu thì trong mục Lắc + Trượt , Lắc, Trượt Chữ Trượt -> chữ Kiểu sẽ sai, nên đành để vậy :|
Bù lại nhìu chỗ mình đã cố gắng sao cho hay nhất, ví dụ trong Chế độ phát. :D
Tóm lại, VH TTPOD cũng khá đau đầu :D

cvncbn

Giúp em với. Em đang dùng bản 3.62 eng ngon lành. Rồi cài đè bản 3.63 của Dreamland vào. Thế là bị lỗi ko vào được tpod nữa: System error! Em thử cài lại bản 3.62 vào cũng báo lỗi như vậy.Ai giúp em khắc phục lỗi này với. Em thank trước nhé! Em dùng 6681

TruBic

Well-Known Member
Giúp em với. Em đang dùng bản 3.62 eng ngon lành. Rồi cài đè bản 3.63 của Dreamland vào. Thế là bị lỗi ko vào được tpod nữa: System error! Em thử cài lại bản 3.62 vào cũng báo lỗi như vậy.Ai giúp em khắc phục lỗi này với. Em thank trước nhé! Em dùng 6681
Bạn hãy gỡ tất cả những gì liên quan đến ttpod rồi cài nhé, đừng cài đè như bạn nói nếu ko là báo lỗi đấy bạn à!

JuRay-Duan

Remove đi rồi cài lại bạn àh, xóa bỏ hết những gì liên quan tới TTpod rồi mới cài, kô nên cài đè như vậy.

cvncbn

Remove đi rồi cài lại bạn àh, xóa bỏ hết những gì liên quan tới TTpod rồi mới cài, kô nên cài đè như vậy.

Posted via Mobile Devicecũng removed rồi cài lại vẫn vậy. Em cần phải xóa những file nào nữa? Ko muốn format lại máy đâu. Ai chỉ giúp em đi.

phuonxinh

Posted via Mobile Devicecũng removed rồi cài lại vẫn vậy. Em cần phải xóa những file nào nữa? Ko muốn format lại máy đâu. Ai chỉ giúp em đi.

dùng sisboom bung bản ttpod và xem đừờng dẫn đến các tệp tin và vào máy xóa các tàn dư còn lại của bản cũ . Xong xuôi cài bản 3.63.ko đc nữa thì 4mat là ok ngay
Posted via Mobile Device

DreamLand

Các đường dẫn đây bạn :D

!:\system\apps\TTPod

C:\system\data\wmadecplugin.dat

!:\system\libs\Plugins\102753A2.RSC

!:\system\libs\Plugins\102753A2.DLL

!:\system\libs\20026664.dll

!:\system\libs\Plugins\20026665.RSC

!:\system\libs\Plugins\20026665.DLL

!:\TTPod\

!:\system!\Charconv

cvncbn

Các đường dẫn đây bạn :D

!:\system\apps\TTPod

C:\system\data\wmadecplugin.dat

!:\system\libs\Plugins\102753A2.RSC

!:\system\libs\Plugins\102753A2.DLL

!:\system\libs\20026664.dll

!:\system\libs\Plugins\20026665.RSC

!:\system\libs\Plugins\20026665.DLL

!:\TTPod\

!:\system!\Charconv

Posted via Mobile Devicehix. Ngoài mấy thư mục giống trên thì chẳng thấy file nào như thế để xóa cả??? Chắc máy khác nhau?? Đành dùng lcg jukebox vậy!

DreamLand

Posted via Mobile Devicehix. Ngoài mấy thư mục giống trên thì chẳng thấy file nào như thế để xóa cả??? Chắc máy khác nhau?? Đành dùng lcg jukebox vậy!

Tức là bạn gỡ rồi, nhưng còn thiếu gì đó.

Xóa tất cả thư mục và file liên quan. Restart máy và Intall lại xem sao nhé bạn !

laocai_city

Xóa chû yéu trong õ C rùi cài Lai lên phone memory C: là dc.sau Ðó remove rùi cài lên Memory card õ E là ok.

quay77641

hic sao e cũng pị System error! nữa.e đã gỡ TTPOD 3.62 trứơc khi cài rùi nhưng khi cải bảng 3.63 thì bị System error!mấy pác júp e với.pjo cài TTPOD ko đc nữa rùi :((

DreamLand

hic sao e cũng pị System error! nữa.e đã gỡ TTPOD 3.62 trứơc khi cài rùi nhưng khi cải bảng 3.63 thì bị System error!mấy pác júp e với.pjo cài TTPOD ko đc nữa rùi :((

Lạ quá ! Mình đã thử cài đè, move rồi cài mà vẫn dùng bình thường. Test trên N70.

JuRay-Duan

Nếu làm hết cách rồi mà ko đc thì... 4mat máy và thẻ đi cài lại từ đầu, hoặc thử lên trang chủ down bản gốc về rồi chép rsc bản này vào, nhớ chép các file hổ trợ cho máy fw châu âu nữa.
Mình test thấy hoàn hảo ko có vấn đề gì cả.:D
Posted via Mobile Device

cvncbn

Tức là bạn gỡ rồi, nhưng còn thiếu gì đó.

Xóa tất cả thư mục và file liên quan. Restart máy và Intall lại xem sao nhé bạn !

Posted via Mobile Deviceđã restart máy và cài lại, ko báo lỗi system error nữa nhưng ko vào được Tpod nữa.??? Chương trình ko hoạt động.

DreamLand

Posted via Mobile Deviceđã restart máy và cài lại, ko báo lỗi system error nữa nhưng ko vào được Tpod nữa.??? Chương trình ko hoạt động.

Bung file sis ra, copy các thư mục Charconv, libs, recog vào System xem sao bạn !
Thử intall cả lên bộ nhớ máy và thẻ nữa !