• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod s60v5x v3.51 Beta - Trình nghe nhạc nổi tiếng!! *Trang 6*

hongthanh

là sao hả bạn,tức là bài hát có lời y hả? cái đấy fai có file lời chứ,file srt ý down ở đâu đó có;;)

Cái này bạn coppy lyrics vào ổ E:/TTpod/lyrics tên bài hát và tên lyris phải trùng nhau. Cả ca sĩ hát lẫn lời hát cũng phải trùng nhau. Mình đang dùng ở chế độ karaoke hay phết, nhưng Lrc ít quá.

ho4ng07

bác nào có bài hát kiêm luôn lời thì pót cho em xin với , để em test thử :)

o0Bdra0o

Các bạn có thể dung LRCEditor 4.0 để tự tạo Lyric được mà. mình tạo Lyric bài Họa Tâm của Trương Quỳnh Anh này, các bạn tải vể đổi đuôi thành .lrc nhé
P/s: Phầm mềm này tạo trên PC

Chỉnh sửa cuối:

ndktnokiaxp

File lrc chứ ko phải file phụ đề đâu mà srt nhé :D Tên file lời và tên bài hát phải trùng nhau từng chữ một.

không phải từng chữ, mà là từng câu hát, đứng đầu mỗi câu hát là sẽ do ta đặt khoảng thời gian trùng với khoản thời gian bắt đầu cất tiếng hát của ca sỹ, để làm được điều này thì các bạn phải chịu khó ngồi làm trên PC. có phần mềm hẵng hoi. các ban tải ở link đính kèm nha. không có rack. có hướng dẫn trên google.giới thiệu sơ cho các bạn về chương trình này, khi các ban cài pm này vào PC ( bắt buộc phải cài winamp trước, cũng tìm trên google luôn ) sau khi cài xong, các bạn phát 1 bài nhạc bằng winamp hoặc bằng windows media player thì chương trình cùng khởi động theo luôn, khi bài hát đó phát lên thì nó sẽ tự tìm lời ( lời tự chạy theo kiểu karaoke ) cho bạn, nếu các bạn không tìm được lời có sẵng trên mạng thì các bạn phải có lời ( giống như lời trên zing ) chép về máy, trong phần mềm lyric, ban nhấp chuột phải, chọn dòng lyric editer, sau đó vào đó đặt time cho mỗi câu hát ứng với tiếng hát của ca sỹ, thế là save lại, file .lrc phải có tên trùng với tên bài hát của bạn, cùng 1 thư mục, oki thưởng thức thôi ( nhưng hơi cực ) chúc các bạn thành công. có gì pm wa nick yahoo của mình, mình hướng dẫn tận tình cho hihi.

P/S: Thôi thì lỡ giúp thì giúp cho trót nha, các ban theo link này down về, trọn bộ, không có hướng dẫn hihi.:)...................!!!
http://www.mediafire.com/download.php?gogddjmwzmj

Thêm 1 lời cho các bạn tham khảo nè, tiếng anh hoặc tiếng việt đêu được, vì pm này hỗ trợ font Unicon mà, àh còn cái nữa quên nhắc các bạn là pm này có ngôn ngữ tiếng việt, pro chưa hihi

Chỉnh sửa cuối:

hongthanh

Thêm 1 lời cho các bạn tham khảo nè, tiếng anh hoặc tiếng việt đêu được, vì pm này hỗ trợ font Unicon mà, àh còn cái nữa quên nhắc các bạn là pm này có ngôn ngữ tiếng việt, pro chưa hihi
[/QUOTE]
Thế nhưng không full thì chán lắm. Huuu

o0Bdra0o

vậy bạn dùng LCR Editor đi free, ghét cái la không làm lời có dấu được, muốn làm co dấu thì sau khi tạo file lcr xong thì sửa lại bằng notepad
Để chạy bạn cũng cần có Winamp, dể sử dụng lắm tự mày mò nha :p

dingvn

CHo hỏi sao bên mình dùng nó hok hiện hình album của bài hát nhỉ. Mặc dù bài đó có gán hình rồi.

korosnow

Sao mình hack phone rồi mà vẫn gặp lỗi "không thể cài đặt ứng dụng từ nhà cung cấp không tin cậy"

Kojiro

Super V.I.P
Sao mình hack phone rồi mà vẫn gặp lỗi "không thể cài đặt ứng dụng từ nhà cung cấp không tin cậy"

Lạ vậy bạn? Bạn cài các ứng dụng khác ok hết rồi phải ko? Ý mình là đảm bảo bạn đã hack thành công đó :-?

Kojiro

Super V.I.P
Tìm được vài skin cho anh em, a em down về, giải nén chép vào skin/v4 nhé

Kojiro

Super V.I.P
Tiếp theo, phải tách riêng cho các bạn dễ nhìn ảnh mà chọn :)

avadakedavra799

Posted via Mobile Deviceă
Cái skin em taỉ về chép vao v4 nhung không dùng được. Chỉnh qua ghi nó thành caí skin đầu tien, ko đổi dc skin moi.

trainhaque2

mình cài được rồi, nhưng ko hiểu sao ko chỉnh volume được hoặc lúc chỉnh được lúc ko?

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Deviceă
Cái skin em taỉ về chép vao v4 nhung không dùng được. Chỉnh qua ghi nó thành caí skin đầu tien, ko đổi dc skin moi.

:(

mình cài được rồi, nhưng ko hiểu sao ko chỉnh volume được hoặc lúc chỉnh được lúc ko?

Bản này đang bị lỗi đó bạn à :) Nên nó mới là beta đó, bản gốc đã bị rồi :)

Hoden

Super V.I.P
:(

Bản này đang bị lỗi đó bạn à :) Nên nó mới là beta đó, bản gốc đã bị rồi :)

hức..ừm bây giờ phát hiên cái volum chỉnh lúc đựoc lúc không .cứ tưỏng bản việt hoá có vấn đề.
mà e này chạy trên 5800 nặng nên hay bị văng ra.còn skin chép vào bình thưòng mà .nhưng bị lỗi khi vào thay skin xong thoát ra vào lại nó reset lại skin cũ:-?:-?

Last edited by a moderator:

o0Bdra0o

Ai cho em hỏi cải Album Art dùng trên bản này thì để độ phân giải bao nhiêu vậy. Em để 128 px X 128 px không xem full ảnh ca sĩ được

Caominh171

TTPod s60v5x v3.51 Beta2 EN_Bản cập nhật nhìu cải tiến hấp dẫn!!!

TTPod s60v5x v3.51 Beta2 EN Updated CnDTeam's translation by SymPVietGroup

PM nghe nhạc "đỉnh" nhất hiện nay

Chân thành cảm ơn đến CnDTeam!!!

Và cũng chân thành cảm ơn VIP Hoden đã test & cung cấp screenshot!!

Trích dẫn từ SM Kojiro:
Mã:
[B][U][COLOR="DarkOrange"]Các chức năng nổi bật:[/COLOR][/U]

1. Hỗ trợ định dạng MP3, OGG, WMA, AAC, MP4, M4A, MID, AMR
2. Hỗ trợ tạo và quản lý danh sách bài hát
3. Hỗ trợ chế độ phát lại
4. Hỗ trợ chỉnh sửa chi tiết bài hát (ID3V1/ID3V2)
5. Hỗ trợ hiển thị các bài hát kèm ảnh đại diện
6. Hỗ trợ tải nhạc và hiển thị hình ảnh
7. Hỗ trợ tải và xem lời bài hát
8. Hỗ trợ gửi bài hát qua bluetooth
9. Hỗ trợ cài đặt tai nghe
10. Hỗ trợ chỉnh sửa bộ cân bằng equalizer
11. Hỗ trợ hiển thị hiệu ứng spectrum
12. Support wire operation
13. Hỗ trợ chức năng hẹn giờ tắt
14. Hỗ trợ đổi giao diện
15. Hỗ trợ tùy chọn nền giao diện (kèm theo ảnh của chủ đề)
16. Hỗ trợ phát thu nhỏ trên màn hình chính, hiển thị lời bài hát ở nền thu nhỏ
17. Hỗ trợ hiển thị màn hình ngang hoặc đứng[/B]
Trích dẫn từ VIP Hoden:

Mã:
[B][U][COLOR="DarkOrange"]Cập nhật của bản này:[/COLOR][/U]

1. Cố định một phần của mô hình hiển thị font
2. Cố định dọc màn hình bỏ,
3. Khắc phục việc sử dụng phông chữ bên thứ ba, cửa sổ pop-up bảng điều khiển âm lượng, vấn đề font chữ đậm
4. Sửa đổi các cài đặt ban đầu theo mặc định khi MP3 bộ giải mã cho bộ giải mã hệ thống
5. Tăng Star Dream, enlivened visualization dạng sóng và nhiều hơn nữa
6. Để tăng visualization toàn màn hình khi chuyển đổi

và một số chi tiết khác[/B]

Lưu ý: Nếu cài xong, mở lên gặp lỗi "System Error" thì cài thêm Patch4run TTPod có trong file tải về nhé!

Download: