• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.4.0 S60v3 OS9.x ENGLISH - Ứng dụng nghe nhạc Cool cho OS9.x

Khoaaa

Bạn tìm file server english trong các t0p ucweb rồi cài thử đi.
Lúc trước mình toàn bị hoài, từ khi cài thêm cái đó thấy hiệu ứng có màu đầy đủ.
Posted via Mobile Device

buồn luôn làm remove UCWeb vào lại vẫn y như cũ. Chỉ rõ chi tiết giùm đi mờ

tuancoild

một số skin ttpod dùng cho v3.40 nhìn cũng đẹp, bạn nào thích thì tải về mà dùng ha, chép vào .../ttpod/skin/v4 là ok :)

link : http://www.mediafire.com/?vw7txqftzbh

Chỉnh sửa cuối:

cupidbaby

Đâu có 2 file đâu bạn!Có mỗi file ttpod 3.40 s60v3x english by chicken......Mình kic vào đó để cài thì nó hiện như vậy mà.Còn cái file gốc tiếng trung mình down từ trang chủ ttpod_s60v3x_v3.40.sisx khi kic vào để cài thì nó hiện "install 1kb to..."::|

Mình vừa test thử bản mới này thấy giao diện pro hơn,nhìu eq hơn nhưng không hiểu sao chất lượng âm thanh kém hơn bản trước,nếu không muốn nói là rất tệ.Đành ngậm ngùi quay lại dùng bản 3.3.1 vậy.:(Chất lượng âm thanh vẫn là tiêu chí số 1 mà.:(

vechaitieumuoi

Mình đã test thử cách này : máy mình dùng tiếng việt , mình thử để ngôn ngữ lại là tiếng anh thì ttpod hiện màu đầy đủ . Bạn nào bị hiệu ứng màu đỏ thì vào thử cài đặt (máy) chọn ngôn ngữ là tiếng anh xem sao ;)

vechaitieumuoi

Bạn tìm file server english trong các t0p ucweb rồi cài thử đi.
Lúc trước mình toàn bị hoài, từ khi cài thêm cái đó thấy hiệu ứng có màu đầy đủ.
Posted via Mobile Device
Bác có thể up file sever english của ucweb giùm được không ? em tìm hoài nhưng không thấy :-??

trunganh0412

Mình vừa test thử bản mới này thấy giao diện pro hơn,nhìu eq hơn nhưng không hiểu sao chất lượng âm thanh kém hơn bản trước,nếu không muốn nói là rất tệ.Đành ngậm ngùi quay lại dùng bản 3.3.1 vậy.:(Chất lượng âm thanh vẫn là tiêu chí số 1 mà.:(

Chất lượng vẫn vậy mà bạn, chắc bạn chưa vọc hết thui.Bạn biết chỉnh EQ thì bản nào cũng như nhau thôi bạn à

AquaSta

Moderator
Đâu có 2 file đâu bạn!Có mỗi file ttpod 3.40 s60v3x english by chicken......Mình kic vào đó để cài thì nó hiện như vậy mà.Còn cái file gốc tiếng trung mình down từ trang chủ ttpod_s60v3x_v3.40.sisx khi kic vào để cài thì nó hiện "install 1kb to..."::|

Anh Kojiro nói vậy là đúng rồi bạn ạ! File đóng gói được embed một file khác bên trong, khi chạy nó hỏi cài file cài này đó. Nghĩa là đang cài và lại chạy install manager để cài tiếp file nhỏ này

tlong_hau

ĐÚng òi, chất lượng loa ngoài thấy 3.3.1 vẫn là No1 :( chứ 3.4 mình thấy tệ hơn
mình dùng N73music

BuuPhucCT

Well-Known Member
ĐÚng òi, chất lượng loa ngoài thấy 3.3.1 vẫn là No1 :( chứ 3.4 mình thấy tệ hơn
mình dùng N73music

bản 3.4 này có nhiều tùy chỉnh equalizer và nhiều hiệu ứng âm thanh hơn nên muốn có chất lượng âm thanh tốt thì các bạn phải chịu khó tinh chỉnh nhiều lần thì mới có được âm thanh ưng ý. Thường thì bản ra sau sẽ có tính năng từ bằng hoăc tốt hơn các bản trước vì nó đã fix lại lỗi mà ít khi nào tệ hơn lắm.;;)

tlong_hau

bản 3.4 này có nhiều tùy chỉnh equalizer và nhiều hiệu ứng âm thanh hơn nên muốn có chất lượng âm thanh tốt thì các bạn phải chịu khó tinh chỉnh nhiều lần thì mới có được âm thanh ưng ý. Thường thì bản ra sau sẽ có tính năng từ bằng hoăc tốt hơn các bản trước vì nó đã fix lại lỗi mà ít khi nào tệ hơn lắm.;;)

Đó cũng là 1 quan điểm ;) nhưng đó cũng chỉ là cảm nhận của mình, mỗi người 1 sở thick mà ;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đó cũng là 1 quan điểm ;) nhưng đó cũng chỉ là cảm nhận của mình, mỗi người 1 sở thick mà ;)

Mà 2 bản này có thể cài chung với nhau nên cứ test hết. Thích bản nào thì mớ bản đó ra xài là xong ngay.:)

hunghg

Member
Mình thấy bản mới thay đổi nhiều cái mới rất hay. Nhưng đúng như
một số Bạn cảm nhận chất lượng âm thanh kém hơn bản cũ cho dù Bạn chỉnh equalizer kiểu gì(loa ngoài).

hvnh

Mình thấy bản mới thay đổi nhiều cái mới rất hay. Nhưng đúng như
một số Bạn cảm nhận chất lượng âm thanh kém hơn bản cũ cho dù Bạn chỉnh equalizer kiểu gì(loa ngoài).
cái này là tùy vào cảm nhận mỗi người thôi:-?
riêng mình lại thấy chất lượng âm thanh rất tuyệt:-?? nên del lun bản 3.31:D

Auto

cái này là tùy vào cảm nhận mỗi người thôi:-?
riêng mình lại thấy chất lượng âm thanh rất tuyệt:-?? nên del lun bản 3.31:D
yes!
Phải bỏ 1tí time ngồi set mới hay chứ! ;)
Trong mấy eq có sẵn k cái nào hay cả

Posted via Mobile Device

chieuviet

Em đã chuyển về tiếng anh cho máy và các hiêụ ứng đã có màu.vậy mâú chốt là j.để em có thể dùng cả hiêu ứng nhiều màu và tv.may anh giúp em

Ntv_79

Rõ khổ! Vấn đề là tiếng Việt thì không có màu (Chỉ màu đỏ). Font tiếng Việt mặc định của máy cũng không có màu (vì mình cài font Tiếng Việt khác trên thẻ. Đã test với font tiếng Việt mặc định của máy vẫn chỉ màu đỏ). Mà mỗi lần đổi font thì máy lại khởi động lại. Không biết có cách sử lý nào khác không chứ mình quen dùng font tiếng Việt mất rùi!!!

Thấy nói phiên bản này thêm visualization ở phát thu nhỏ (mình hiểu phát thu nhỏ là ở ngoài màn hình chờ) nhưng không biết điều chỉnh ở chỗ nào vì ra ngoài màn hình chờ chỉ thấy có chương trình thu nhỏ thôi không có visualization??!

Chỉnh sửa cuối:

tieu_minh_thanh

mình cùng quen sài tv mất rồi,mà cứ để thế thì toàn màu đỏ chán chết,các cao thủ trong forum không thể nào mà sửa đc à.Mấy anh cố gắng cho anh em dùng đi.thank

yeulam112005

bản này test trên n3250 bị lổi nghe xong 1 bài chuyển sang bài khác thì khởi động lại máy , bản 3.30 hay 3.31 thi ok , có cách nào khắc phục kô mấyy bác