• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự làm mod navibar belle cho CFW C6/N97

thanks173

Biết cách làm thì mình có thể thay ký tự theo ý mình được chứ bạn :)

cách này là làm hàng loạt mà, muốn thay cũng khó.
mà thay kí tự thì thay font là ổn:D

Ps: bác nào hướng dẫn bỏ căn giữa được ko??? Không căn giữa nhìn đẹp hơn mà không biết bỏ :(

SunshineVietNam

Thêm ký tự belle vào font

Công cụ:
1. Font Creator: copy các ký tự belle từ font này sang font khác
2. Font có kí tự belle (các dấu tích, gạch chéo,... ở phần symbol của font)
...

Dùng cách làm này nhưng quan sát kỹ trong font Android tớ up kèm sẵn, thay đúng cái nào ra cái đấy nhé. Vì tớ ko thay symbol belle vào "à" hay "è" gì hết @@

manhtu

nếu chọn Replace all remaining thì có những từ nó nằm trong 1 câu nguyên vẹn thì cũng sẽ bị thay luôn

caobang200

ĐÚNG VẬY,trước mình làm rùi vd: nếu chỉ là option thì ok nhưng nếu có " option list..." thi nguy hiểm. bản này ko biết có bị thế ko! tốt nhất là replace từng fat 1.
nếu chọn Replace all remaining thì có những từ nó nằm trong 1 câu nguyên vẹn thì cũng sẽ bị thay luôn

manhtu

chỉ cần dịch những chỗ ở thanh navibar là được
dịch theo cái này nó làm phát tất cả luôn, kể cả trong trình đơn

realman225

chỉ cần dịch những chỗ ở thanh navibar là được
dịch theo cái này nó làm phát tất cả luôn, kể cả trong trình đơn
nếu làm bằng tay thì ko thể full được đâu a ơi,mất thời gian lắm

SunshineVietNam

ĐÚNG VẬY,trước mình làm rùi vd: nếu chỉ là option thì ok nhưng nếu có " option list..." thi nguy hiểm. bản này ko biết có bị thế ko! tốt nhất là replace từng fat 1.

Hiểu như bạn là chính xác, nhưng mà xác suất khi gặp dòng Options list ấy chắc ko nhiều @@ - đúng là tớ cũng chưa bao h gặp, vì thế tớ đã cho luôn thành Replace all remaining thay vì ấn chọn Replace this :D. Nếu bạn kiên nhẫn thì cứ ấn Enter mỗi lần xuất hiện khung thông báo replace ấy :)
Chứ nguyên gốc ban đầu, bài tutorial DiY by babu.rajiv2007 cũng làm Replace this :D

vcoin1000

Sau khi mình làm theo bạn thì chẵng thấy có khác gì so với Mod symbian anna cũ hết trừ ký tự belle

khiem777k

cho mình hỏi với...mình bung roft2 ra ko có cái file entry291 trong Rofs2/resource/skins/ bạn ah

0908727527

Sau khi mình làm theo bạn thì chẵng thấy có khác gì so với Mod symbian anna cũ hết trừ ký tự belle

Thì chỉ thay đổi cái Navibar thôi mà :-? Sao mà mê cả Belle vào V5 đc :-|

cho mình hỏi với...mình bung roft2 ra ko có cái file entry291 trong Rofs2/resource/skins/ bạn ah

Mở Seris60skins.mif bằng SISContents bạn nhé

hung160990

đọc cũng chả hiểu gì cả
mà lâu k sang bên cfw nên cũng k rõ belle là thế nào
ai giải thích giùm mình được không