• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[TUTORIAL] MOD LANDSCAPE MENU ĐƠN GIẢN NHẤT CHO CFW N97(MINI)/C6 (STEP - BY - STEP)

SunshineVietNam

ạch :|, flash xong h mới để ý, cái bàn phím qwerty màn hình rộng chỉ dc khi để màn hình ngang, còn lúc để ngang như thế thì trong menu vẫn ko dc như giới thiệu, chỉ có ngoài HS là đổi dc thế thôi, ai đã test trên V5 CFW C6 cho ý kiến tý

nhoxjnhzai

Mod này liên quan j đến staticfureas.dll đâu ta?
Không hiểu sunshine nói j :D mini qwerty à?

simhoang

cái menu đứng mà không center thì làm thế nào được nhỉ?
vì menu đứng mà để center nó hơi thô sao ấy

mất tín năng điều chỉnh độ sáng FW gốc rồi.
đèn sáng lắm

cái này là sao nhỉ? là dùng mod gì là bị mất?

SunshineVietNam

Không hiểu sunshine nói j :D..

Ý tớ là thế này:

boy_online01

ạch :|, flash xong h mới để ý, cái bàn phím qwerty màn hình rộng chỉ dc khi để màn hình ngang, còn lúc để ngang như thế thì trong menu vẫn ko dc như giới thiệu, chỉ có ngoài HS là đổi dc thế thôi, ai đã test trên V5 CFW C6 cho ý kiến tý

Dọc mãi mới hiểu bạn nói gì ^^. Khi tải về nhớ kiểm tra hộ mình xem trong folder sys có folder bin ko nhé, vì có một số mod mình quên ko bỏ vào sys/bin mà chỉ bỏ vào sys thôi. Bạn move hết những thứ trong sys vào bin xem. Hoặc là tự làm lấy ý :D.

Không hiểu sunshine nói j :D mini qwerty à?
Cái file đó là lược bỏ/thêm miniqwerty, mình tưởng nó cũng liên quan đến full qwerty nên vứt luôn vào. Mặc dù file mình vứt vào nó vẫn để miniqwerty, nhưng thừa còn hơn thiếu :D
cái menu đứng mà không center thì làm thế nào được nhỉ?
vì menu đứng mà để center nó hơi thô sao ấy

Lấy cái dll ko có center text ở trên bước 1 về làm lại từ đầu nhé :D

SunshineVietNam

thanks bạn nhiều, thế cái matrixmenu.exe cho C6 đó là cái làm cho menu cũng giống như S^3 khi xoay ngang hả bạn, tại vì tớ chỉ cần cái đó thôi.

boy_online01

thanks bạn nhiều, thế cái matrixmenu.exe cho C6 đó là cái làm cho menu cũng giống như S^3 khi xoay ngang hả bạn, tại vì tớ chỉ cần cái đó thôi.

Hình như cái matrixmenu.exe ấy đã đc mod lại rùi, bắt buộc bạn phải dùng. Mình đã thử dùng cái matrixmenu.exe của C6 nguyên gốc nhưng ko thành công, thiếu nó thì thành rút gọn lề phải :D.

simhoang

mình làm sai đoạn nào mà nó mất luôn cái chữ tùy chọn và chữ thoát luôn. không giống như hình này

ban đầu mình có menu big icon đứng rồi
mình tải thêm big icon ngang của boy rồi thay số 6 bằng số 12 để có menu ngang 3*5
tiếp theo ném mMatrixmenu.exe và chạy patch 10283389.dll của máy mình rồi flash nhưng nó lại không có chữ tùy chọn và chữ thoát. nó mất luôn òi hic!

boy_online01

mình làm sai đoạn nào mà nó mất luôn cái chữ tùy chọn và chữ thoát luôn. không giống như hình này
ban đầu mình có menu big icon đứng rồi
mình tải thêm big icon ngang của boy rồi thay số 6 bằng số 12 để có menu ngang 3*5
tiếp theo ném mMatrixmenu.exe và chạy patch 10283389.dll của máy mình rồi flash nhưng nó lại không có chữ tùy chọn và chữ thoát. nó mất luôn òi hic!

Mình cũng bị vậy rồi.
Chắc bạn làm thiếu bước nào đó thôi. Bạn làm lại xem :D. Chú ý bước 2 nếu ko dùng center text ngang thì vẫn phải dùng cái ModGridMenu.exe để patch, và bước 4 thì chắc chắn ko thể bỏ qua rồi :D

simhoang

cho mình hỏi là khi làm xong rồi chỉ copy file 10283389.dll vào sys/bin rồi flash là xong hay copy file nào nữa không nhỉ?
vì mình thấy có thêm file 10283389.dll.bak nữa

boy_online01

cho mình hỏi là khi làm xong rồi chỉ copy file 10283389.dll vào sys/bin rồi flash là xong hay copy file nào nữa không nhỉ?
vì mình thấy có thêm file 10283389.dll.bak nữa

File đó là file backup gốc, bạn dùng file ko có bak đằng sau là được. Nếu mod thêm qwerty N8 thì tải thêm bộ ngôn ngữ và sắp xếp bàn phím ^^

nhoxjnhzai

File đó là file backup gốc, bạn dùng file ko có bak đằng sau là được. Nếu mod thêm qwerty N8 thì tải thêm bộ ngôn ngữ và sắp xếp bàn phím ^^
của mình k cầm copy ngôn ngữ chỉ cần copy file input...dll thôi như mod qwerty bt thôi có cần ngôn
ngữ j đâu nhỉ?
@simhoang::copy cả sys trong lanspace mod nữa bạn ạ

boy_online01

của mình k cầm copy ngôn ngữ chỉ cần copy file input...dll thôi như mod qwerty bt thôi có cần ngôn
ngữ j đâu nhỉ?
@simhoang::copy cả sys trong lanspace mod nữa bạn ạ

Cái ngôn ngữ r96 ở trên blog bác bình có 2 cái: 1 cái bị lỗi phím AB/1* và 1 cái đã fix, mình lấy cái fix + Eng 11x5 về :D. Nếu thấy bàn phím qwerty ko bị lỗi thì ko cần tải cái đó.
Nếu tải cái patch của mình thì ko có folder sys đâu ^^. Vì folder đó có file matrixmenu.exe của riêng C6 nên mình xoá lun :p.

tc89

Chủ top cho m xin cái theme ma bạn chụp hình ở trên đi?