• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[TUTORIAL] MOD LANDSCAPE MENU ĐƠN GIẢN NHẤT CHO CFW N97(MINI)/C6 (STEP - BY - STEP)

simhoang

mình làm sai đoạn nào mà nó mất luôn cái chữ tùy chọn và chữ thoát luôn. không giống như hình này

ban đầu mình có menu big icon đứng rồi
mình tải thêm big icon ngang của boy rồi thay số 6 bằng số 12 để có menu ngang 3*5
tiếp theo ném mMatrixmenu.exe và chạy patch 10283389.dll của máy mình rồi flash nhưng nó lại không có chữ tùy chọn và chữ thoát. nó mất luôn òi hic!

Mình cũng bị vậy rồi.
Chắc bạn làm thiếu bước nào đó thôi. Bạn làm lại xem :D. Chú ý bước 2 nếu ko dùng center text ngang thì vẫn phải dùng cái ModGridMenu.exe để patch, và bước 4 thì chắc chắn ko thể bỏ qua rồi :D

đã hiểu nguyên nhân rồi
là do cái file eikcoctl.dll
bạn boy đưa thiếu 1 file đó nên không hiện được cái chữ thoát với tùy chọn
bạn chỉ đưa lên file Matrixmenu.exe mà thiếu mất file eikcoctl.dll

boy_online01

đã hiểu nguyên nhân rồi
là do cái file eikcoctl.dll
bạn boy đưa thiếu 1 file đó nên không hiện được cái chữ thoát với tùy chọn
bạn chỉ đưa lên file Matrixmenu.exe mà thiếu mất file eikcoctl.dll

Cám ơn bạn mình sẽ sửa lại một chút trên #1. Mà cái file đó cũng quy định ẩn hiện menu mà :D

Chủ top cho m xin cái theme ma bạn chụp hình ở trên đi?

Cái themes đó nằm trong core bạn ạ :D. Mình ko biết tách nó ra kiểu gì nữa.

thanhhaifire

simhoang nói rất đúng ! tin tưởng ông này, mượn đc máy mình làm cả tiếng, xong down của binh24 mới thấy còn file eikcoctl.dll. :D
chủ 2pic bồi thường đi ;p

boy_online01

simhoang nói rất đúng ! tin tưởng ông này, mượn đc máy mình làm cả tiếng, xong down của binh24 mới thấy còn file eikcoctl.dll. :D
chủ 2pic bồi thường đi ;p

Ặc bác nói thế em bùn chít :(( May được câu bôi đỏ kéo lại ^^

kaise

bác boy_online làm giùm em với
bác làm giúp em 1 bản cho cfw C6
Menu dọc: 4x5
Menu ngang: 5x4
Center text: Có
Bàn phím alpha 6 dòng: Có
Full qwerty: Có -bộ mà có dòng số trên ngôn ngữ EN ấy ak.
Show open apps: có
thích hợp với tap unlock

cái menu ngang thì giống như trong hình này ak

hình này mượn tạm của bác dragon xíu.
cảm ơn bác trước.mong bác giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

tc89

M làm theo bạn nhưng mà khi flash xong màn hình máy sáng hơn bình thường là sao bạn? chỉnh vêg tối nhất vẫn sáng quá. có cách nào chữa k bạn?

barracuda

cho mình hỏi,khi làm xong pack thì chỉ cần copy file 10283389.dll vào FW rồi nén lại thôi à :| còn cái matrixmenu thì vứt vào đâu :-?? chả thấy chủ thớt nói rõ khi cook thì làm j với file này

Luu_Tan_Vu

cho mình hỏi,khi làm xong pack thì chỉ cần copy file 10283389.dll vào FW rồi nén lại thôi à :| còn cái matrixmenu thì vứt vào đâu :-?? chả thấy chủ thớt nói rõ khi cook thì làm j với file này
quăng vô sys bin

Dragon459

Manager
ko cần chỉnh j à,cứ vứt vào thôi :-??
nếu bạn lấy 10283389.dll của fw của bạn thì phải chỉnh.còn nếu dow từ các mod đã chỉnh thì cứ thế quẳng vào rofs thôi.flash và trải nghiệm

barracuda

bác boy_online làm cho 1 mình 1 bản
Landscape + menu 3x4 và 2x6 big icon + mod full qwerty + alpha 6 dòng(đổi chỗ phím "Chuyển bàn phím" và phím "OK") + show open apps + center text cho C6
nhưng bỏ cái mod mod full qwerty đc k :( mình muốn bàn phím qwerty gốc

barracuda

bác boy_online ơi ,bản của bác làm cho mình hình như quên ko dùng mod này Mod ẩn/hiện Show open apps nhưng cũng k quan trọng lắm

ThanhTungHT

Active Member
Bài viết rất ấn tượng! Tiện thể hỏi luôn boy_online,Bạn có thể làm được Menu 4x4 cả ngang cả dọc đều là big icon ko? Nếu có thể thì gửi cái grid cho mình nhé^^

simhoang

Bài viết rất ấn tượng! Tiện thể hỏi luôn boy_online,Bạn có thể làm được Menu 4x4 cả ngang cả dọc đều là big icon ko? Nếu có thể thì gửi cái grid cho mình nhé^^
menu 4x4 thì dọc vẫn có big nhưng ngang thì hình như là không big được thì phải. do không có đủ chỗ. kể cả 3 hàng hình như cũng không big được. còn 4 hàng thì chắc càng không

ThanhTungHT

Active Member
menu 4x4 thì dọc vẫn có big nhưng ngang thì hình như là không big được thì phải. do không có đủ chỗ. kể cả 3 hàng hình như cũng không big được. còn 4 hàng thì chắc càng không

Khó nhỉ! Bây giờ nhìn hàng ngang mà 3x4 small nhìn chuối chuối thế nào ấy,Vì khoảng cách các App lớn quá,nhìn xấu kinh!