• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[TUTORIAL] MOD LANDSCAPE MENU ĐƠN GIẢN NHẤT CHO CFW N97(MINI)/C6 (STEP - BY - STEP)

ThanhTungHT

Active Member
Nhiều khi fix cái này nó ảnh hưởng tới cái kia. Fix wa fix lại một hồi lòi ra đầy lỗi con con =))

Giờ nhiều ROM wá. Như hồi trước có mỗi ROM gốc 5800, update lên bản mới vẫn còn biết đường mà mod. Giờ thì... :((

Thử làm 1 bản N97 mini V30 cho 5800 xem.Hình như 5800 chưa ai làm bản này.....

kangnam

có mod tự động xoay bàn phím qwerty theo cảm biến cho cfw n97 mini v12 hok cho mình xin .....

LoiPT

làm sao để có được Mod Landscape menu sym^3
giúp em ạ. xin hướng dẫn cụ thể

ruby10

Dưới đây là một số mod mình đã làm sẵn, các bạn chỉ việc tải về bỏ vào rofs2:

UPDATE 7/7:

Do cfw C6 v40 và N97 mini v30 ko dùng đc file 10283389.dll cũ (nếu dùng sẽ bị restart liên tục) nên mình đã trích file này ra từ fw gốc trên Navifirm:
10283389.dll rành riêng cho C6 v40 và N97 mini v30 (chưa mod gì cả)

10283389.dll rành riêng cho C6 v40 và N97 mini v30 (đã mod sẵn Center text menu đứng và ngang)

mình có bỏ mod "Landscape + menu 4x4 và 3x5 big icon + mod full qwerty + alpha 6 dòng(đổi chỗ phím "Chuyển bàn phím" và phím "OK") + show open apps + center text cho C6 " vào nhưng bị restar liên tục, vậy giờ bỏ file 10283389.dll mới vào rofs đúng ko bạn.

boy_online01

mình có bỏ mod "Landscape + menu 4x4 và 3x5 big icon + mod full qwerty + alpha 6 dòng(đổi chỗ phím "Chuyển bàn phím" và phím "OK") + show open apps + center text cho C6 " vào nhưng bị restar liên tục, vậy giờ bỏ file 10283389.dll mới vào rofs đúng ko bạn.

Ừ đúng rồi :D

boy_online01

:( bỏ zô nó ra cái gì ấy, cook bao nhiêu mất tiu hết :(

Thế bạn mod cho cfw nào? C6v20 hay C6v40 hay N97 mini v12 hay N97 mini v30 :-/? Mấy cái đó khác nhau nha bạn. Mà hầu hết các mod trên mình đều test trên máy mình rồi mà.

ruby10

Thế bạn mod cho cfw nào? C6v20 hay C6v40 hay N97 mini v12 hay N97 mini v30 :-/? Mấy cái đó khác nhau nha bạn. Mà hầu hết các mod trên mình đều test trên máy mình rồi mà.

cfw c6 v40 của vungnguyenmt, mình có cook thêm 1 số mod nhỏ, và cook thêm mod của bạn và file dll đó, nhưng ko thấy menu 4x4 và hầu hết các mod mình đã cook vào, ra nguyên trạng bản gốc

boy_online01

cfw c6 v40 của vungnguyenmt, mình có cook thêm 1 số mod nhỏ, và cook thêm mod của bạn và file dll đó, nhưng ko thấy menu 4x4 và hầu hết các mod mình đã cook vào, ra nguyên trạng bản gốc

Trời, cái mod đó dùng cho C6 v20 thôi. Bắt đầu từ chữ UPDATE 7/7 mới là các mod dành cho C6v40, N97v30. Bạn patch lại đi :D

ruby10

Trời, cái mod đó dùng cho C6 v20 thôi. Bắt đầu từ chữ UPDATE 7/7 mới là các mod dành cho C6v40, N97v30. Bạn patch lại đi :D

ừ tks bạn nha, à bạn có thể giúp mình sửa core 101 sao cho giống với core 007 của bunrieucua ko, giúp mình với.
Tình hình là em chưa biết cách edit core để port từ 007 lên 101 ( biết port rofs nhưng ko biết port core) nên ko flash đc CFW của bunrieucua [ vì rất thích bản này nhưng lỡ up lên 101 ] nên nhờ mod và các pro trong diễn đàn edit giúp 1 bộ core 101 để flash cùng với CFW của bunrieucua. Ai edit giúp xin để lại lời nhắn trên 2pic nha em tks trc'.Xin nhờ mod và các pro giúp ạ. Thân

boy_online01

ừ tks bạn nha, à bạn có thể giúp mình sửa core 101 sao cho giống với core 007 của bunrieucua ko, giúp mình với.

Ko hiểu ý bạn lắm nhưng nếu là mình thì mình làm thế này:
Down bộ core 5800 v101 trên blog binh24 về.
Down cfw của anh bún rồi đổi tên lại cho giống với rofs2 trong gói core của binh24.
Flash.

ThanhTungHT

Active Member
Ko hiểu ý bạn lắm nhưng nếu là mình thì mình làm thế này:
Down bộ core 5800 v101 trên blog binh24 về.
Down cfw của anh bún rồi đổi tên lại cho giống với rofs2 trong gói core của binh24.
Flash.

Ko đc đâu e ak.Vì bunrieucua Edit một phần Rofs2 vào Core rùi... nên phải chuyển cả Core và Rofs2 của bún vào Core và Rofs2 V101 mới Flash đc :D

ruby10

Ko đc đâu e ak.Vì bunrieucua Edit một phần Rofs2 vào Core rùi... nên phải chuyển cả Core và Rofs2 của bún vào Core và Rofs2 V101 mới Flash đc :D

bạn có thể giúp mình chuyển core 007 của bún vào core 101 giúp mình đc ko bạn.

tungtt

Có Pro nào mod luôn file sis cho ae nhờ được không, cứ mod rồi flash hoài mất thời gian lắm.. thank