• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[TUTORIAL] MOD LANDSCAPE MENU ĐƠN GIẢN NHẤT CHO CFW N97(MINI)/C6 (STEP - BY - STEP)

hung160990

hiện tại mình đang dùng c6v20
menu 4*4 dọc
có mod thêm bàn phím 6 dòng và căn giữa
có hiện Show open apps

nay muốn làm 1 bản:
menu 4*4 dọc
ngang là menu 2*6
có center text ở ngang và dọc
bàn phím 6 dòng
hiện Show open apps
không full qwerty n8
mình làm mãi mà k thể làm được
ai giúp mình với
hoặc là hướng dẫn mình làm từng bước cũng được

hung160990

hiện tại mình đang dùng c6v20
menu 4*4 dọc
có mod thêm bàn phím 6 dòng và căn giữa
có hiện Show open apps

nay muốn làm 1 bản:
menu 4*4 dọc
ngang là menu 2*6
có center text ở ngang và dọc
bàn phím 6 dòng
hiện Show open apps
không full qwerty n8
mình làm mãi mà k thể làm được
ai giúp mình với
hoặc là hướng dẫn mình làm từng bước cũng được

có ai giúp mình với :(

LoiPT

Landscape + menu 3x4 và 2x6 big icon +mod full qwerty + alpha 6 dòng+show open apps + center text cho N97 mini v30 (chưa test trên C6v40)
em dùng mod này ch c6v40 bị lỗi không hiện được mặt cười

Chỉnh sửa cuối:

hoangphonghd

CHỦ THỚT LÀM CHO N97MN 1 BẢN 4X4, 3X5(2X6) BIG ICON VỚI. THANK NHÌU. BẠN HIỀN CỦA TÔI.

tc89

Các Pro cho m hỏi muốn lấy bàn phím nhắn tin từ một fw khác thì lấy những file nào vậy? Thanks

Tux3d0k4m3n

Bạn thân ơi!!! Mình đã thử mod full qwerty cho c6 00 của mình theo cách của bạn nhưng mà không được bạn ạ!! Phiền bạn huớng dẫn lại dùm mình được không. Mình mod rồi Flash thì no chỉ load được đến lúc khởi động lên chữ Nokia rồi đơ luôn ko lên được nữa.

tanphong85

KHONG HIEU GI HET

Cac bac lam on di co viet bai huong dan thi huong dan ky cang mot chuc.Minh vao va doc qua khong hieu gi het kh dau duoi gi het.chan qua

kulboy_vn

bác boy có patcher hướng dẫn làm mod thu nhỏ thanh tùy chọn khi để máy nằm ngang ý. thì cho e xin ạ? thanks bác trc! Cho e hoỉ file liên quan đến thu hẹp thanh tùy chọn nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

kulboy_vn

sao k có ai trả lời gìum mình với? A boy ơi giờ e mà dùng bước 4 cho file 10283389.dll của n97mini thì sẽ gây lỗi ạ đã có ai fix đc chưa a? E muốn mod thu hẹp thanh tuỳ chọn khi máy nằm ngang thanh đó gọn lại chứ bây giờ cfw of e thanh đó rộng như là fw gốc ý nhìn mà ghét hỳhỳ:) mong a chỉ e cách để thu hẹp nó lại với file 10283389.dll củ e giờ đang dùng ạ! Thanksa trc!

boy_online01

sao k có ai trả lời gìum mình với? A boy ơi giờ e mà dùng bước 4 cho file 10283389.dll của n97mini thì sẽ gây lỗi ạ đã có ai fix đc chưa a? E muốn mod thu hẹp thanh tuỳ chọn khi máy nằm ngang thanh đó gọn lại chứ bây giờ cfw of e thanh đó rộng như là fw gốc ý nhìn mà ghét hỳhỳ:) mong a chỉ e cách để thu hẹp nó lại với file 10283389.dll củ e giờ đang dùng ạ! Thanksa trc!

Sorry nhé, cái topic này cũng lâu rồi nên mình ko để ý lắm :D. Thế bạn dùng cho CFW N97 v12 hay N97 v30? Nếu dùng cho N97 v30 thì down cái file 10283389.dll chưa mod dành cho N97v30 trên #1 về, sau đó sử dụng cái này để patch: www.mediafire.com/?58ymvy3ta19rcrb .

kulboy_vn

Sorry nhé, cái topic này cũng lâu rồi nên mình ko để ý lắm :D. Thế bạn dùng cho CFW N97 v12 hay N97 v30? Nếu dùng cho N97 v30 thì down cái file 10283389.dll chưa mod dành cho N97v30 trên #1 về, sau đó sử dụng cái này để patch: www.mediafire.com/?58ymvy3ta19rcrb .
e thanks a boy nha chờ a lâu quá lên e thử liều e làmtheo bước 4 luôn rồi nhưng k thấy lỗi gì cả hìhì mà landspace v1 là tnào nhỉ e gà mà:)

LoiPT

topic này lâu rồi mà rất hay vậy mà không ai vote, mình mở màn Vote tuyệt vời
e thanks a boy nha chờ a lâu quá lên e thử liều e làmtheo bước 4 luôn rồi nhưng k thấy lỗi gì cả hìhì mà landspace v1 là tnào nhỉ e gà mà:)
nó như ảnh và lời giới thiệu đó

thanh tùy chọn suống dưới, mặc định nằm bên phải