• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tỷ lệ phone chết khi hạ FW có cao không?

haydetoiyeu

em có con 5800,khi trước toàn up fw bằng NSU...thấy ở phiên bản 08 thì cái mobiread nó chạy được không bị lỗi như bản 11 có thể trượt kéo mà không cần dùng bàn phím ảo.nhưng khi em up len bản 11 thì bị lỗi.Giờ em muốn hạ fw xuống bằng JAF thì khả năng die có cao không ạ... :( ,nghe mấy bác die fone lên cũng hơi nản.

habaolinh

Super V.I.P
Làm gì mà 100%, bạn cứ chạy thử, nếu nó báo cho phép hạ ver thì ok, còn nếu cảnh báo thì dừng lại, hại gì đâu.

tankinh

Hôm bữa mới mua, tôi ko biết nên sau khi up FW31 tôi up lại FW30 -> xxxxxx tưởng die rồi chứ, Buồn hiu, sau đó quyết định up lại FW31 chạy bình thường ko sao hết. :D

haydetoiyeu

hix,mấy lần em định hạ bằng JAF nhưng run tay nên thôi...nhưng trong JAF có cái dowgradate mà.có bác nào dùng chưa nhỉ?

vtvt_vt

Mình thấy trên net có bài: How to downgrading Tube NOKIA 5800 with Software and USB cable

1. Chạy emulator JAF box,
Bước 1, chọn Random Pkey Raskal SN
Bước 2, chọn JAF (main)
Click GO
2. Chương trình JAF sẽ khởi động.
Chọn tab BB5
Trong trường hợp downgrade firmware, ta check vào hộp Downgrade
Bỏ, không chọn hộp Normal
Mục Operation, click TAB INFCHK
Mục Phone mode, click tab ? (dấu ?)

3. Sau khi firmware và điện thoại được nhận diện xong, ta click vào tab FLASH trong mục Operation để tiến hành.

4. Chờ cho đến khi quá trình flash tiến hành xong và hưởng thành quả với Tube Nokia 5800 của bạn.

Chưa thử qua nên không chịu trách nhiệm về bài viết này. :-?
Nguồn: stefan-cell.blogspot.com/2009/02/how-to-downgrading-tube-nokia-5800-with.html

haydetoiyeu

Mình thấy trên net có bài: How to downgrading Tube NOKIA 5800 with Software and USB cable

1. Chạy emulator JAF box,
Bước 1, chọn Random Pkey Raskal SN
Bước 2, chọn JAF (main)
Click GO
2. Chương trình JAF sẽ khởi động.
Chọn tab BB5
Trong trường hợp downgrade firmware, ta check vào hộp Downgrade
Bỏ, không chọn hộp Normal
Mục Operation, click TAB INFCHK
Mục Phone mode, click tab ? (dấu ?)

3. Sau khi firmware và điện thoại được nhận diện xong, ta click vào tab FLASH trong mục Operation để tiến hành.

4. Chờ cho đến khi quá trình flash tiến hành xong và hưởng thành quả với Tube Nokia 5800 của bạn.

Chưa thử qua nên không chịu trách nhiệm về bài viết này. :-?
Nguồn: stefan-cell.blogspot.com/2009/02/how-to-downgrading-tube-nokia-5800-with.html

bác quả là vui tính :D .Chờ xem có khả thi không em mới dám đem vợ iu ra làm thí nghiệm...có pro nào còn cao kiến nào nữa không nhỉ ;)

trongvuvan

bác tiến hành downgrade đi, rồi được hay không, post lên để anh em có kinh nghiệm để xử lý.

hauhien

bạn không nên hạ fw xuống, nếu bạn hạ fw xuống 100% máy của bạn sẽ die và bạn phải mang may ra care. Tui cũng đã bị rồi.

haydetoiyeu

bạn không nên hạ fw xuống, nếu bạn hạ fw xuống 100% máy của bạn sẽ die và bạn phải mang may ra care. Tui cũng đã bị rồi.

xin chia buồn cùng bác....lại một lá phiếu cho việc không nên hạ fw.mà sao em thấy lạ nhỉ,chỉ là thay thế fw thôi mà có thể chết được flash :-??

LeMyChinh

hạ FW thì cũng được nhưng nên mang ra care có box làm thì ok.tự làm thì die đó bạn.nhưng vẫn cứu được nếu bạn flats lại FW mới nhất của nó.nếu bạn chưa thử có thể làm 1 lần cho biết.ok

vtp9x

Đừng downgrade những máy sl3 là được. khi downgade nên dùng box và backup ( check info) lại ( có gì thì còn write lại). chết máy thì chơi lại vs cao hơn là ok nhưng config key mà 0000000000 thì toi:D