• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tỷ lệ phone chết khi hạ FW có cao không?

bosscarrot

Các bác cứ liều đi rồi biết, hình như có bác nào đó up firmware bị hỏng main luôn đó, phải thay cái mới.

anhtoanhanoi

em đã vác ra Điện Biên Phủ bảo hành rồi nhá
^^
:( phải chia tay em nó từ chiều qua nhớ quá

o0Bdra0o

Hớ hớ bác này giống mình, mình cũng phải ra Điện Biên Phủ chờ mất 2 tuần, em mang ra Nguyễn Chí Thanh thì nó bảo từ chối bảo hành chán đời thế, may mà ở Điện Biên Phủ họ lại làm cho

silentboy51

Các bác ơi! Em buồn quá, sau khi thực hiện các thao tác hạ firmware thì bây giờ máy N81 của em bật lên thì nó chỉ rung 1 cái rồi sáng mấy cái đèn phím, chứ không sáng được cái đèn màn hình. Nối cable vào máy tính nó không nhận tín hiệu thì làm sao up firmware lại đây.
Em không biết cái này bị có nặng và có thể sửa được không nữa. Lo lắng quá đi mất. Ai cứu em với. Huhu!

tanmai123

Các bác ơi! Em buồn quá, sau khi thực hiện các thao tác hạ firmware thì bây giờ máy N81 của em bật lên thì nó chỉ rung 1 cái rồi sáng mấy cái đèn phím, chứ không sáng được cái đèn màn hình. Nối cable vào máy tính nó không nhận tín hiệu thì làm sao up firmware lại đây.
Em không biết cái này bị có nặng và có thể sửa được không nữa. Lo lắng quá đi mất. Ai cứu em với. Huhu!

Bạn up lại FW mới nhất = JAF chế độ dead phone thử đi :-?

silentboy51

Cám ơn bạn! Để mình thử coi sao! Nhưng mình nghi không được vì khi bật nguồn điện thoại thì trên PC ko nhận được tín hiệu kết nối từ cable USB.

tanmai123

Cám ơn bạn! Để mình thử coi sao! Nhưng mình nghi không được vì khi bật nguồn điện thoại thì trên PC ko nhận được tín hiệu kết nối từ cable USB.

Bạn chưa thử sao biết là ko đc :)). Up chế độ dead phone là phải tắt nguồn đt trước khi up nhé bạn

BuuPhucCT

Well-Known Member
Up FW tuy đơn giản nhưng cũng có nhiều rủi ro. Cách tốt nhất là nên tham khảo kỹ trước khi UP hay tốt nhất là nhờ ai đó có kinh nghiệm UP giúp mình là OK nhất.

ndtdlhagiang

Up FW tuy đơn giản nhưng cũng có nhiều rủi ro. Cách tốt nhất là nên tham khảo kỹ trước khi UP hay tốt nhất là nhờ ai đó có kinh nghiệm UP giúp mình là OK nhất.

Mình đồng ý với bạn, nhờ người có kinh nghiệm là tốt nhất rồi, nếu bạn ấy muốn có kinh nghiệm thì phải tự làm, mắc đến đâu hỏi đến đó là hay nhất.

silentboy51

Ôi mừng quá 2 bạn ơi! Đang có tín hiệu tốt! Waiting...
====
Ok! Thành công rồi! Tưởng ngày mai phải đi NOKIA CARE rồi. Cám ơn tanmai123 nhiều nhé! GOOD NIGHT!

tanmai123

Ôi mừng quá 2 bạn ơi! Đang có tín hiệu tốt! Waiting...
====
Ok! Thành công rồi! Tưởng ngày mai phải đi NOKIA CARE rồi. Cám ơn tanmai123 nhiều nhé! GOOD NIGHT!
Ra CẢE thế nào nó cũng bung máy ban. Cái nào bạn không biết thì cứ hỏi anh em biết thì sẽ chỉ cho

thienkiss3

Nếu bạn không tin những lời đồn thổi và bạn thích phiêu lưu thì bạn có thể làm điều đó nhưng bạn nên lưu ý khi hạ Ver thì khả năng nguy hiểm rất là cao nêu bạn mún UP lại thì khi UP bằng JAF bạn có thể bỏ chọn CRT 308 và CRT RPL vì đây là hay vùng bảo mật quan trọng nhất nếu nó banh thì mình cũng banh theo hihihi để tránh rủi ro bạn có thể làm theo cách này nhưng mình xin chúc bạn thật may mắn khi làm hihihihi . Nếu không bạn sẽ phải gửi file để có thể đồng bộ lại những vùng bảo mật này giá em nó là khoảng 500k đến 800k tuỳ máy nhưng thật buồn hiện nay log BB5 đã bị Clock nên mấy anh Hoàng Thông Mobile rất cần nhiều thơi gian cho việc này . Chúc bạn thành công .

hackerKD

Hả...Up cũng rủi ro mà hạ càng run tay hơn...Em up cái N97 hùi hôm qua bằng PC Siute...Vừa down FW xong đang up thì mất điện ... May là gắn sẵn pin trong laptop không là toi cái đt mới mua :))
Vậy lỡ die khi up thì seo các pác...up lại à....có nhìu người nói hạ FW die thì up lên lại...đơn giản nhỉ ^^!

thanhvnn

Hả...Up cũng rủi ro mà hạ càng run tay hơn...Em up cái N97 hùi hôm qua bằng PC Siute...Vừa down FW xong đang up thì mất điện ... May là gắn sẵn pin trong laptop không là toi cái đt mới mua :))
Vậy lỡ die khi up thì seo các pác...up lại à....có nhìu người nói hạ FW die thì up lên lại...đơn giản nhỉ ^^!
bạn may mắn hơn tui. đang up thì tắt ngúm.nhưng up lại thì thấy ok.chưa thấy hiện tượng gì? hơi lo:-??

uongsting

bạn may mắn hơn tui. đang up thì tắt ngúm.nhưng up lại thì thấy ok.chưa thấy hiện tượng gì? hơi lo:-??

Nói chung là xui thì mới hỏng main thôi, nếu hạ fw bị die tạm thời ( mở lên nó hiện nhiều sọc dọc ngang ) thì chỉ cần flash lại phiên bản fw ban đầu hoặc cao hơn là ổn.

NokiaS60V5

Chắc là ko thể down FW cho 58 đc, die liền, nhưng khắc phục cũng dễ nên ai muôn thử cứ thử thoải mái:D

galabuon

Nếu mà down mà vẫn chạy thì có người đã liều lấy fw của 5530, 5230 mà chích vào cho em 5800 rồi. Nhưng hành động này tương đương downgrade nên ko chạy

habaolinh

Super V.I.P
Nếu mà down mà vẫn chạy thì có người đã liều lấy fw của 5530, 5230 mà chích vào cho em 5800 rồi. Nhưng hành động này tương đương downgrade nên ko chạy

Sax, down là down chứ sao lại lấy FW máy này sang chạy cho máy khác đc?
Bạn có thể down ver của 6300 nhưng làm sao có thể chạy từ 6300 sang 3110-c đc?

uongsting

Đã có người chạy fw của 5530 trên 5800 và ngược lại fw 5800 trên 5530 đó bạn. Bạn search clip mà xem nhé.