• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCBrowser7.4 offical VI S60V2 server Việt Nam

Thuongbincute

Mấy cái skin này dùng thế nào nhờ mấy pác bày mình 1 tí , em tải về mà ko biết cách sử dụng

DreamLand

Mấy cái skin này dùng thế nào nhờ mấy pác bày mình 1 tí , em tải về mà ko biết cách sử dụng
Bạn chép vào System/Apps/UCBrowserEn/Theme

Sau đó vào UC, Cài đặt -> Chủ đề để chọn Theme bạn thích.

lekien784

mấy bzo cho mình hỏi chút xíu.vấn đề là mình mình đang dùng UC7.2 lên DĐ thấy có bản UC7.4VH mình dow về cài chạy ok rồi sau đó mình remove tất cả đi để cài 1 bản UC mới nhất thì nó chỉ lên được đến màn hình khởi tạo thì bị đơ 1 lúc rồi out luôn.mình gỡ đi và cài lại bản cũ thì cũng vẫn bị hiện tượng đấy.Xin mấy bzo chỉ giáo dùm.Thank

piore

bạn thử kiếm bản uc khác kài lên, khởi tạo xong thì cài đè uc 7 vô xem đc không

quangdct

Bạn nên tải về 1 bản Ucweb khác và sau đó cài đè lên là ok.Hay dùng Xplore=>Syterm=>delete bản Ucweb cần xóa.Ko xóa ở Appman

lekien784

mình cài đè rồi mà vẫn không được.vào system xóa rồi cài lại cũng tất cả các bản UC 7.4 trên diễn đàn mà vẫn không được.Cài cả bản gốc 7.4 trên web của UC cũng bị vậy, vẫn báo intall complet nhưng chỉ được đến màn hình chọn quốc gia đến màn hình khởi tao thì đứng im và out, mình cài lại bản 6.3 thì vẫn dùng được bình thường.không hiểu bị lỗi gì.Nhờ các bzo test và cho xin ý kiến .Thank

quangdct

mình cài đè rồi mà vẫn không được.vào system xóa rồi cài lại cũng tất cả các bản UC 7.4 trên diễn đàn mà vẫn không được.Cài cả bản gốc 7.4 trên web của UC cũng bị vậy, vẫn báo intall complet nhưng chỉ được đến màn hình chọn quốc gia đến màn hình khởi tao thì đứng im và out, mình cài lại bản 6.3 thì vẫn dùng được bình thường.không hiểu bị lỗi gì.Nhờ các bzo test và cho xin ý kiến .Thank
Bạn đã làm như mình nói chưa? Cài cả 2 bản ucweb 7.4 của tàu và của Daoquangsu rồi vào mục Syterm xóa bỏ Ucweb tàu đi là được. Cái này mình gặp suốt. Vô tư mà

vjpcoj

Member
Bạn đã làm như mình nói chưa? Cài cả 2 bản ucweb 7.4 của tàu và của Daoquangsu rồi vào mục Syterm xóa bỏ Ucweb tàu đi là được. Cái này mình gặp suốt. Vô tư mà

vẫn không được bạn à.chán ghê.thôi bạn nào bị lỗi vậy thì vào trang chủ http://www.uc.cn/Vietnamese down bản chính thức về đi

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
HƯỚNG DẪN CÁCH CÀI BẢN "UCBrowser 7.4 offical VI S60V2 server Việt Nam" TRÊN CÁC DÒNG MÁY S60v2 (N70-N72 ; N7610,N6681, v.v...) !!!

Thời gian gần đây qua theo dõi mình thấy có nhiều thành viên không cài đặt được phần mềm UCBrowser 7.4 offical VI S60V2 server Việt Nam trên các dòng máy S60v2.Hôm nay mình xin hướng dẫn qua cho các bạn cách cài "mẹo" của thành viên quangdct. \-/;;)

Sau khi được cộng tác với cả 3 thành viên (Mod DreamLand ; TrMod daoquangsuquangdct ) mình đã cài đặt thử nghiệm thành công trên cả 2 dòng máy N70 và N7610. \-/;;)

Bây giờ các bạn hãy thực hiện theo hướng dẫn sau nhé!;;) :

- Bước 1: Trước hết bạn hãy cài đặt đầy đủ 1 Bộ Fonts hiển thị tốt Tiếng Việt trên máy. ---> (Có thể lựa chọn và tìm cho mình Bộ Fonts Tiếng Việt ở Topic này !!!).

- Bước 2: Nếu trước đây bạn đã cài 1 bản UC Browse rồi thì giờ đây bạn hãy Remove (gỡ bỏ hết) bản cũ này đi.Làm xong bước này bạn hãy cho Tắt nguồn-Khởi động lại máy lần 1.

- Bước 3: Bạn hãy vào Down bản Tiếng Anh (UC Browser 7.4 Official English Version Release) này về tiến hành cài đặt vào máy.

Theo hình ảnh minh họa bên dưới,bạn hãy chọn Select Your Country ---> "Others" để khởi tạo trang đầu với hình con sóc đội nón lá.

- Bước 4: Đây là 1 trong số các bài viết mà thành viên họ đang gặp rắc rối chung trong vấn đề cài đặt.

Và cũng xin được trích dẫn cách cài này của thành viên quangdct

Tức là thế này,bạn hãy dùng phần mềm Quản lý ổ đĩa (như: X-Plore ,System Explorer v.v...) vào ổ đĩa E (tức Thẻ nhớ) theo đường dẫn sau để xóa Folder UCBrowserEn: E:\System\Apps\UCBrowserEn .Tuyệt đối không được Remove (hay gỡ bỏ) bản này bằng trình duyệt App Manager trên hệ thống của máy Điện thoại.
Làm xong bước này bạn hãy nhớ Tắt nguồn-Khởi động lại máy lần 2 nhé!!!;;)

- Bước 5: Bạn hãy vào Down lại bản Tiếng Việt này của chủ Topic (UCBrowser7.4 offical VI S60V2 server Việt Nam) rồi cài đặt trên máy.

Và hãy nhớ làm theo hình ảnh minh họa bên dưới Chọn khu vực của bạn ---> là "Việt Nam" để khởi động trang đầu với hình con sóc đội nón lá.;;)

Để cho máy ổn định và chắc chắn hơn sau khi cài đặt bạn hãy cho máy Tắt nguồn-Khởi động lại máy lần 3 nhé!!!;;) ./.

--- *** --- -=&=- --- *** ---

Cuối cùng mong các bạn đọc kĩ hướng dẫn và chúc mọi người làm thành công!!!=D>;;)

cute09

Lạ nhỉ , 1 số máy rắc rối thế.Máy mình cài bản nào ăn bản đó.6630 1 thời !

Sanvu88

Member
Sao không vô wap.Ucweb.Com ma down. Nó có bản 7.4 chính thức rùi mà.Chạy khá nuột.