• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 6.3 - Phần mềm duyệt WEB mạnh nhất trên Mobile hiện nay!

phamtuantb

Posted via Mobile Device cai nay minh dang dung nhung khong download duoc tren nhung trang co dong ho dem nguoc va mediafire co bac nao biet xin chi giao?

romano81

Mình thấy nhiều bạn ca ngợi PM này quá trời, nào là nhanh, tải ít kb hơn...nhưng theo mình thấy cái này còn kém xa Opera Mini 4.2 nữa. Tải 1 trang web mà chia thành quá nhiều page. Có khi phải next đến 10 page mới hết 1 trang web (tính ra như vậy là nhiều hay ít kb hả các bạn?). Trong khi cái Opera mini tải 1 phát ok cả trang luôn. Hỗ trợ download thì cũng có hơn gì Opera đâu. Chán. Mình cài vô thử mấy lần thấy bực mình lại remove roài

Auto

Mình thấy nhiều bạn ca ngợi PM này quá trời, nào là nhanh, tải ít kb hơn...nhưng theo mình thấy cái này còn kém xa Opera Mini 4.2 nữa. Tải 1 trang web mà chia thành quá nhiều page. Có khi phải next đến 10 page mới hết 1 trang web (tính ra như vậy là nhiều hay ít kb hả các bạn?). Trong khi cái Opera mini tải 1 phát ok cả trang luôn. Hỗ trợ download thì cũng có hơn gì Opera đâu. Chán. Mình cài vô thử mấy lần thấy bực mình lại remove roài
1nhận xét rất ư là...phủ nhận!
Thế del đi rồi dùng opera đi nhé!
Mà chẳng hiểu pác nói nó chia page thế nào!
Trang web thế nào, nó load thế đấy!
Posted via Mobile Device

Auto

À wên nữa!
Bản 6.01 pác xài chưa?
Thử xem hài lòng k nhé!
Posted via Mobile Device

romano81

Nó chia page là thế này. Mình vô trang "S60v3 - PHẦN MỀM ỨNG DỤNG" chặng hạn. Thông thường thì sẽ phải hiện thị hết những gì có ở trang đầu tiên đúng không bạn? (Cái này khác với trang 1,2,3 nha bạn) Nhưng UCWEB lại chỉ load được 1 đoạn đầu trang gồm 1 vài topic, sau đó kick next page mới lại thêm vài topic nữa, cứ như vậy. Mình đã thử rồi nên mới chán

Auto

Nó chia page là thế này. Mình vô trang "S60v3 - PHẦN MỀM ỨNG DỤNG" chặng hạn. Thông thường thì sẽ phải hiện thị hết những gì có ở trang đầu tiên đúng không bạn? (Cái này khác với trang 1,2,3 nha bạn) Nhưng UCWEB lại chỉ load được 1 đoạn đầu trang gồm 1 vài topic, sau đó kick next page mới lại thêm vài topic nữa, cứ như vậy. Mình đã thử rồi nên mới chán
Đó k phải do pm mà do cài đặt hồ sơ của pác trên 4rum!
Chắc đang hiển thị 1page chỉ 10bài viết thôi đúng k?
Vào hồ sơ mà chỉnh lên nhiều nhiều...đến khi chóng mặt ;)
Posted via Mobile Device

Caominh171

Bạn xài bản 6.01 đi,mình thấy ổn định và ko có tình trạng mà bạn nói đâu;)
Thân!!

romano81

Mình cài vô chưa chỉnh sửa cài đặt gì hết. Thấy nó load như thế.

Chỉnh sửa cuối:

tonytrung235

opera là dạng load hết 1 trang nhưng xem gì thì zoom vào từng cái
còn cái này là nó theo soure .. đơn giản hóa tất cả mọi thứ .. nên nó phải khác chứ ..

nếu xài opera những lần zoom lên như thế thì nó tốn nhìu kb hơn chứ ..
cái này nó chỉ load chữ và link + hình .. chứ ko load cả trang wed thì tất nhiên phải it kb hơn rồi ..

Auto

Mình cài vô chưa chỉnh sửa cài đặt gì hết. Thấy nó load như thế.
Vào settings chỉnh on lên hết và max hết lên nhé!
Mà xài 6.01 ngon hơn.
Font thì chỉnh 11 or 12 là vừa xem ;)
Posted via Mobile Device

maiphutinhem

cho mình mạn phép hỏi chỉnh phần setting thế nào để hiện thị font chữ không bị đè lên nhau.Mình dùng cái 6.1 khi hiện chữ hay bị đè lên nhau.Không biết 6.3 có bị không.

tiny1990

cho mình mạn phép hỏi chỉnh phần setting thế nào để hiện thị font chữ không bị đè lên nhau.Mình dùng cái 6.1 khi hiện chữ hay bị đè lên nhau.Không biết 6.3 có bị không.

Bạn xài font mặc định của máy sẽ không sao. CÒn bạn xài font khác chép vào thì sẽ bị như vậy. Tốt nhất xài font theo máy để hiển thị tốt nhất

duongminhhien

Cho hỏi phần mềm duyệt web này, có nghe nhạc trực tuyến hay xem truyền hình trực tuyến được không ? Chứ thằng Opera và trình duyệt trên máy không thể xem truyền hình và nghe nhạc trực tuyến được.......

Nếu có Pro nào có chương trình duyệt web nào mà nghe nhạc trực tuyến hay xem truyền hình trực tuyến share cho mình với nhé !

tienthembg

Cho hỏi phần mềm duyệt web này, có nghe nhạc trực tuyến hay xem truyền hình trực tuyến được không ? Chứ thằng Opera và trình duyệt trên máy không thể xem truyền hình và nghe nhạc trực tuyến được.......

Nếu có Pro nào có chương trình duyệt web nào mà nghe nhạc trực tuyến hay xem truyền hình trực tuyến share cho mình với nhé !

Không được bạn à. Nếu muốn vậy thì xài Skyfire đi.

Caominh171

Skyfire là cái bạn cần tìm đấy nhưng chỉ thấy hình chứ ko tiếng :((đv máy mình thì là vậy,còn bạn thì sao mình chưa bik)

Không được bạn à. Nếu muốn vậy thì xài Skyfire đi.

Skyfire chỉ mỗi tội xem hay nghe gì cũng chẳng ra tiếng gì hết :(

duongminhhien

Skyfire không xài được cho con 5800 bạn ơi, mình đả cài rồi.....Nên hỏi anh em còn chương trình nào khác không ngoài Skyfire ra .......... :((

Caominh171

Skyfire không xài được cho con 5800 bạn ơi, mình đả cài rồi.....Nên hỏi anh em còn chương trình nào khác không ngoài Skyfire ra .......... :((

Nếu vậy thì chịu thui bạn àh:-??
Nếu bạn ko ngại tiếng Trung thì có pm 10Live,giải trí trực tuyến,xem phim chuẩn DVD lun (mình đang xài nè :D).
Mình đã VH rùi,còn phần ko VH nỗi là...trang chủ của nó :).Bạn wa đây tải nè:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=47116
Thân!!

thanhchauha

Máy E71 (đã có tiếng Việt) của em dùng PM này duyệt web (trang trong nước cũng như nước ngoài) thì toàn thấy ô vuông. Giải quyết từ ô vuông ra chữ như bằng cách nào?