• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCweb 6.7_VI fixed lỗi tự out by L.Q.T _ Việt hóa bởi anhtamhcm

Thangnd31082

cho em hỏi thử bản 6.7 nó chậm hơn thằng 6.6 là sao vậy pác.............
(em không phải nghề này.em làm thợ sửa xe hon da)...nên nick em là thuonghonda68....nhưng cũng ham công nghệ thông tin lắm!!!1
Posted via Mobile Device Mình cũng ko phai dân chuyên, minh là GV, tuy nhiên hiểu biết chút nao thi giúp đỡ anh em thôi. Thực ra mức dộ nhanh châm nêu ko dang ke thi ta khó có thể nói trc đc. Mình thì hay chuộng dùng đồ mới thôi. Còn ban bao tai Phim gì đó ko đựợc là do đang dùng Sever China bạn ạ, thế nên nó chăn tùm lum luôn, mỗi lần ko truy cập đc nó hiên 1 trang toàn Hoa ngữ phải ko? Thảo nào bác kêu suốt. Hihi. Nếu là bản chưa fixed chắc chắn trang này sẽ bị biến dang, toàn kí tự ngoằn nghèo.

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Posted via Mobile Device mình thấy bản 6.3 ổn đinh hơn cả. Và nếu ko ban dung opera mini 4.2 ấy nghe nói nó có thể đưa file đính kèm lên 4rum từ mobile

thuonghonda68

opera mini 4.2 em sài rổi chỉ down nhạc,hình, fim,nhưng không down các file về thẻ được,nên nó cài intalls trực tiếp,nếu mình muốn lấy file đó phải tháo thẻ ra vào máy tính ,tìm sytem,app đón gói lại thàn file rườm rà quá

thuonghonda68

màopera mini 4.2 không thể đưa file đính kèm lên 4rum từ mobile được em cũng thử rồi

Thangnd31082

cái thằng uc web em giền thật mà nó lỗi nhiều quá và bị chặn tùm lum tà la

Mình cũng ghiền con này lắm nhưng mà lúc nó chạy ngầm trình cập nhật tự động cũng thấy ghét, chỉ tội mấy bác không cài Fonts đa ngôn ngữ hoặc bản Fixed lúc đó màn hình cử loằng ngoằng giun dế hoặc động vào một cài nó đưổ:Di ra luôn

thuonghonda68

P/s:Nên dùng X-Plore để chọn chế độ readonly cho File lp_navi.cd_data trong thư mục !:\Ucweb60\cddata ....

em thấy nó ko tự cập nhật thông tin, rất ok

0988345352

mÌNH Cài được rồi,,,, nhưng mà khi kick zoo thì.. báo đang nạp.. được tí thì mất tiêu.. vào lại cũng chir thấy hiện lên tí rồi tự thoát lun.. ai biết chỉ dùm với

nolis

Em cài cái 6.7 vào thì chổ google và chổ URL nó hiện lên như rông răn chứ không phải tiếng china

Thangnd31082

Do bạn chưa cài fonts đa ngôn ngữ ấy mà ! Sreach trên diễn đàn hoặc cài bản Fix của topic này nhé ! Nhớ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng khi dùng, khó khăn gì thì PM trực tiếp cho mình nhá.

Sau một thời gian dùng UC mình khuyên bạn chân thành là nên dùng bản 6.3 đã chuyển đổi sever từ China sang English nhé ! Chờ bản chính thức từ UC sẽ có Pro chuyển sever và việthoas dùng good hơn !

thanhtu8888

Do bạn chưa cài fonts đa ngôn ngữ ấy mà ! Sreach trên diễn đàn hoặc cài bản Fix của topic này nhé ! Nhớ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng khi dùng, khó khăn gì thì PM trực tiếp cho mình nhá.

Sau một thời gian dùng UC mình khuyên bạn chân thành là nên dùng bản 6.3 đã chuyển đổi sever từ China sang English nhé ! Chờ bản chính thức từ UC sẽ có Pro chuyển sever và việthoas dùng good hơn !

mấy bồ dùng được cũng đỡ rồi =D> mình sài cái này xem được một lúc thì máy tự động restart không biết tại sao :-??

Thangnd31082

Bạn cài bản fix này hay bản Việt hóa của anhtam ?

Nếu cài bản fix này có lẽ là do xung đột fonts TV, bạn nên remove tất cả các loại Fonts TV đã cài trước khi cài bản Fix như hướng dẫn ở trang đầu.

Nếu cài bản của anhtamhcm thì chỉ cần cài thêm fonts đa ngôn ngữ nữa thôi, chúc thành công !

thanhtu8888

Bạn cài bản fix này hay bản Việt hóa của anhtam ?

Nếu cài bản fix này có lẽ là do xung đột fonts TV, bạn nên remove tất cả các loại Fonts TV đã cài trước khi cài bản Fix như hướng dẫn ở trang đầu.

Nếu cài bản của anhtamhcm thì chỉ cần cài thêm fonts đa ngôn ngữ nữa thôi, chúc thành công !

mình cài bản 6.3 đang sài font 2trong1 đã remove font rồi cài lại tình trạng trên vẫn tái diễn :|

Thangnd31082

Nếu bản 6.3 thì toàn anh + việt ngữ thôi thì không có xung khắc Fonts đâu ! Vậy thì nguyên nhân khác rồi !
Remove UC hoàn toàn , cài lại thử coi nếu đã thử cách này rồi thì :
Hãy sao lưu các ứng dụng đã cài trên thẻ ( Copy File System ra PC) , cài riêng một mình UC xem sao. Nếu chạy nuột htif không phải lỗi tại thẻ mà là tại máy , khi đó tốt nhất bạn nên format máy nhẹ nhàng trước xem còn lỗi không sau đó hãy 4mart_ nhớ sao lưu danh bạ nhé !

Một nguyên nhân nữa có thể nó xung khắc với chương trình nào đó trên thẻ nhưng mà từ hồi xài UC đến giờ mình chưa thấy xung khắc với bất cứ thằng nào cả nên nguyên nhân này có thể loại trừ

manhtu

Chắc chưa đâu các bác ạ, em đang thử tải về cài xem sao !

mình test cả 2 bản rồi bạn ah, nếu ko có font hiển thị tiếng Trung thì đang ở 1 trang web bất kỳ nào mà ấn 0 để về Home page thì sẽ out ngay.

Thangnd31082

mình test cả 2 bản rồi bạn ah, nếu ko có font hiển thị tiếng Trung thì đang ở 1 trang web bất kỳ nào mà ấn 0 để về Home page thì sẽ out ngay.

Mình cũng đã test rồi , đều là sever English giả hiệu cả , anh em đừng tin. Dùng tạm Bản Fix này trong khi chờ bản chính thức !

nghanh_pc

Posted via Mobile Deviceem có font tiếng Trung dùng bản server eng mà nhấn 0 vẫn bị uot