• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB7.0 Việt Hóa

ACV007

Chào các bạn ! Hiện giờ mình mới Việt Hóa xong bản UCWEB 7.0 và mới biết anh MinhThang đã sớm hoàn thành rồi.:( Thôi, dù gì thì cũng đã bỏ thời gian ra để hoàn thiện rồi. Các bạn test thử và cho ý kiến nhé! :p

Last edited by a moderator:

hunterviet

Well-Known Member
Bản này bạn có làm được trang đầu tiếng việt ko bạn??? Có vh được trang đầu thì mới là vh toàn bộ
Có bản tích hợp sever ENG sao bạn ko vh, bạn có thể lấy file *.rsc cho vào bản ENG + Sever ENG 7.0 để cho ae dùng. Thanks vì đã vh

ACV007

Mình lấy bản sever ENG mà. Mình cũng rất muốn dịch trang đầu tiếng Việt, nhưng trong file rsc hoàn toàn không có những nội dung trang đầu. Mình nghĩ nó nằm trong file nào đó mà không thể nào chỉnh sửa được. Cám ơn sự ý kiến đóng góp của bạn!

hunterviet

Well-Known Member
Trang đầu nằm tại folder !/System/apps/Ucwebs60/usdata đó bạn, nếu bạn làm được trang đầu là vn thì quả là vô đối, vì các pro đang tắc chỗ này cả v2 và v3 lun đó

Chỉnh sửa cuối:

ACV007

!/System/apps/Ucwebs60/cdata
Sao mình không tìm thấy file theo đường dẫn của bạn vậy

hunterviet

Well-Known Member
!/System/apps/Ucwebs60/cdata
Sao mình không tìm thấy file theo đường dẫn của bạn vậy

"!" mình viết bên trên là ổ bạn cài UCWEb nhé, nếu cài trên thẻ thì là E/system/UcWebS60/usdata. Chắc chắn là có file đó bạn

Chỉnh sửa cuối:

ACV007

Mình biết điều đó chứ và mình đã kiếm kỹ rồi, file sau khi bung ra không có file mà bạn đã nói. Mình cũng đã tìm trên mobile ổ C và ổ E luôn. Bạn up file đó lên cho mình xem thử!

hunterviet

Well-Known Member
Mình biết điều đó chứ và mình đã kiếm kỹ rồi, file sau khi bung ra không có file mà bạn đã nói. Mình cũng đã tìm trên mobile ổ C và ổ E luôn. Bạn up file đó lên cho mình xem thử!

Mình nhầm tên folder đó là usdata. Đây nè bạn

ACV007

mình cài máy báo là lỗi cập nhật !
Nếu bạn đã chắc chắn rằng trong máy bạn không có phiên bản trước đó, thì hãy cài lại bản trước đó và gỡ bỏ hoàn toàn. Sau đó mới cài lại bản 7.0. Mình đã gặp qua trường hợp này rồi. Chúc bạn thành công! ;;)

ACV007

PM XEM ONLINE VÀ OFFLINE

Hỗ trợ các định dạng : *.mp4, *.avi, *.flv, *.wmv, *.3gp, *.3gpp, *.mkv
Có thể xem online, tuy nhiên phải cài UCWEB kèm theo và chỉ xem được mỗi trang china :p . Nhưng không sao mình vẫn xem được offline mà , đặt biệt là đối với định dạng wmv. Phần mềm đã được Việt Hóa, các bạn tải về test thử nhé, cám ơn đã sử dụng !:)

hiep277

E dung mobile luot web ko down phan mem choi video (ucplayer)o mediafire duoc bac dinh truc tiep vao file dinh kem giup em... Cam on bac nhieu
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
E dung mobile luot web ko down phan mem choi video (ucplayer)o mediafire duoc bac dinh truc tiep vao file dinh kem giup em... Cam on bac nhieu
Posted via Mobile Device

File này không úp file đính kèm được, ra quán Net down bạn nhé!

chieuviet

Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Bạn copy dường dẫn mediafire dùng trình web cua may ma vao.sau đó taỉ như thương.sau đó vao xplore ma lâý(chăc bạn biết ).mọi nguoi cho hỏi cách lùi về bản6.7 dc ko.e đã làm rồi nhưng ko vào dc.chỉ thâý hình khởi đọng.rồi ngồi chờ.hu

hunterviet

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Bạn copy dường dẫn mediafire dùng trình web cua may ma vao.sau đó taỉ như thương.sau đó vao xplore ma lâý(chăc bạn biết ).mọi nguoi cho hỏi cách lùi về bản6.7 dc ko.e đã làm rồi nhưng ko vào dc.chỉ thâý hình khởi đọng.rồi ngồi chờ.hu

Dùng lại bản 6.7 hoàn toàn được, bạn gỡ bản v7 ra rồi cài bản 6.7 vh của rinhvn vào là được mà. Mình vẫn làm vậy để so sánh độ tải kb tại trang pdav đó. Giờ đang dùng 6.7

taotoine68

chòy ơi giá như cái Ucplayer này mà xem online đc mấy trang vn thì có mà tuyệt cú mèo, xem bằng gprs mobi mà ko có bị jựt ngắt quãng j hết chơn. Pm này pro nề.
Posted via Mobile Device

chieuviet

Uh thi minh cũng gỡ rồi ma sao sau khi cài laị 6.7 thây cứ chạy mãi chạy mãi.chẳng nạp dc trang đâù tiên như mọ lần thôi mình lam laị vâỵ