• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UcWep 6.7 Việt hóa (Sis File)

hoanghuy16vn

Tự Fix đi. Anhtam chỉ Việt hóa thôi, Không vào mạng bằng Mobile nên không biết
>:)>:)
Những máy 7610,6630, 6680, 6681 chỉ cần cài font đa ngôn ngữ em đã post là chạy Ucweb6.7 do ANHTAMHCM việt hoá là chạy ok. Máy N70,N72 không xảy ra lỗi vì có lẽ mọi người dùng nó đã cài bộ font đa ngôn ngữ rồi!

anhtamhcm

Quá chán nản rồi, chắc không Việt hóa nữa... cơm có sẵn còn không biết dùng, ai không biết dùng thì cứ tải bản china về mà dùng nhé>> tiếng Trung thì không bao giờ lỗi đâu

TruBic

Well-Known Member
Quá chán nản rồi, chắc không Việt hóa nữa... cơm có sẵn còn không biết dùng, ai không biết dùng thì cứ tải bản china về mà dùng nhé>> tiếng Trung thì không bao giờ lỗi đâu

anhtam cho em nick chat anh tam di nè có việc muốn trao đổi cùng anh
năn nỉ anh đó

Thangnd31082

Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Posted via Mobile Device
he he bác mà bỏ bọn E thì tèo à cơ.Em làm xong bản fixed rồi. Nguyên nhân la do bác Việt hóa chưa triệt để nên vậy đấy, còn một đống Tiếng China do đó bác nào "sức yếu ra gió là out ngay". Fix bằng cách chép file lp_navi.cd_data của bản 6.5 vào về bản chất làm giảm lượng Hoa ngữ trong các tilte nên vào được nhưng không gọi được trang đầu Tiếng Việt như vậy thì buồn lắm.E đã có cách mới dùng được.Có gì đêm nay E se gửi bản fixed cho anh em ngự lãm. He he.

Các pro vào đây tham khảo nhé

Chỉnh sửa cuối:

RACKQUAN

Anhtamhcm cho em hỏi nhé!
Cái lp_navi.cd_data anh sửa kiểu gì thế?

Em sửa bằng Word vì tiện chèn link dài theo mục đích của em và thấy nó hiển thị được UTF-8.Trên mobile khó sửa lắm.Sửa xong cho vào chương trình nó trằng xóa khi vào ucweb luôn

Giúp em vì đã quen xài uc từ ngày uc6.1(jokerB nhờ anh việt hóa) và ngày trước thường xuyên mò lên my.opera.com chờ phần mềm của anh cho đến lúc nó đóng cửa!

TruBic

Well-Known Member
thành công rồi anh tám ơi em đã dùng được ucweb rồi.
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

thành công rồi anh tám ơi em đã dùng được ucweb rồi.
Posted via Mobile Device

He he Chúc mừng nhé . Ở cái diễn đàn này chỉ có mình và bạn oline muộn hay sao ấy. Ủng hộ bản Fixed của mình sắp ra lò cho các máy bị tự out nhé !

TruBic

Well-Known Member
He he Chúc mừng nhé . Ở cái diễn đàn này chỉ có mình và bạn oline muộn hay sao ấy. Ủng hộ bản Fixed của mình sắp ra lò cho các máy bị tự out nhé !
ok. Rất vui và mong nhận được sự đóng gó cuả bạn cho Pda nhé.

Posted via Mobile Device

RACKQUAN

[ QUOTE=thangnd31082;802805]Bác nào bị lỗi thì vào [CO LOR="Blue"]đây[/COLOR] tham khảo nhé ! có gì PM cho mình . Cảm ơn bác Tám =D> và chúc mọi người vui vẻ !:-?[/QUOTE]

link đâu? Không dán link vào thì đây cái nỗi gì,down được đâu?

hunterviet

Well-Known Member
Bác nào bị lỗi thì vào đây tham khảo nhé ! có gì PM cho mình . Cảm ơn bác Tám =D> và chúc mọi người vui vẻ !:-?

Haha. Mắc cười quá, chắc bác thangnd31082 mải vui chuyện gì nên quyên cả dẫn đường link mà chỉ kịp tô màu thôi:p. Hay lại một hình thức chào hàng mới chăng:))
Đúng là hình thức tiếp thị của pác thangnd31082, đây nè các pác ơi:p (Trang 9/ #89)

Posted via Mobile Device
he he bác mà bỏ bọn E thì tèo à cơ.Em làm xong bản fixed rồi. Nguyên nhân la do bác Việt hóa chưa triệt để nên vậy đấy, còn một đống Tiếng China do đó bác nào "sức yếu ra gió là out ngay". Fix bằng cách chép file lp_navi.cd_data của bản 6.5 vào về bản chất làm giảm lượng Hoa ngữ trong các tilte nên vào được nhưng không gọi được trang đầu Tiếng Việt như vậy thì buồn lắm.E đã có cách mới dùng được.Có gì đêm nay E se gửi bản fixed cho anh em ngự lãm. He he.

Các pro vào đây tham khảo nhé

Chỉnh sửa cuối:

anhtamhcm

Từ phiên bản UCWEB 6.7 và các bản nâng cấp tiếp theo các anh em nhớ cài Fonts đa ngôn ngữ có hỗ trợ tiếng Trung vào thì sẽ không có vấn đề gì đâu:O >> Chẳng phải lòng vòng như thế. Vì sao lại cứ thích đi lòng vòng nhỉ:O:O:O:O:O:O Nhức đầu quá >> Còn nhức đầu hơn cả Việt hóa

Thangnd31082

[ QUOTE=thangnd31082;802805]Bác nào bị lỗi thì vào [CO LOR="Blue"]đây[/COLOR] tham khảo nhé ! có gì PM cho mình . Cảm ơn bác Tám =D> và chúc mọi người vui vẻ !:-?
link đâu? Không dán link vào thì đây cái nỗi gì,down được đâu?[/QUOTE]
Hihj mải buôn quá tắt máy lúc nào không hay nên quên không dán link, nhưng mà mình post link ở bài #89 trang 9 trước đó rồi vì muốn tán tỉnh trubic chút nên post trả lời ai dè... nhưng nếu anh em nào quan tâm thì thấy ngay new theards to đùng ngoài kia . Hơn nữa đúng là" Tái ông thất mã " không như vậy thì lấy đâu ra bao nhiêu bác chịu nói chuyện với mình. Ở cái diễn đàn Việt hóa này chỉ có anhtam, nguyen tran dung, vo khanh yen, ... là vip thôi !:-/
Của các bác đây nhé

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Từ phiên bản UCWEB 6.7 và các bản nâng cấp tiếp theo các anh em nhớ cài Fonts đa ngôn ngữ có hỗ trợ tiếng Trung vào thì sẽ không có vấn đề gì đâu:O >> Chẳng phải lòng vòng như thế. Vì sao lại cứ thích đi lòng vòng nhỉ:O:O:O:O:O:O Nhức đầu quá >> Còn nhức đầu hơn cả Việt hóa

Hì bác đúng là pro , em phải mất mấy ngày liền mò mẫm mới tìm được phương án chữa cháy, thế mà giờ bác Vạch cái... trần một cái thì anh em newbie còn đất đâu mà làm ăn nữa chứ. hu hu bắt đền bác đấy , bác phải thanks em 20 phát thì mới đủ bù lại thiệt hại nầy nè !

Mà Bác làm thế này :O:O:O:O:O:O liên tục có chóng mặt mà ... choáng không vậy ạ. Bác cố giữ sức khỏe cho anh em PDA được nhờ ạ . hjhi:))

Thangnd31082

Anh8 cho em xin font có hỗ trợ tiếng trung và việt đi. Chỉ em cách cài với nhé. Thanks anh

Cài UC web 6.7 fixed của mình là có luôn cả bộ Fonts TV + Fonts China do chính tay bác tám tạo nên đấy ( bộ fonts này tới 7,1 MB lận dành cho Fonts China )

Hoặc bạn có thể cài Bộ Fonts đa ngôn ngữ (cũng tích hợp Fonts China của anh tám) của hoanghuy16vn tại đây: http://www.mediafire.com/file/ymzthwn0dmw/Font da ngon ngu tuyet dep cho 6680.sis

Chỉnh sửa cuối:

thuonghonda68

cho mình hỏi rsc anh tamhcm đâu chỉ cho mình để mình chép đè 6.7 china 7610

mình gà lắm mấy pác chỉ cho mình một tí thôi.......tiếc thật

Last edited by a moderator:

Thangnd31082

HÌnh như hôm qua bác cài thành công bản Fixed rồi mà . Nay lại đứng núi này trông núi nọ hả ! Mình sẽ thay mặt anhtam share cho bạn, chờ chút nhé

b-) Vẫn câu nói hôm trước : Nhớ ấn nút thanks nếu bạn có thể nhé !

Trước tiên là File lp_ bạn tải tại đây nhé
Sau đó là File UCweb60.Rsc bạn tải tại đây nhé

Chỉnh sửa cuối: