• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UIQ-3x -Thống kê số người mod sound thành công.

Status
Không mở trả lời sau này.

dengrumingzi

Có người mod thành công, có người không, nhưng rốt cục không rõ tỉ lệ bao nhiêu, sai sót bước nào. Mình lập topic này, để anh em pdaviet có đánh giá khách quan về mod sound. NGƯỜI THÀNH CÔNG NÓI LÊN KINH NGHIỆM GIÚP ĐỠ NGƯỜI CHƯA THÀNH CÔNG.

Các bạn nói rõ Cda của máy mình nhé vì có thể cũng có ảnh hưởng nào đó.
Và mod theo mod sound nào ví dụ sound mod light, super mod sound, ....

Nếu được thì Đánh giá luôn mod sound nào hay nhất, ổn định nhất, bạn ưng nhất!
CẢM ƠN MỌI NGƯỜI CÙNG THAM GIA! HY VỌNG ĐÃ CÓ NHIỀU NGƯỜI THÀNH CÔNG!

+++++++++++++++++++++++++++++++++
Mình bắt đầu trước:
P990i, Cda World 1, mod xong super mod sound, nghe bằng tai nghe không thấy thay đổi gì cả. Hy vọng mình sai bước nào đó.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

hehe, đã lập Thread thế này sao chỉ dành cho P9, sửa lại tiêu đề cho tất cả các anh em tham gia cho vui, UIQ 3 cùng mod sound mà!!

shadow141206

P1i CDA GW2, sound mod full v4.2 + mod thêm tiếng bass của anh Tommynguyen ==> thay đổi rõ rệt (cả loa trong lẫn ngoài)

nguyendoanto

p1i CDA GW2 sound mod full 1.1 + Final 4.2 + sound mod lite 1.2 ==> nghe khủng
cùng quan điểm với bạn. hihi. em p9 hồi trước cũng vậy. giả vờ đưa tai nghe hpm-70 cho bạn nghe sau khi đút vào tai mở max volume cái, nó sợ quá té đái ra quần lun. phải dỗ mãi

Posted via Mobile Device

decon

Mình đã sound sound full 4.2 metalic thành công 3 con:p990i R6E28, hai con P1 R9.nghe không thể chê vào đâu đươc(to như máy con dế tàu).

Caohieu88

P990i GW2 R6E28 + Sound Mod Full 1.1 của Swmail + Nâng cấp Final Sound 4.1 của anh dongxanh + Sound mod lite 1.2 Swmail === cực đã & rất hài lòng!!! b-)

Son_Nguyen

W950i GW1 R6E28 & P1i GW2 R6G04 + sound mod full 1.1 + final 4.2 + sound mod lite 1.2 ==> cực sướng, cực đã.:)).

O9xx19xx29

W950i - sound mod full 1.1 - thành công nhưng mà ko thik chênh to nhỏ khi chuyển qua lại --> nên đã cho nó về default ( up-down )

XiaoGui

P1i CDA Singapore Mod xong ngỏm củ tỏi luôn. Thế nên em cạch luôn trò này,chưa mod thêm phát nào nữa.hix. Mà loa của em nghe bình thường đã ầm ĩ lắm rồi nên chắc cũng ko cần phải mod thêm nữa

NokuaN70

Well-Known Member
P1i CDA Singapore Mod xong ngỏm củ tỏi luôn. Thế nên em cạch luôn trò này,chưa mod thêm phát nào nữa.hix. Mà loa của em nghe bình thường đã ầm ĩ lắm rồi nên chắc cũng ko cần phải mod thêm nữa

Ngỏm là sao em? CDA của Thái, anh mod tùm lum kg thấy bị gì hết, chỉ có 2 lần mod Start up bị sai phải Update firmware :D. Chứ mod wifi, web, sound máy anh đều OK hết, wifi thì thấy khả năng dò sóng tốt hơn dc tí. Còn mod sound thì nghe bằng tai nghe chỉ dám để 70%, không dám để max.

Posted via Mobile Device

ngoisaole

nhưng xét cho cùng các bạn chú ý sẽ thấy dù là mod gì đi nữa thi loa ngoài từ 70%---> 100% chẳng có gì thay đổi cả. tai trong thì khác .có bác nào lý giải giúp em ko
mới thi xog tâm trạng vui quá mà vào diễn đàn thấy bùn quá à,ko sôi nỗi như hồi xưa nữa :(:)((

dengrumingzi

hehe, đã lập Thread thế này sao chỉ dành cho P9, sửa lại tiêu đề cho tất cả các anh em tham gia cho vui, UIQ 3 cùng mod sound mà!!

Ặc!..... bác Hiếu ra tay gạo xay ra cám, box uiq đông vui và nhộn nhịp kinh!^^
Cảm ơn tất cả mọi người đã tham dự.=D>

dengrumingzi

eo, ở Mô cũng gặp Xẻo gùi vào xì strum. Thế ngỏm là ngỏm làm Răng? Chả như P990i của mìn, hack hít, chuyển cda, ăp up fw, mót mủng lùng tùng fèng, chả bị seo cả, bền kinh dị!

mới thi xog tâm trạng vui quá mà vào diễn đàn thấy bùn quá à,ko sôi nỗi như hồi xưa nữa

ừa, còn nhớ ngày này năm xưa, người người, nhà nhà, con em bỏ bê học hành thi cử thi nhau vào box UIQ quậy ầm ĩ, ..
Bây giờ thì vắng quá, cũng tại SE kiêu ngạo quá mắc bẫy lời khiêu khích: "Ôi giời, thách mi dám chạy thi window mobile và Androi với teo đấy!". Vậy là SE cũng ngưng luôn cả P5i, Pxi đang dở dang. :(( Được thể, nhiều người cứ dèm fa :" Uiq bị từ bỏ, uiq bị từ bỏ" mịa nó chứ. Bỏ đưa đây teo xin lun.>:)

Status
Không mở trả lời sau này.