• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ứng dụng hiện thư mục System trên PC Suite_S60v2

manhtu

Nhiều bạn sử dụng điện thoại muốn thực hiện xóa, chỉnh sửa, hay copy 1 file nào đó vào thư mục System của ổ C (bộ nhớ máy) hay System của ổ E (bộ nhớ thẻ) nhưng lại không có đầu đọc thẻ. Mà lại sử dụng kết nối qua PC Suite hay USB Bluetooth nhưng 2 kiểu này không hiện được thư mục System lên.
Với một tiện ích nhỏ này các bạn có thể thực hiện tất cả những gì mình muốn làm trên thư mục System hay bất kỳ thư mục nào khác có trên điện thoại của mình.
Bản quyền thuộc về manhtu:D
Pass: manhtu.tk

- Trên trang "4shared" : System PC Suite by manhtu_update by saodoingoi142.rar (2 KB)

- Trên trang "mediafire" : System PC Suite by manhtu_update by saodoingoi142.rar (2.15 KB)

Last edited by a moderator:

lilama111

Tem, ứng dụng hay quá, tks for share. Anh cho em hỏi tí, cắm vào kiểu gì virus củng vào, vậy có sao không anh nhỉ? Vào ổ E thì được chứ vào ổ C thì...!!?

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Cuối cùng anh em PV đã được thưởng thức 1app nhỏ nhưng rất rất hay.
Mình kết cái nè ngay lần đầu sử dụng. Vì mình rất ngại tháo thẻ nhớ ra,như vậy dễ die thẻ hơn.
Cái nè còn có 1tác dụng nữa là tạo ổ đĩa ảo tới đường dẫn folder.Nói thì khó hiểu nhưng cứ dùng khắc biết.
Đảm bảo sẽ thích. Ko thích ko...cần dùng^^
Thanks Pro Manhtu nhiều nhiều.

manhtu

Tạo đường dẫn nhanh đến bất kỳ 1 thư mục nào có trên điện thoại và có biểu tượng là 1 ổ đĩa

jimmyvn88

Tem, ứng dụng hay quá, tks for share. Anh cho em hỏi tí, cắm vào kiểu gì virus củng vào, vậy có sao không anh nhỉ? Vào ổ E thì được chứ vào ổ C thì...!!?

Mình cũng ko rõ thật hay ko nhưng khi dùng Pcsuite mình rất yên tâm ko lo dính virus j cả. Một vài loại virus mình dùng đầu đọc nó nhảy ngay vào nhưng dùng PCSuite thì chả bị sao.

vjpcoj

Member
ứng dụng tuyệt vời anh ạ,vì máy đang ký gửi nên chưa test được.hôm sau test sau.hihi

lekien784

Thank Mạnh Tú very very much.Sau bao ngày chờ đợi nay đã đc toại nguyện.Thank Tú lần nữa vì có cái app của Tú đỡ mất công format lại máy=D>

Mình đã test thử quá tuyệt vời các bạn ạ ,=D> không còn biết nói gì hơn

Last edited by a moderator:

thanhtungsx

Ko bít nói gì thì cứ nhấn thanks ku manhtu nhe bạn . À nguyenmanhtu up bộ gõ của em lên luôn đi nào . Ta test trên N70 ok lắm !

saodoingoi142

Moderator
Chúc mừng Pro manhtu đã cho ra mắt 1 phần mềm mới rất cần cho các anh em khi dùng Mobile để vọc!!!;;)=D>_Cái này ngày mai mình sẽ thử nhưng nhân tiện đây cho mình hỏi nhanh luôn cái này nhé!!!;;)

Trước đây ta thường hay sử dụng Mobile kết nối qua trình PC Suite để xử lý các dữ liệu đơn giản như copy:nhạc,ảnh...v.v thì với cái trình PC Suite đó nó làm chậm đi quá trình mình đang tiến hành xử lý.Còn với cái trình này của Pro thì liệu nó có nhanh hơn 1 chút so với cái trình PC Suite kia ko??? :-??_Dẫu biết cả 2 trình này đều đc thực hiện thông qua gián tiếp trên PC!!!;;):-?

manhtu

Trước đây ta thường hay sử dụng Mobile kết nối qua trình PC Suite để xử lý các dữ liệu đơn giản như copy:nhạc,ảnh...v.v thì với cái trình PC Suite đó nó làm chậm đi quá trình mình đang tiến hành xử lý.Còn với cái trình này của Pro thì liệu nó có nhanh hơn 1 chút so với cái trình PC Suite kia ko??? :-??_Dẫu biết cả 2 trình này đều đc thực hiện thông qua gián tiếp trên PC!!!;;):-?

Cái này chỉ giúp hiển thị thư mục System thôi, còn tốc độ làm việc qua PC Suite vẫn thế thôi bạn ah, v2 ko có kiểu kết nối dạng USB giống như v3 nên dùng qua PC Suite thì vẫn chậm. Nhưng làm việc khi kết nối bằng cable tốc độ nhanh hơn qua bluetooth.

TRUONGPR0

Anh tú ơi.Em có 1 cách không cần dùng pm để hiển thị thư mục system trên thẻ nhớ đó là ae dùng trình quản lí thư mục xplore di chuyển thanh cuộn tới thư mục system nhấn phím 6 bỏ dấu tích ở ô ẩn dấu là đc

jimmyvn88

Anh tú ơi.Em có 1 cách không cần dùng pm để hiển thị thư mục system trên thẻ nhớ đó là ae dùng trình quản lí thư mục xplore di chuyển thanh cuộn tới thư mục system nhấn phím 6 bỏ dấu tích ở ô ẩn dấu là đc

Cái này thì ai cũng nghĩ tới rồi bạn ah.Nhưng PC Suite nó ko nhận đâu.Hi.

jimmyvn88

File vẫn bth. Anh chú ý file nè có pass nha.Anh dùng đt thì có thể dùng Handy zip để giải nén nhé.

jeffer2

ngoài ra còn cách là vào My Computer --> Tools --> Folder Options --> View --> Hidden files and folders . Chọn Show hidden files and folders.
:D

hovang86

pm này hỗ trợ cho dòng máy nào vậy?mình cài cho 6600 nhưng không được?

manhtu

pm này hỗ trợ cho dòng máy nào vậy?mình cài cho 6600 nhưng không được?

Sau khi cài xong bạn vào xplore kiểm tra xem có xuất hiện 2 ổ đĩa mới, nếu có xuất hiện mà pc suite ko hiện thì hơi bị lạ đấy, mình ko có tất cả các đời máy để test nên không thể biết chính xác:-?