• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ứng dụng văn phòng - QuickOffice v6.1.88 (cập nhật trang 22)

Status
Không mở trả lời sau này.

dung1291985

Mẹo nhé: các bạn nào lỡ cài bản v5 rùi, muốn cài bản 6 bị lỗi UPDATE ERROR! đúng ko, chỉ cần dùng phần mềm Sisware ( Search trên google hoặc diễn đàn) giải nén file cài đặt hết ra, sau đó nén lại chép vô thẻ nhớ, dùng X-plore chép đè tất cả file và thư mục trong file nén vừa copy vô đó, đè vào ổ C nhé, nhớ CapOff hoặc Turn Plat Sercurity OFF trước khi chép đè nha... đã test thành công trên máy N95 8Gb của mình, đang dùng bản v5.0.32 nè >:):D

Mẹo nhé: các bạn nào lỡ cài bản v5 rùi, muốn cài bản 6 bị lỗi UPDATE ERROR! đúng ko, chỉ cần dùng phần mềm Sisware ( Search trên google hoặc diễn đàn) giải nén file cài đặt hết ra, sau đó nén lại chép vô thẻ nhớ, dùng X-plore chép đè tất cả file và thư mục trong file nén vừa copy vô đó, đè vào ổ C nhé, nhớ CapOff hoặc Turn Plat Sercurity OFF trước khi chép đè nha... đã test thành công trên máy N95 8Gb của mình, đang dùng bản v5.0.32 nè >:):D

Bác biết nó extract ra bao nhiêu file ko mà còn chép đè:-??

C

chiphoi2005

Guest
Híc, chép đè kiểu từng file này chắc chết. Thôi thà trước mắt cứ dùng tạm phiên bản 5.32 cái đã. Sau này có file cài đặt thì chỉ việc Install vào là xong. Cám ơn bạn đã hướng dẫn nhưng kiểu này không ổn, cứ mỗi lần Format máy là phải dùng cách đó thì chua và chát lắm. Híc

dung1291985

Bác biết nó extract ra bao nhiêu file ko mà còn chép đè:-??

Híc, chép đè kiểu từng file này chắc chết. Thôi thà trước mắt cứ dùng tạm phiên bản 5.32 cái đã. Sau này có file cài đặt thì chỉ việc Install vào là xong. Cám ơn bạn đã hướng dẫn nhưng kiểu này không ổn, cứ mỗi lần Format máy là phải dùng cách đó thì chua và chát lắm. Híc

2 bạn chẳng hiểy ý mình rồi :mad:):-??
1000 files hay 2000 files cũng chẳng sao, ai bảo bạn đi copy từng file 1 mệt là phải... nói thế này cho dễ hiểu nhé, ví dụ sau khi giải nén file SIS, trong thư File sis đó có thư mục private, trong folder này lại có 4-5 cái folder con chẳng hạn, trong đó lại có hàng trăm file nữa, bạn ko cần quan tâm, chỉ cần copy cái thư mục mẹ private sau khi giải nén đc thôi, và chép đè lên vào Ổ C, tự nó khắc chép lần lượt các file và thư mục trong private mà ko cần phải thủ công từng file một, đơn giản ví dụ như trong Window, bạn muốn di dời 1 thư mục chứa hàng nghìn bản nhạc, chẳng lẽ bạn phải move từng bài hát à, hay move nguyên cả thư mục, khi đó thứ tự bài hát trong đó có bị thay đổi hay ko ???

Cách này cũng đc, nhưng tốt nhất là nên xóa thủ công tránh tình trạng thừa file vì 2 bản này khác nhau nhé, còn ai yên phận bản v5 thì cứ thế mà dùng thôi b-)

devil13

bản 6.0 đã có bản update luôn rồi ,sign là cài được ko báo lỗi ,đã được bro kojiro up bên trên , ai muốn phiêu lưu thì làm theo mẹo của bro trên

tonytrung235

ơ cho em cái này với cái update len 5.0 của anh kojiro trong phần các thủ thuật hack thì nó có khác gì ko thế ..

nếu e muốn cài cái này vào thì cứ cái đè lên thôi hay phải xóa đi và cài cái này

anhxike

máy tui sao cài bản 5.x đc rồi mà vào ko đc vậy.Nhấp vô là bị văng ra.Ghét quá chơi bản 6.x mà bị update error Bị sao vậy các bro.Giúp đệ với :-??
mình xì N73 ý

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
ơ cho em cái này với cái update len 5.0 của anh kojiro trong phần các thủ thuật hack thì nó có khác gì ko thế ..

nếu e muốn cài cái này vào thì cứ cái đè lên thôi hay phải xóa đi và cài cái này

Cái kia là e dùng k3y kiểu khác, kiểu này thì e cài đè lên là sài, cách kia có khi chưa có cách này, cài file này tiện hơn :)

máy tui sao cài bản 5.x đc rồi mà vào ko đc vậy.Nhấp vô là bị văng ra.Ghét quá chơi bản 6.x mà bị lỗi update Bị sao vậy các bro.Giúp đệ với :-??

N73 thì mình bó tay :( Bạn thử làm theo cách bạn dung1291985 hướng dẫn ở trên xem sao. Mình nhớ khi cài, nó có báo cài file tên Dados gì đó, nếu vẫn ko được bạn vào AppMan remove nó đi rồi cài xem sao :)

longvanansi

Máy nào không update từ bản 5.0.32 lên 6.0 thì có thể tham khảo cách này nhá: Bạn cài phần mềm QuickOffice.Premier.Upgrade.v6.0.166 bằng nokia pc suite 7.0, cài lần 1 nó bảo update error, các bạn tiếp tục cài tiếp lần 2 cũng bẳng nokia pc suite lun,lần này sẽ thành công nếu ko thì cài tiếp nữa, ko dc thì bó tay. Đã test ok trên N73ME hack phone

longvanansi

Hơn nhiều chứ. Nhìn giao diện của nó đủ mê rùi +mở văn bản tốc độ cao... Nói chung xứng đáng upqrade
Posted via Mobile Device

xiaohuang

longvipdn

E vừa test trên con 6120 [ hack fone rùi ] cùi bắp của e xong :D
Tình hình chạy rất là êm ru :D chẳg có vấn đề gì fải fàn nàn cả
Và cũng chẳng bị lỗi như các bác nữa cơ ;;)
Tiếc là do mới ra nên bản tiếng Eng 8-| E đang chờ bản VH đấy :-"
1 fần mềm rất hay - cool lắm - rất đáng để updates =D>

dangduc

Bản 5.0.32 này có ai để ý là nó thiếu mất phần format dành cho Spreadsheet ( Excel ) không nhỉ ? như bản 4.5 nó có định dạng màu nền cho font chữ và màu background trong Cell nữa mà nó còn có cả định dạng căn giữa căn trái cho Cell, Row, cái này bỏ mất tiu nhỉ ??

Bản 6.0 sao Edit Cell không được lun nhỉ ??

longvanansi

Bản 5.0.32 này có ai để ý là nó thiếu mất phần format dành cho Spreadsheet ( Excel ) không nhỉ ? như bản 4.5 nó có định dạng màu nền cho font chữ và màu background trong Cell nữa mà nó còn có cả định dạng căn giữa căn trái cho Cell, Row, cái này bỏ mất tiu nhỉ ??

Bản 6.0 sao Edit Cell không được lun nhỉ ??

Hiện giờ đã có bản 6.0.166 fix lỗi edit cell trong exel và edit trong powerpoint rồi b-)

xiaohuang

Sorry Nhé xiaohuang . mình đã thử rùi , Quick Office V5.0.32
link down : http://www.mediafire.com/?digzxmkcz5n
Cái bạn up cho mình cũng không cài được. Tất cả các bản QuickOffice v5.0.32 mình cài nó đều xuất hiện dòng báo lỗi này nè

Bạn nào biết cách xử lý thì giúp mình với.

Status
Không mở trả lời sau này.