• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 2.11.05 (Core 5.2.1908 Build 18508.0.7.0)

redlion

Mấy hôm nay test và tìm nguyên nhân lổi của PV Rom Bởi vì Mình rất thích phong cách của PV Rom. Hôm nay thử bản rom này thật bất ngờ về tốc độ, nhanh thật, đáng chú ý nhất là Flask Disk. Rất đáng quan tâm, Chạy vài hôm em sao,Cảm ơn nhiều

nncuong

Administrator
Mấy hôm nay test và tìm nguyên nhân lổi của PV Rom Bởi vì Mình rất thích phong cách của PV Rom. Hôm nay thử bản rom này thật bất ngờ về tốc độ, nhanh thật, đáng chú ý nhất là Flask Disk. Rất đáng quan tâm, Chạy vài hôm em sao,Cảm ơn nhiều

Các ROM Post ở đây đều là PV ROM hết đó, vì đều do mem của PV làm :D, với thiên hạ họ đều hiểu thế =D>. Điều khác biệt lớn nhất là ROM PV là do Man làm nên mới dám để chữ PV:-?; còn ROM của mình làm mang phong cách "Cây nhà lá vườn" ;;). Do mình chỉ dùng UNI là chủ yếu (các máy khác chỉ là để test cho vui) nên mình đòi hỏi khá cao về ROM và SOFT với chú UNI này.
Hôm qua mới phát hiện ra 1 điều lý thú là khi PIN < 50% thằng ROM này tự giảm tốc độ để bảo vệ PIN :D

Chỉnh sửa cuối:

nncuong

Administrator
Đã khắc phục được hạn chế bị ẩn các thông báo hệ thống (Notification) Mình ngố thật, cái này là do phiên bản mới nó để mặc định theo phương châm bí mật mình lại cho là lỗi. Bác nào muốn sửa thì đọc thông tin ở bài đầu tiên, bác nào muốn bí mật vì sợ các tin nhạy cảm cứ popup loạn lên thì thôi không cần.
Phiên bản kế tiếp tôi sẽ để mặc định cho hiện lên vậy.

tete

Lý thú nữa là khi pin còn 5- 10% thì bị lỗi "GSM crashed. The device would be reboot in 30 sec" như pom 14PV. Ngoài ra bản này không tuong thích chương trình real VGA - khi dặt ở 128dpi thì gần như word, excel gần như không thể khởi động. Đã test đi test lại, HR, cài mới nhiều lần và đến khi set màn hình về 128dpi là lại lỗi.
Dù rất thích ROM 07 của nncuong nhưng exec mà ko dùng màn hình VGA thì ko phải exec voi mình. Tiếc thật!
Ko dám góp ý về R này, chỉ là nhận xét vậy khi dùng, hy vọng bản tới có core mới sẽ ko bị vậy nữa.
à nhân tiện, anh nncuong cứ bỏ lun cái game đi, bỏ cái mms là đúng rồi. nt tốn tiền,gọi cho nhanh.

tete

"OEM driver in XIP is buggy, activation of flash disk generates lot of problem."

Đây là câu nhận xét của ranju, 1 tv của XDA-dev, ko biết cái problem này là gì thế?

nncuong

Administrator
Lý thú nữa là khi pin còn 5- 10% thì bị lỗi "GSM crashed. The device would be reboot in 30 sec" như pom 14PV.
Ở 5 - 10% PIN mới bị là 1 thành công lớn, các bản ROM 1908 khác thì mình bị ngay ở 30% PIN :(

Ngoài ra bản này không tuong thích chương trình real VGA - khi dặt ở 128dpi thì gần như word, excel gần như không thể khởi động. Đã test đi test lại, HR, cài mới nhiều lần và đến khi set màn hình về 128dpi là lại lỗi.
Dù rất thích ROM 07 của nncuong nhưng exec mà ko dùng màn hình VGA thì ko phải exec voi mình. Tiếc thật!
Ko dám góp ý về R này, chỉ là nhận xét vậy khi dùng, hy vọng bản tới có core mới sẽ ko bị vậy nữa.
Bạn muốn chạy chế độ VGA thì phải cài SDKCerts.cab vì bản thân các chế độ VGA không được signed nên mới bị như vậy.

à nhân tiện, anh nncuong cứ bỏ lun cái game đi, bỏ cái mms là đúng rồi. nt tốn tiền,gọi cho nhanh.
Hôm Nay 10:33 AM
Cái Game có 300k bỏ cũng chẳng được là bao, bạn có thể xoá shortcut đi mà.

"OEM driver in XIP is buggy, activation of flash disk generates lot of problem."

Đây là câu nhận xét của ranju, 1 tv của XDA-dev, ko biết cái problem này là gì thế?
Đó là bản gốc 2.11.00 có nhiều vấn đề về driver, nhưng nó chạy rất nhanh. Mình đã sửa khá nhiều lỗi trong phiên bản 2.11.07. Còn bản của Ranju thì mình chạy hay bị treo, và Crash GSM ngay ở 30% pin. Nói chung các bản XIP từ base của IVAN đều hay bị lỗi treo máy, nhưng nó lại chạy được cho chip G4

Chỉnh sửa cuối:
Lý thú nữa là khi pin còn 5- 10% thì bị lỗi "GSM crashed. The device would be reboot in 30 sec" như pom 14PV. Ngoài ra bản này không tuong thích chương trình real VGA - khi dặt ở 128dpi thì gần như word, excel gần như không thể khởi động. Đã test đi test lại, HR, cài mới nhiều lần và đến khi set màn hình về 128dpi là lại lỗi.

Mình chưa bao giờ bị lỗi như vậy cả, ngay cả ở 9% pin!

rom có lỗi rồi,donw về giải nén báo lỗi,ko giải nén được

Báo lỗi là cách đây mấy ngày rồi mà bạn, bây giờ đã chuyển sang host khác rồi mà, ai cũng down tốt, chỉ có mỗi mình bạn là bị thôi! :-?? Spam hay gì đây?

tete

Ở 5 - 10% PIN mới bị là 1 thành công lớn, các bản ROM 1908 khác thì mình bị ngay ở 30% PIN :(

Bạn muốn chạy chế độ VGA thì phải cài SDKCerts.cab vì bản thân các chế độ VGA không được signed nên mới bị như vậy.

Ý bạn là cái này phải ko:
http://www.jaml.com/MvRTrueVGA/

không có tác dụng, mình dùng real VGA, nó chuyển trực tiếp và có chế độ 128dpi, ko phải bộ realVGA wm5 gồm sdkcer, vjbigphone, oz đâu.
Nếu bạn có hứng thú thì thử xem, biết đâu lại tìm ra cái gì:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=329051

Lỗi này t][ng tự 1 số thanh viên bên XDA, người bị, người ko, tùy theo ROM và theo máy??? Ko hiểu nổi.

nncuong

Administrator
Real VGA hay True VGA gì thì cũng chỉ là copy thêm mấy cái MUI cho độ phân giải 96 DPI hoặc 128DPI, sau đó đổi reg đi, phiên bản ROM này chỉ chạy OK với 96 DPI. Và muốn OK thì phải cài SDKCerts.cab trước. Cái này tôi chạy nhiều lần rồi, thậm trí cho luôn vào trong ROM của các phiên bản trước.

nhuhong

"Ngoài ra bản này không tuong thích chương trình real VGA - khi dặt ở 128dpi thì gần như word, excel gần như không thể khởi động. Đã test đi test lại, HR, cài mới nhiều lần và đến khi set màn hình về 128dpi là lại lỗi."

Cái này là sao nhỉ không hiểu lắm! Mong các Bác giải thích rõ hơn!!!

"Ngoài ra bản này không tuong thích chương trình real VGA - khi dặt ở 128dpi thì gần như word, excel gần như không thể khởi động. Đã test đi test lại, HR, cài mới nhiều lần và đến khi set màn hình về 128dpi là lại lỗi."

Cái này là sao nhỉ không hiểu lắm! Mong các Bác giải thích rõ hơn!!!

Bạn cứ việc thử đi rồi sẽ biết thôi mà!

remankid

Ở bản ROM PV-2.11.14 e gặp h.tượng là:
-lúc mới SR xong, vẫn bật CAmera bình thường.
-sau khi nghe nhạc xong (RAM còn khoảng 15.16 mb),hoặc làm cái gì đó tương tự để tụt RAM thì bật Camera lên, nó báo lỗi.Nhấn OK để Reboot lại máy :-??
Không biết bản ROM này có thế không ạ? Hay do cái bản Camera ạ? :(
Mong các a giải quyết dùm.

phuongsfc

-sau khi nghe nhạc xong (RAM còn khoảng 15.16 mb),hoặc làm cái gì đó tương tự để tụt RAM thì bật Camera lên, nó báo lỗi.Nhấn OK để Reboot lại máy :-??
Không biết bản ROM này có thế không ạ? Hay do cái bản Camera ạ? :(

Hi!
Chẳng cần phải ít RAM thế đâu. Tôi mới thử chỉ mở camera thôi mà nó đã báo érơ rồi và sau đó là tự động reboot!
Tiếp tục thử sau khi reboot xong thì lại không thấy gì nữa! hay là mở lần đầu tiên nó còn gin nên khó chăng!

nncuong

Administrator
-sau khi nghe nhạc xong (RAM còn khoảng 15.16 mb),hoặc làm cái gì đó tương tự để tụt RAM thì bật Camera lên, nó báo lỗi.Nhấn OK để Reboot lại máy
Không biết bản ROM này có thế không ạ? Hay do cái bản Camera ạ?
Hi!
Chẳng cần phải ít RAM thế đâu. Tôi mới thử chỉ mở camera thôi mà nó đã báo érơ rồi và sau đó là tự động reboot!
Tiếp tục thử sau khi reboot xong thì lại không thấy gì nữa! hay là mở lần đầu tiên nó còn gin nên khó chăng!
ko phải đâu, đợi thêm mọt lúc nữa mà mở lại thì cũng bị đấy

Tôi chẳng hiểu các bác nói gì cả, tóm lại là bản 2.11.14 hay bản 2.11.05 bị lỗi này

Chỉnh sửa cuối:

caotung1988

mình thử camera ở tất cả các bản 2.11... rồi, đều bị chung một lỗi là khi vào camera thì nó tắt phụp rồi restart. Ko biết bản bác build thế nào. vì tui dùng chip G4 mà. Ko up bản của bác được

nncuong

Administrator
mình thử camera ở tất cả các bản 2.11... rồi, đều bị chung một lỗi là khi vào camera thì nó tắt phụp rồi restart. Ko biết bản bác build thế nào. vì tui dùng chip G4 mà. Ko up bản của bác được

=))=))=))
Bản này camera rất tốt, đặc biệt tốt với máy G4 (nếu UP được :D)

phuongsfc

Tôi chẳng hiểu các bác nói gì cả, tóm lại là bản 2.11.14 hay bản 2.11.05 bị lỗi này

Hi!
Bạn Cường tếu nhỉ! Đây là nhận xét lỗi thử bản mà bạn cook đấy! Thì mới talk trong Item này chứ nếu bản 14 thì lại lộn chuồng à!