• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 2.11.05 (Core 5.2.1908 Build 18508.0.7.0)

hdh03101976

Sau 3 ngày dùng ROM 2.11.07 thấy vẫn rất tốt. Xin có thêm ý kiến sau:
1) Camera: Bấm nút, xuất hiện đồng hồ cát thì tắt camera đi, sau đó bật lại thì camera hoạt động ngay. Bật, tắt, bật thì nhanh hơn bật 1 lần rồi chờ.
2) Mỗi lần xem tin nhắn thì không thấy 'From', phải dùng thanh trượt kéo lên mới đọc được.
3) Flash disk rất 'rộng rãi', liệu có nên dưa cache, temp. internet ra đó không.
4) WMP 10.3 đã giải quyết được vấn đề xem film, tivi toàn màn hình.
Nhận tiện, các Bạn cho hỏi radio 1.18 (mới nhất) và 1.11 (Dopod) thì cái nào xài tốt ?

Chỉnh sửa cuối:

ltrhai

1) Camera: Bấm nút, xuất hiện đồng hồ cát thì tắt camera đi, sau đó bật lại thì camera hoạt động ngay. Bật, tắt, bật thì nhanh hơn bật 1 lần rồi chờ.
2) Mỗi lần xem tin nhắn thì không thấy 'From', phải dùng thanh trượt kéo lên mới đọc được.
3) Flash disk rất 'rộng rãi', liệu có nên dưa cache, temp. internet ra đó không.
Nhận tiện, các Bạn cho hỏi radio 1.18 (mới nhất) và 1.11 (Dopod) thì cái nào xài tốt ?

Sau khi dùng thử một ngày tôi cũng thấy có một số điểm như vậy. Hiện tôi cũng đang dùng Radio 1.18 thấy tốt, không có gì trục trặc, camera thì thấy bình thường nhưng Ram thì giảm thê thảm, mặc dù sau khi SR thì lên là 23m nhung nếu ko SR ram có thể gảm tới còn 5,6m thôi, (có thể máy của tôi dùng nhiều fần mềm), không biết các bạn có bị như vậy không.

Ram thì giảm thê thảm, mặc dù sau khi SR thì lên là 23m nhung nếu ko SR ram có thể gảm tới còn 5,6m thôi, (có thể máy của tôi dùng nhiều fần mềm), không biết các bạn có bị như vậy không.

Trong rom đã tích hợp sẵn phần mềm Hibernate để xả ram mà bạn, máy của mình lúc nào ram cũng 20-28MB ram đó!

nncuong

Administrator
Sau khi dùng thử một ngày tôi cũng thấy có một số điểm như vậy. Hiện tôi cũng đang dùng Radio 1.18 thấy tốt, không có gì trục trặc, camera thì thấy bình thường nhưng Ram thì giảm thê thảm, mặc dù sau khi SR thì lên là 23m nhung nếu ko SR ram có thể gảm tới còn 5,6m thôi, (có thể máy của tôi dùng nhiều fần mềm), không biết các bạn có bị như vậy không.

Chạy pBar lên là RAM lúc nào cũng đảm bảo > 20MB :)) :)) :))

remankid

Theo mình thì dùng bản Radio 1.11 ổn định hơn. :D

hdh03101976

Radio 1.18 trên máy của Bạn có bị tụt 2 vạch khi gọi không?
Để giải phóng RAM, có thể dùng Hibernate 1.4 cái sẵn theo ROM hay cài thêm SKTool (lên thẻ), nó có chức năng free RAM khá tốt. Bằng cách này, trên máy tôi chưa bao giờ RAM xuống dưới 20MB, giống như Bác nncuong đã nói (sòt tôi cài cũng nhiều, đầy 3 trang của SPB plus)

Để giải phóng RAM, có thể dùng Hibernate 1.4 cái sẵn theo ROM hay cài thêm SKTool (lên thẻ), nó có chức năng free RAM khá tốt. Bằng cách này, trên máy tôi chưa bao giờ RAM xuống dưới 20MB, giống như Bác nncuong đã nói (sòt tôi cài cũng nhiều, đầy 3 trang của SPB plus)

Chức năng Free RAM của SKTools khá chậm so với Hibernate bạn ạh, chỉ cần dùng Hibernate là được rồi, chức năng như nhau cả nhưng Hibernate nhanh và nhẹ hơn nhiều!

odonnell

Wifi ko kết nối được bác ncuong oi

E dang xai` con exec up ca? 2 ban? 05 va` 07 cua? pác nhung wifi vẫn chẳng nhúc nhíc ji` mới chết pác ạ.

E dang xai` con exec up ca? 2 ban? 05 va` 07 cua? pác nhung wifi vẫn chẳng nhúc nhíc ji` mới chết pác ạ.

Vậy thì bạn phải xem lại phần cứng máy bạn rồi, vì mình vẫn bật wifi ầm ầm ở cả 2 bản mà, hình như chưa ai gặp vấn đề về wifi cả!

hdh03101976

Wifi của Exec ROM 2.11.07 rất nhạy, hơn nữa có support chuẩn G.
Có điều cửa sổ bubble hơi ... kỳ:
* Chưa connect thì "Turn on Wi-Fi" là đúng rồi.
* Khi đã connect thì phải "Turn off Wi-Fi" hoặc "Wireless manager" chứ.
Các Bạn biết cách điều chỉnh thông báo này vui lòng chỉ giúp.

rockone1909

đugns rồi đấy bạn ạ, tuy nhiên đấy là rom gốc nó cũng thế rồi, chưa thấy ai chỉnh, cũng không khó chiụe lắm, bạn mất thêm 1 thao tác nữa để tắt thôi

HaChau

Super V.I.P
Bạn tải về bản fix thêm nút WiFi Off tại thread này nhé.

king_titi149

Rom 2.11.07 chạy rất ngon , nhưng mình gặp 1 lỗi như thế này : khi sạc pin xong mở nguồn ko lên,phải chọc Reset mới lên được.Nhưng hình như máy ko cầm pin được hay sao đó,em thấy hao pin hơn lúc trước....

Rom 2.11.07 chạy rất ngon , nhưng mình gặp 1 lỗi như thế này : khi sạc pin xong mở nguồn ko lên,phải chọc Reset mới lên được.Nhưng hình như máy ko cầm pin được hay sao đó,em thấy hao pin hơn lúc trước....

Bản này ít hao pin hơn bản trước nhiều chứ bạn, còn hiện tượng mở nguồn ko lên thì mình chưa gặp bao giờ, thử HR lại xem sao bạn!

hdh03101976

Bạn tải về bản fix thêm nút WiFi Off tại thread này nhé.
Đã cài và sửa luôn registry (chỉnh tọa độ) nhưng bubblefix không work trên bản ROM 2.11.07 .
Dĩ nhiên nút on/off wifi không quan trọng nhưng về mặt mỹ quan thì nó làm xấu một bản ROM chạy rất mướt.

nncuong

Administrator
Mình thì rất ghét phải nhìn vào cái chỗ On /Off WiFi đó, vì từ lâu WM2006 đã không làm được như WM2005. Để thay thế tôi đã sử dụng pBar để tắt bật các loại. Bạn muốn dùng Bubble Fix thì phải sửa reg đôi chút.

hdh03101976

Mình thì rất ghét phải nhìn vào cái chỗ On /Off WiFi đó, vì từ lâu WM2006 đã không làm được như WM2005. Để thay thế tôi đã sử dụng pBar để tắt bật các loại. Bạn muốn dùng Bubble Fix thì phải sửa reg đôi chút.

Bạn post luôn phần điều chỉnh reg để dùng Bubble Fix đi.

Đôi lời 'tâm sự' : Trước đây 1 tháng tôi đã định 'xù' Exec để trở lại với O2s. Nhưng từ khi cài 2.11.7 thì những điều không vừa ý đã được giải quyết gần hết (tụt ram, không xem TV full screen ...) trừ 2 điều:
1) Cái bubble kỳ cục trên.
2) Không xài được Eten Zoom SMS vì cái 'tội' EXEC là màn hình VGA.
Có Bác nào sắm Eten VGA (mới ra lò) thì trích xuất dùm mình soft trên.

connguab

:-? :-? :-?
mình cũng bị tình trạng như bạn vậy ! Mình đã thay cục pin khác nhưng nó vẫn thế ? Chả hiểu tại sao ???? :(( :(( :((

hakkinen

Em mới dùng PPC, mạn phép hỏi các bác là có phải khi up rom lên WM6 rồi thì k quay trở lại được WM5 k???