• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.26 (Core 19209) FOR ALL

XuanTruong

Super V.I.P
Dù sao cũng thanks ban nhiều. Password OK, nhưng bị corrupt rồi. ko thể bung ra được.
Hình như bản mình down bị lỗi rồi! chán thật

Bị lỗi trong quá trình Download! Bạn Download lại đi nhé!!!;;)

lams-blu

Dù sao cũng thanks ban nhiều. Password OK, nhưng bị corrupt rồi. ko thể bung ra được.
Hình như bản mình down bị lỗi rồi! chán thật

Có lẻ là do lổi trong lúc dow mình dow về giải nén PhamQuang xong úp vào máy . Cản nhận cá nhân chưa thấy lổi execrom gì cả cài PM vào thẻ nhớ chỉ có một vài PM quan trọng cài vào main bộ nhớ còn lại là 25.26mb chạy rất ngọt . THANK bạn già

huynhnguyens

Bản ROM này hay bị treo máy nếu không sử dụng , để sử dụng được thì phải đợi khoảng 30s !
Tất cả mọi thứ còn lại đều ổn ! Giao diện bắt mắt !
Tiếc là không có FD .Thanks Bác Quang rất nhiều .

Máy mình up xong chạy rất tốt và nhanh nữa , sao không bị tình trạng giống bạn nhỉ ??:-?:-?

ShizoAbeViet

Cảm ơn bác, tôi thử up radio xem sao. Có lẽ dio Radio thật. Trước dùng radio v1.09 cũng bị hiện tượng reset với Wm6, sau đó up radio 1.11 thì rất ổn định, giờ dùng WM6.1 không biết phải up radio nào đây. Thử 1.18 vậy. Bác đang dùng radio nào đấy bác ?

Tôi dùng radio bản V1.11 đấy, nhưng bạn phải up chung với tool của nó đấy chứ đừng copy nó vào tools của rom mà up, nó sẽ kg tương thích đâu, chúc bạn thành công

Lesangmd

Không hiểu sao mấy ROM gần đây của Bác Quang em cài cho EXEC thì gửi Blutooth thì nhanh nhưng không nhận được file gửi qua Blutooth ?

huythanhv2

Mọi người cho hỏi chút ^^ sao mấy ROM 6.1 mình thường ko thấy cái Traybar ? Hơi bất tiện vì mình xài VnTyping áh.
Cái này có thể chỉnh trong Registry ko ?

lams-blu

Đâu có gì bất tiện. một bản rom tốt yêu cầu Ram nhiều chạy nhanh và ổn định không bị treo jao diện đẹp. Còn PM nào thiếu ta cứ cài thêm vào quá dể mà

huythanhv2

Hì bạn hiểu nhầm mình rồi. Ý mình là 1 cái dòng ở cuối màn hình (trong ROM w6 thì nó chứa trayicon như Comm Mana., Screen Rotation ...) nhưng trong W6.1 thì mình thấy có ROM có có ROM ko có cái dòng đó.
Nên mình muốn hỏi cái đó có chỉnh trong registry được ko :)

rockone1909

Hì bạn hiểu nhầm mình rồi. Ý mình là 1 cái dòng ở cuối màn hình (trong ROM w6 thì nó chứa trayicon như Comm Mana., Screen Rotation ...) nhưng trong W6.1 thì mình thấy có ROM có có ROM ko có cái dòng đó.
Nên mình muốn hỏi cái đó có chỉnh trong registry được ko :)
bạn dùng ilaucher để add mấy thứ ấy xuông được mà, vào shortcut xong chọn sell tray tab. rồi add vào đấy là nó hiện ra thôi,

nhatha311

Các bác có đánh giá gì về âm thanh của bản Rom này ko ? Sao mình nghe gọi thấy âm thanh nhỏ lắm ( set volum lên hết cỡ vẫn nghe khá nhỏ ) ..
P/s : thêm 1 vấn đề về SMS ring mà ko ai giải thích cho mình hết : Nếu mình dùng ring abc.mid để làm chuông cuộc gọi thì ok , âm thanh tốt , nhưng nếu mình dùng cái ring đó để làm chuông tin nhắn thì nghe rất nhỏ, giống như ngẹt mũi ?
Mình đã thử sử dụng ring có sẵn trong Win để set thì ko có hiện tượng này .. nó chỉ xảy ra đối với mấy cái ring mình copy thêm vào thôi ..
Ghi chú thêm : hồi trước mình xài W6.0 ko hề xảy ra hiện tượng này ..
Thks các bác ...

anhmt

Bản rom tốt, nói chung là ko có vấn đề gì lớn, nhưng mà khi mình dùng hay bi sr, các bác có ai bị như tôi ko? 1 ngày phải bị sr đến 2-3 lần ấy, nhiều lúc đang vội mở ra thấy nó sr mà buồn quá!

hongduc13

Bản ROM này nói chung là tốt, mình chỉ có một vài nhận xét sơ bộ sau khi sử dụng được khoản 4 ngày.
- Bluetooth cực tốt, nghe nhạc cực hay và ít khi bị ngắt khi đi xe trên đường ( những bản ROM cũ mình rất hay bị trường hợp này)
- Ram giải phóng tương đối tốt.
- Chât lượng thoại tốt.

Nhưng mình cũng vẫn bị vấp 1 vấn đề sau và vẫn chưa tìm ra được cách khắc phục, bạn nào bị rồi và đã khắc phục được xin chỉ giúp mình:
- Khi bật máy thì máy hơi bị đơ 1 tý khoản 5 đến 10 giây, khi đó tap lên màn hình mới có tác dụng.

kimquypticc

Các bác có đánh giá gì về âm thanh của bản Rom này ko ? Sao mình nghe gọi thấy âm thanh nhỏ lắm ( set volum lên hết cỡ vẫn nghe khá nhỏ ) ..
P/s : thêm 1 vấn đề về SMS ring mà ko ai giải thích cho mình hết : Nếu mình dùng ring abc.mid để làm chuông cuộc gọi thì ok , âm thanh tốt , nhưng nếu mình dùng cái ring đó để làm chuông tin nhắn thì nghe rất nhỏ, giống như ngẹt mũi ?
Mình đã thử sử dụng ring có sẵn trong Win để set thì ko có hiện tượng này .. nó chỉ xảy ra đối với mấy cái ring mình copy thêm vào thôi ..
Ghi chú thêm : hồi trước mình xài W6.0 ko hề xảy ra hiện tượng này ..
Thks các bác ...
Máy mình bị tình trạng nói người khác nghe rất nhỏ! Cài ROM khác thì không bị!

tranvuthangv

bác oi hình như phiên bản này có lỗi hay sao mà rất hay reset máy .pin cũng chỉ 20% là off.pin em dung mấy bản cũ khoảng 7% mới off.bác quang xem lại dùm em nhé

rockone1909

bác oi hình như phiên bản này có lỗi hay sao mà rất hay reset máy .pin cũng chỉ 20% là off.pin em dung mấy bản cũ khoảng 7% mới off.bác quang xem lại dùm em nhé
tính trạng off cũng chưa thể kết luận bởi rom bạn ạ, có thể là bạn dùng những bản rom trước thì pin chưa trai, nhưng đến bản này thì lại bị, bạn nên test lại pin xem nhé, theo nhận xét cá nhân thì bản rom này cũng hơi "ăn" pin, kiểm tra lại xem sao nhé bạn