• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.26 (Core 19209) FOR ALL

kimquypticc

Máy mình bị thêm tình trạng không kết nối wifi được với accesspoint mã hóa WPA!

Lesangmd

Bác kiểm tra lại bộ nhớ main còn trống bao nhiêu thử xem? :-?

Bộ nhớ trong thì vẫn còn chừng 20MB nhưng máy của mấy đứa bạn cũng O2 nó gửi nhận cho nhau bình thường , còn máy của mình thì không nhận được !
Không hiểu có phải chí có máy mình mới bị lỗi này không ?!:-?

kimquypticc

Bộ nhớ trong thì vẫn còn chừng 20MB nhưng máy của mấy đứa bạn cũng O2 nó gửi nhận cho nhau bình thường , còn máy của mình thì không nhận được !
Không hiểu có phải chí có máy mình mới bị lỗi này không ?!:-?
Có điều lạ là máy tôi cũng bị như thế, không thể gửi và nhận file qua bluetooth. Nhưng sau khi vào Setting > connections > Beam chọn Receive all incoming beams thì là nhận được file!
Tóm lại dùng bộ ROM này máy mình bị một số lỗi sau: hay khởi động lại, Wifi không connect với mã hóa WPA, bắt tín hiệu wifi yếu!
Test đến hôm nay thì đã quá rỏ, ROM này chưa tối ưu!

laodatma

Máy mình bị thêm tình trạng không kết nối wifi được với accesspoint mã hóa WPA!
Lại phải dùng 'võ' kết nối 2 lần của hồi đầu dùng ROM 6.0:
- lần 1 cho kết nối khoang 10' -> off kết nối
- lần 2 on kết nối -> ăn ngay

ltrhai

vẫn bị vấp 1 vấn đề sau và vẫn chưa tìm ra được cách khắc phục, bạn nào bị rồi và đã khắc phục được xin chỉ giúp mình:
- Khi bật máy thì máy hơi bị đơ 1 tý khoản 5 đến 10 giây, khi đó tap lên màn hình mới có tác dụng.

Vấn đề này tôi đã có nhận xét ngay từ những ngày đầu dùng rom này rồi, tôi cũng đã dùng thêm mấy bản rom của Ranuj đều gặp hiện tượng tương tự, cũng chưa thấy bạn nào cao thủ có giải pháp khắc phục cả. Lỗi này các bản Rom của PV hoàn toàn không có (Tôi vẫn đang quay về dùng bản PV19)

simpleplan

Em vừa uprom thẳng từ rom original WM5 của O2 Exec lên Rom này. Cho đến lúc này thì không có vấn đề gì. Nhanh hơn nhiều so với lúc chạy bản Rom trước.
Thank you

patuana76

Cả nhà cho mình hỏi muốn lấy lại cái Flash Disk trên Rom này thì phải làm thế nào?

maybach

Em tải về rồi nhưng pass nó báo ko đúng là sao vậy. thử cả pass pdaviet rồi.

Pdanews

Em tải về rồi nhưng pass nó báo ko đúng là sao vậy. thử cả pass pdaviet rồi.
Có thể khi danh pass,bạn đã đánh nhầm một phím nào.Thử đánh lại xem,nhớ để ý có in hoa ở đầu chữ nhé.Nếu vẫn không được,bạn cứ việc copy nguyên tên PhamQuang trong link tải rồi paste vào là được.

ROSI

cám ơn bác quang lại cho ra bản rom tuyệt vời
em đã test sơ qua thấy tất cả đều tốt
????????????

maybach

hình như bạn phải đánh chữ P và Q là chữ hoa như trên thì mới được.

Đã làm theo cách trên, các file khác đều được nhưng file nk.nbf thì kô được

duythuytien

Nếu bạn nói vậy thì file bạn down về bị lỗi rồi, bạn chịu khó down về lại rồi giải nén như đã biết chắc chắn sẽ ok. Chúc thành công.

HaChau

Super V.I.P
Qua nhiều kinh nghiệm đau thương về lỗi download tương tự, mình thấy dùng Internet Download Manager (IDM) là chương trình download tốt nhất, không bị lỗi khi extract như trước khi dùng Flashget

nhanntrsa

Thank Bác Quang, minh làm theo các bước chỉ dẫn và UP Được ROM cho HTC UNI, Thank

Nếu bạn nói vậy thì file bạn down về bị lỗi rồi, bạn chịu khó down về lại rồi giải nén như đã biết chắc chắn sẽ ok. Chúc thành công.
Mình cũng từng vị như Bác, Chịu khó dùng IDM để downnload chuyên nghiệp hơn, k bị lỗi, chúc thành công nha=D>

Last edited by a moderator:

doibung0

Rom chạy tốt nhưng cài sk Tool vào thì bị đụng! Thỉnh thoảng vẫn bị đụng soft với một vài phần mềm khác. Cảm ơn anh Quang!

DucLong

Super V.I.P
Rom chạy tốt nhưng cài sk Tool vào thì bị đụng! Thỉnh thoảng vẫn bị đụng soft với một vài phần mềm khác. Cảm ơn anh Quang!
bạn cài SKtools lên storage card sau đó vào remove programs remove nó đi(khi remove nhớ rút thẻ nhớ ra trước) sau đó cho thẻ vào lại mở SKtools trên thẻ nhớ và xài bình thường không lo bị đụng.

spiderman9_vn

Last edited by a moderator: