• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.29 (Build 19581.1.1.1) FOR ALL

huynhkhanhvu

Vậy vui lòng cho hỏi lỗi Eror Code (-4) là lỗi gì vậy ạ? Mình không rành lắm về phần mềm của PPC nên rất mong được chỉ dẫn.
Xin cảm ơn ạ.

TuyetKy

Sau 1 ngày dùng bản ROM này em thấy rất tốt:

- Thích ứng với tất cả các sòt em dùng, games em không chơi nên không biết.
- RAM sau khi cài hết thì nằm trong khoảng 16->17MB và rất ổn định.
- Tốc độ nhanh.
- Rất ổn định.

Tuy nhiên từ lúc up đến giờ em bị tự động reset máy 1 lần.

Em đang tính làm quả SDHC16Gb, không biết có chạy nổi trên quả này không các bác. dạo này copy nhiều video youtube vào quá nên thiếu bộ nhớ trầm trọng :D
Chơi được, nhưng hao pin dã man luôn với kon 16Gb này:-/
Mà bác copy cái gì mà thiếu bộ nhớ thế nhể>:)?

rosa

@Namnet: bác check lại nhé, nếu yêu cầu là có pass thì pass đã nêu ở trang đầu ý, còn nếu giải nén bị báo lỗi thì chác là bác phài down lại rồi. Vì có thể file bị lỗi trong lúc down do mạng die chẳng hạn

CaoHungVN

Hic... cả ngày hôm nay em gặp mấy phát sau:
4 lần tự reset máy khi có tin nhănhs, 2 lần có cuộc gọi đền máy treo cứng, chỉ rung không hiện số, phải reset thì mới dùng được... và reset rồi thì cũng chẳng biết ai vừa gọi hic hic... không biết có phải do đụng soft nữa không.

@ChoiXongDong: Thanks bác, vậy chắc em chuẩn bị làm 1 em SDHC16Gb luôn :D em dùng nhiều video về hướng dẫn nhiếp ảnh nên tốn kha khá dung lượng thẻ o^.^o em dùng Pin 3200maH chắc cũng được 2 ngày o^.^o

LEDU

Các bác mến!
Do bận công việc nên em gần như quên đi con Exec của em cả năm nay. Hôm nay vào pdaviet mới thấy có nhiều ROM mới quá. Hiện tại máy em đang dùng ROM 2.10.11 PV (xưa như trái đất các bác nhỉ?). Thấy bác Quang lại tiếp tục cook ROM mới nên em cũng tính thử up. Em chỉ thắc mắc bản Rom 2.61.29 này có hao hao như Rom cũ của em không? chứ mà mới quá thì chắc em lại quiúuu... :)

Cảm ơn các bác đã xem tin!

JunyHai

Hic... cả ngày hôm nay em gặp mấy phát sau:
4 lần tự reset máy khi có tin nhănhs, 2 lần có cuộc gọi đền máy treo cứng, chỉ rung không hiện số, phải reset thì mới dùng được... và reset rồi thì cũng chẳng biết ai vừa gọi hic hic... không biết có phải do đụng soft nữa không.

Theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên:

1. Kiểm tra xem có dùng soft quản lý ringtone hoặc contact picture nào không (có thể là đụng phần mềm - uninstall nó đi xem sao)? Đặc biệt là dùng Picture (avatar) cho contact nó load sẽ chậm hơn bình thường, nếu hết Ram thì sẽ treo máy là đương nhiên. :-?

2. Rom này của Quang chưa có button-X nên bạn click vào nút close thì nó mới chỉ minimize thôi, có thể máy bạn chưa close hết các chương trình đâu. Bạn vào cái task maneger có sẵn kiểm tra xem sao nhé.

3. Nếu vẫn muốn dùng soft set ringtone thì bạn nên copy file nhạc chuông lên main memory, đừng để trong storage card nhé. :)

Chúc vui ^^ ;;)

- Trong rom đã tích hợp sẵn Storage settings rồi nên rất hay. =D> Mình cũng định lấy Transends SDHC 16gb class 6, không biết tốc độ cam kết tối thiểu như vậy thì khi đọc và copy dữ liệu nó có chậm hơn thẻ SD 2gb (150x - max) của mình không? vả lại cũng chưa biết là nó có tốn pin lắm không nữa nhỉ? Đã có bạn nào dùng thẻ sdhc chưa?

hungphilong

1. Kiểm tra xem có dùng soft quản lý ringtone hoặc contact picture nào không (có thể là đụng phần mềm - uninstall nó đi xem sao)? Đặc biệt là dùng Picture (avatar) cho contact nó load sẽ chậm hơn bình thường, nếu hết Ram thì sẽ treo máy là đương nhiên. :-?

2. Rom này của Quang chưa có button-X nên bạn click vào nút close thì nó mới chỉ minimize thôi, có thể máy bạn chưa close hết các chương trình đâu. Bạn vào cái task maneger có sẵn kiểm tra xem sao nhé.

3. Nếu vẫn muốn dùng soft set ringtone thì bạn nên copy file nhạc chuông lên main memory, đừng để trong storage card nhé. :)

Chúc vui ^^ ;;)

- Trong rom đã tích hợp sẵn Storage settings rồi nên rất hay. =D> Mình cũng định lấy Transends SDHC 16gb class 6, không biết tốc độ cam kết tối thiểu như vậy thì khi đọc và copy dữ liệu nó có chậm hơn thẻ SD 2gb (150x - max) của mình không? vả lại cũng chưa biết là nó có tốn pin lắm không nữa nhỉ? Đã có bạn nào dùng thẻ sdhc chưa?

nếu dùng Transends SDHC 16gb class 6 hao pin và dễ treo máy lắm hixhix theo em là như vậy em đang kiểm tra lại xem do máy hay do dùng nó mà treo ah vào pm cò hơi chậm

bumkeo

đây là một bản rom tốt, rất đáng dùng lâu dài các bạn ạ, thank bác quang nhìu, mình rất may mắn không bi lỗi như các bạn nêu trên, mong bac quang hoàn thiện bản này hơn, đặc biệt là cái vga, ấn tượng đầu tiên khi up xong rom nay đấy các bạn, dã test 4 ngày rồi đấy

tui đã download bản Rom này mấy ngày nay rồi,và liên tục load hết 8 lần ..mà không có lần nào giải nén được..toàn báo như vậy
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file RUU.dll (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file RuuEnc.dll (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file UI.dll (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file EnterBL.exe (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file GetDeviceData.exe (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file MaUpgradeUt_noID.exe (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file nk.nbf (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file ROMUpgradeUt.exe (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file RUU.conf (wrong password ?)

XuanTruong

Super V.I.P
tui đã download bản Rom này mấy ngày nay rồi,và liên tục load hết 8 lần ..mà không có lần nào giải nén được..toàn báo như vậy
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file RUU.dll (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file RuuEnc.dll (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file UI.dll (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file EnterBL.exe (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file GetDeviceData.exe (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file MaUpgradeUt_noID.exe (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file nk.nbf (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file ROMUpgradeUt.exe (wrong password ?)
! D:\POCKET PC\ROM WM61\ROM_UNI_2.61.29_B19581.rar: CRC failed in the encrypted file RUU.conf (wrong password ?)

Bạn nhập sai Pass giải nén nên mới bị vậy! Hoặc có thể lúc download file bị lỗi!!! Chúc thành công!;;)
Pass. giải nén: PhamQuang

CaoHungVN

Chúc vui ^^ ;;)

Thanks bác chỉ đẫn nhưng vấn đề em chẳng cái nào giống bác chỉ hihi,

Em không dùng các soft quản lý chuông hay hiện ảnh làm gì, chuông em xài mặc định cúa máy nằm luôn trên main memory nên chắc vấn đề này loại.

RAM thấp nhất là 10MB vì em dùng Pbar của bác Cường nên ấn X là tắt.

Em dùng Chuông mặc định nên khỏi lo vụ này.

Em không biết có phải do dùng Spb Mobile Shell v2.1.0 nữa không hic hic

1 ngày thường treo khoảng 2-3 cuộc, trong khi em cả ngày chỉ có dưới 10 cuộc gọi đến o^.^o

Kiểu này về VN nghe gọi nhiều chắc phải quay về ROM cũ mất o^.^o

JunyHai

1- WM 6.1 giao diện đã khá bắt mắt rồi, nên mình không cài thêm cái Spb Shell hay Plus nữa. Có lẽ nguyên nhân chính là ở cái Spb Mobile Shell của bạn đấy, nó có phần quản lý Missed call Profile contact mà. Cách kiểm tra đơn giản là Uninstall nó (và lần lượt từng cặp software một - khoanh vùng cho nhanh) rồi mượn điện thoại của bạn khác gọi vào liên tục xem sao. Hồi trước khi cài cái Spb Plus mình cũng từng gặp tình trạng tương tự.

2- Cuối cùng, đằng nào cũng phải cài lại phần mềm, trước khi down về Rom cũ thì bạn thử Hard reset 1 lần cuối xem thế nào? Rom clean chắc không còn đụng phần mềm nữa ^^ nếu vẫn treo thật thì hãy down grade nhé.

Hope it works :)

Chúc vui ^^

LuongQuang

Super V.I.P
Khi có cuộc gọi đến thì các hiện tượng như rung không ngừng, treo máy, nhận cuộc gọi chậm mới đổ chuông... đó là các lỗi thường gặp ở các bản Rom rebuild từ WM6 đến WM6.1 rồi, nhất là đối với các ROM của dòng Uni. :-??

Chỉ tùy từng bản rom khác nhau mà các hiện tượng trên xảy ra nhiều hay ít thôi, còn hiện tượng do soft cũng loại trừ nhưng cũng không phải là lý do chính!

@ JunyHai: CaoHungVN cũng là 1 người có rất nhiều kinh nghiệm và đóng góp về PPC đó, từ thời mobifun.net cũng là thuộc dạng "cộm cán" nên chắc không mắc phải các vấn đề sơ đẳng vậy đâu! :D
@ CaoHungVN: Sao giờ lại dùng "cái dép úp vào mặt" rồi à? Ngày trước thấy chê Uni và ca ngợi BA lắm mà? Quay lại ROM WM5 và dùng WA + WAD cho lành! :)):p

vettau

@ JunyHai: CaoHungVN cũng là 1 người có rất nhiều kinh nghiệm và đóng góp về PPC đó, từ thời mobifun.net cũng là thuộc dạng "cộm cán" nên chắc không mắc phải các vấn đề sơ đẳng vậy đâu! :D
@ CaoHungVN: Sao giờ lại dùng "cái dép úp vào mặt" rồi à? Ngày trước thấy chê Uni và ca ngợi BA lắm mà? Quay lại ROM WM5 và dùng WA + WAD cho lành! :)):p[/QUOTE]

Nhân đây xin hỏi LuongQuang và anh em dùng EXEC còn bản Ship WM5 không ? cho tôi xin với vì giờ không tìm được trang nào còn bản Rom đó! cảm ơn trước nha

CaoHungVN

@ CaoHungVN: Sao giờ lại dùng "cái dép úp vào mặt" rồi à? Ngày trước thấy chê Uni và ca ngợi BA lắm mà? Quay lại ROM WM5 và dùng WA + WAD cho lành! :)):p

Đi giày mãi thế rùi bị giựt nên phải mua dép đi thui bác ui hihi o^.^o Em cũng đang tính về lại WM5 đây hihi, suốt ngày bị reset khi có cuộc gọi đến nên chẳng biết ai mà gọi lại nản quá hic híc :((

TuyetKy

Đi giày mãi thế rùi bị giựt nên phải mua dép đi thui bác ui hihi o^.^o Em cũng đang tính về lại WM5 đây hihi, suốt ngày bị reset khi có cuộc gọi đến nên chẳng biết ai mà gọi lại nản quá hic híc :((
Dùng BA với WM2003 là ổn định nhất đó, đừng đua đòi làm gì;)

CaoHungVN

Dùng BA với WM2003 là ổn định nhất đó, đừng đua đòi làm gì;)

Kể mà không bị giựt là em cũng khỏi đua đòi luôn he he he giờ em quay lai RON của bác Cường rồi, vẫn ổn định nhất mà em biết he he he

connguab

Dùng bản Rom này khi có cuộc gọi đến hay nhận tin nhắn thì máy của mình có những hiện tượng :
- Máy rung không ngừng, thỉnh thoảng treo máy, nhận cuộc gọi chậm mới đổ chuông.
- Lâu lâu tự động Reset
- Cài nhạc chuông tin nhắn và cuộc gọi đến thì chỉ được 1 lát thì nó lại quay về chuông mặc định của máy, thật hông hiểu nổi ???

Chỉnh sửa cuối: