• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.29 (Build 19581.1.1.1) FOR ALL

1202

Bác Quang và các pro cho em hỏi, bản Rom này có sẵn psShutXp, nhưng em muốn đổi skin cho nó có được không vậy. Thanks

loteo

Mình cài soft CallSMSBlocker vào trên bản này k chạy.chọt vào biểu tượng ct này k thấy chạy.Bản 28 thì chạy bình thường.Có pác nào bị vậy k???

1202

Mình chưa thử, nhưng theo lý thuyết thì được đấy Bạn à!:):):)

Mọi lần em cài soft ,SpShutupXP thì nó sẽ tạo ra 1 folder, rùi chèn hình VGA vào , còn ở đây tích hợp sẵn nên không biết sao quăng hình vào nữa, mình chỉ việc copy hình vào windows thôi hả anh

XuanTruong

Super V.I.P
Mọi lần em cài soft ,SpShutupXP thì nó sẽ tạo ra 1 folder, rùi chèn hình VGA vào , còn ở đây tích hợp sẵn nên không biết sao quăng hình vào nữa, mình chỉ việc copy hình vào windows thôi hả anh

Bạn tìm trong Windows xem có file nào giống như file skin của Bạn không nhé? Nếu có thì được bằng không thì phải coi lại???:-?:-?:-? Mà đây là topic thảo luận về Rom Bạn nhé, mấy vấn đề này sang khu vực Skin cho PPC để tham khảo thêm Bạn nhé! Chúc vui!;;)

1202

Thanks anh Xuân Trường, em đã thử chép đại skin Shutup và đã thành công, nhìn rất đẹp.

Còn bản Rom này thì khỏi chê, tốc độ rất nhanh, nhưng hơi kén game.

Chỉnh sửa cuối:

ndhung70

Tôi up thành công bản UNI ROM WM6.1 v2.61.29 ,dùng được 3 ngày nay,nói chung chưa thấy lỗi gì,có cài thêm vài softs cần thiết,nhưng nay phát hiện lỗi này (The file Storage can not be opened Either it is not signed with a trusted certificate,or one of its components cannot be found.If the ploblem persists,try reinstalling or restoring this file)Có ai bị như tôi xin đươc chỉ giúp cách khắc phục...Xin chân thành cảm ơn trước.

Tôi up thành công bản UNI ROM WM6.1 v2.61.29 ,dùng được 3 ngày nay,nói chung chưa thấy lỗi gì,có cài thêm vài softs cần thiết,nhưng nay phát hiện lỗi này (The file Storage can not be opened Either it is not signed with a trusted certificate,or one of its components cannot be found.If the ploblem persists,try reinstalling or restoring this file)Có ai bị như tôi xin đươc chỉ giúp cách khắc phục...Xin chân thành cảm ơn trước.

Có phải bạn dùng chương trình back up file lại sau khi up rom không?
Sẽ bị lỗi một số phần mềm do khác bản rom cũ.

1202

The file Storage can not be opened Either it is not signed with a trusted certificate,or one of its components cannot be found.If the ploblem persists,try reinstalling or restoring this file <=== lỗi này nhiều khi do soft yêu cầu cài vào máy mà bạn cài vào thẻ nhớ nên mỗi lần restart máy lại nó hay báo thế.

agriver05

:| Bản Rom này có Network wizard không mọi người ơi, có phải là Operator Setup không vậy :-?? Sao mình không cài được GPRS nhỉ :( Chẳng nhẽ phải cài thêm Network wizard ah :O

linhlk

:| Bản Rom này có Network wizard không mọi người ơi, có phải là Operator Setup không vậy :-?? Sao mình không cài được GPRS nhỉ :( Chẳng nhẽ phải cài thêm Network wizard ah :O

Operator Setup chính là Network wizard mà bạn, chạy nó và chọn mạng bạn đang sử dụng là ok thôi

agriver05

Operator Setup chính là Network wizard mà bạn, chạy nó và chọn mạng bạn đang sử dụng là ok thôi
:| Hic. Vấn đề là ở chỗ mình cài rùi mà không được bạn ah. Các bản Rom khác thì vẫn ngon lành. Không biết có ai bị thế không nhỉ :-/ Thực ra thì cũng không quan trọng lắm nhưng mà cài tự động thì vẫn thích hơn ;;)

visaoyeu

hjx bác quang ơi một đạu nạn là mỗi khi cài Resco today pugin là một lần khổ, ấn vào power thì máy nó đơ ra phải chờ 3-4s mới bắt đầu chọc dc và cháu chẵng cài gì nhìu ngoài mấy cái resco thế mà ram thì chỉ còn khoảng 25-26m exten rom thì mất 4mb mà tìm mãi chẳng thấy có ai giúp cháu vụ án này ko?à cháu đang xài bản 5.2.19900 build 19900.1..0

jamestommy

bản rom này báo kết nối wifi, nhưng không vào được trang web nào hết ... cũng không dùng wifi update thông tin các PM được. Có ai bị như mình không ?

hungphilong

hình như bản rom nào của bác wang sau khi cài mấy cái shop resco cũng đều bị treo mấy giây mới chọt được thì phài hixhix

TuanQuang

bản rom này báo kết nối wifi, nhưng không vào được trang web nào hết ... cũng không dùng wifi update thông tin các PM được. Có ai bị như mình không ?

làm j có chuỵen vạy ban. mình vẫn lướt web ầm ầm nè. kiểm tra xem access point xem có Pass ko nhé

jamestommy

up lại rom thì ok rồi. Nhưng lại bị lổi phần Comm Manager, khi muốn tắt kết nối thì hiện ra thông báo: Comm Manager suppots 4 functions at least !
bác nào có PM này riêng không để mình cài đè lên xem fix được lổi này không.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager

Xem lại WiFi nơi bạn dùng !!!
Phiên bản này kết nối WiFi rất tốt, truy cập NET cũng vậy.

ThaiKien

Super V.I.P
Sau khi up bản rom này, cài một số phần mềm cần thiết như: WorldMate Pro; Lịch Phù Đổng 3.1 (bao gồm cả Today); pbar; Resco Explorer 2008 Beta 3; Resco Audio Recorder 4.01 và một số ứng dụng khác chạy trực tiếp trong thẻ, mình có vài cảm nhận sau:
Về phần mô tả lỗi:
- Vào phần Storage Setting, chuyển sang chế độ đọc thẻ máy báo là Win32exception, đã thử với 3 thẻ khác nhau 1G SD; 4G SD và 4G SDHC giống bạn dusa_guangzhou. (Vip hlp sau khi test không thấy lỗi này)
- Sau khi SR vào Program, máy có bị "đơ" một vài giây sau đó bình thường.
- Có vài lần bị tự động SR.
- Xung đột với pbar 1.5.3, thoát khỏi chương trình tương đối khó, tắt pbar thì không còn hiện tượng này.
Về mô tả ưu điểm:
- Đây là bản rom tuyệt vời về tốc độ và sự ổn định, trong quá trình sử dụng chưa thấy bị treo mặc dù có dùng nhiều chương trình một lúc.
- Ram ổn định ít tụt, sử dụng các bàn phím cứng, phím ảo đều ổn.
- Các kết nối Bluetooth, hồng ngoại, GPRS, Wifi đều bình thường, kết nối với máy tính nhanh.
- Nghe nhạc không bị giật như nhiều bản rom khác...
Kết luận cá nhân:
Đây là một bản rom rất đáng đề sử dụng, có nhiều ưu điểm.Ngoài đối với mình còn có một điều đáng tiếc ở bản rom này là không có FD.