• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.30 - Build 19949.1.2.0

LEDU

Bác choixongdong cho em hỏi bằng cách nào để edit cái shell32.exe vậy?

ddonline

bác hướng dẫn cụ thể hơn được ko ahj
rất thích bản room này mà phải up bản khác

LEDU

Sao chưa nghe ý kiến gì của bác Quang hết nhỉ? Bác Quang ới ời...

TuyetKy

bác hướng dẫn cụ thể hơn được ko ahj
rất thích bản room này mà phải up bản khác
Copy shell32.exe trong thư mục sys\shell\..từ PPC ra PC (nhớ bạkup file cũ lại). Dùng trình hex editor mở file shell32.exe ra và tìm địa chỉ (Dùng seach sẽ nhanh hơn chứ mò thì lâu lắc)
00 00 00 4A B2 FF FF EB
Thay bằng địa chỉ
00 00 00 4A 00 00 A0 E1
save lại rùi copy shell32.exe này vào PPC, SR lại là xong.

connguab

hem bít làm cách này có ổn hông nữa, vừa rùi bị lỗi như vậy nên mình tạm thời up bản Rom khác xài đỡ, bây giờ up lại Rom này mà bị nữa, hic hic ,.....ngại thật đó, hihihi...thôi đợi bác Quang ra bản Rom mới lun rùi up cho sướng !!!

LuongQuang

Super V.I.P
Nếu bạn dùng IDM để down từ Mediafire thì phải dùng bản IDM mới nhất nhé, dùng các bản cũ down đến 99% dừng là đúng rồi! :-??

cuongyeuha

em cũng thank bác nhe
nhưng mà con xda ễc của em sao nó cứ up được 10% thi trên máy tính báo lỗi error 112 CE update rom error
bây giư\ em phai? làm thế nào

sangtrananh

Mấy bác ơi, có bác nào ỡ gần Quận Bình Thạnh không dậy? Up dùm cái điện thoại của em lên WM6 như trong topic này đi. Em trả tiền công cũng được, các bác thích thì đi cafe với em cũng được. Nick của em là sangtrananh@yahoo.com.vn, Giúp em với các bác ơi.
Em cảm ơn.