• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.30 - Build 19949.1.2.0

hungphilong

Có lẽ tại bạn ấn chưa chắc chắn vào một vị trí mà con trỏ đã hướng dẫn cho bạn , chỉ cần bạn ấn đúng chỗ con trỏ và giữ chắc thì chỉ cần 30s để align màn hình thôi .
Nếu con trỏ cứ liên tục chuyển từ góc này sang góc khác thì có lẽ bạn nên thử làm như trên chắc được thôi .
Còn về việc màn hình không nhạy thì mình nghĩ không phải ! Còn nều bản ROM bị lỗi này thì thật là ... đáng tiếc quá ! :p
:D

bàn rom này làm gì bị lỗi đó bạn chỉ là do việc căn chỉnh có chút phức tạp thôi:p mình thấy nó là bản hoàn chỉnh đấy xài bửa giờ chưa thấy lỗi j cả

anhttc

Mất sóng sau khi up được vài ngày

Trước tiên xin chân thành cảm ơn bác Quang đã liên tục cho ra những bản ROM mới cho cộng đồng UNI. Sau khi UP được vài ngày với bản V2.61.30 và Radio 1.18 máy mình có vài sự cố sau:
1. Reset máy 2 lần khi vuốt vài cái vào SBP Mobile Shell 2.1
2. Khi vào vùng sóng yếu mất sóng thì không thể nhận sóng lại được phải reset máy mới được
3. Hôm nay sau khi xem xong trận Thụy Điển - Tây Ban Nha nhìn vào máy thấy xuất hiện những dòng chữ sau đây: "This concludes the beta test of this software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a greate product for our customers.
To obtain a newer ralease or further infomation, please revisit the website that you used to obtain your current beta release". Đồng thời mất sóng hoàn toàn và không thể swr dụng được gì. Không biết có ai bị lỗi giống mình không?

HungUTD

Đúng đấy hôm nay mình cũng bị y hệt như bạn ,mình khởi động lại tất cả cũng vẫn bị như vậy, kể cả up lại rom...không biết có ai khắc phục được nõi này không ?

oanhngo

Trước tiên xin chân thành cảm ơn bác Quang đã liên tục cho ra những bản ROM mới cho cộng đồng UNI. Sau khi UP được vài ngày với bản V2.61.30 và Radio 1.18 máy mình có vài sự cố sau:
1. Reset máy 2 lần khi vuốt vài cái vào SBP Mobile Shell 2.1
2. Khi vào vùng sóng yếu mất sóng thì không thể nhận sóng lại được phải reset máy mới được
3. Hôm nay sau khi xem xong trận Thụy Điển - Tây Ban Nha nhìn vào máy thấy xuất hiện những dòng chữ sau đây: "This concludes the beta test of this software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a greate product for our customers.
To obtain a newer ralease or further infomation, please revisit the website that you used to obtain your current beta release". Đồng thời mất sóng hoàn toàn và không thể swr dụng được gì. Không biết có ai bị lỗi giống mình không?

oh! EM MỚI BỊ XONG NÈ! KO BIK BỊ SAO LUN ! HIX HIX! ĐANG XÀI LẠI BẢN 29 !

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Hôm nay sau khi xem xong trận Thụy Điển - Tây Ban Nha nhìn vào máy thấy xuất hiện những dòng chữ sau đây: "This concludes the beta test of this software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a greate product for our customers.

Mình cũng mới bị tối hum qua lúc gần 24h nè :-??, đang nhắn tin với bạn thì bỗng nhiên bị như vậy :-?, reset cũng k được, cuối cùng fai HR mới xong, tưởng có 1 mình mình bị thui, ai ngờ cũng nhìu ng bị giống mình qué nhỉ ???

elkhoa

đây hình như chỉ là bản beta thôi, chỉ có hạn sử dụng đến ngày 15/6/2008, HR xog thì đừng chỉnh lại ngày tháng thì tạm xài được, mong bác Quang sớm ra bản ROM khác

LEDU

Đêm qa em cứ nghĩ máy em nó bị làm sao, bị đụng các soft cài hay sao đó mà cái dòng như các bác nói nó làm em phát điên vì chẳng nhắn gọi gì được. Cuối cùng phải HR mấy lần mới đc, cũng may là chưa sync với máy tính chứ nếu không thì chắc bây giờ cũng chẳng biết phải thế nào.

Không biết bác Quang có cao kiến gì không? Mong bác giúp anh em lắm!

hungday

tui cũng bi nữa nè vừa xem bóng dá song bực mình tý nữa thì đập máy.nhưng ko chỉnh lại ngày tháng thì ko sao.bác quang ko có bản sửa lỗi chắc phải up lại bản khác thui

quang10ntp

Tớ cũng vậy, xem xong trận TBN và TD thi ko hiểu máy nó bị gì nữa, thôi phải úp lại bản khac thôi. chia buồn cùng các bro

hungphilong

ROM v2.61.30 CHO HTC UNIVERSAL

= CE OS 5.2.19949 Build 19949.1.2.0 =

Phiên bản V30, WM6.1, dành cho HTC Universal, dựa trên:

CE OS 5.2.19949 Build 19949.1.2.0

Được port từ ROM WM6.1 của Sony Xperia X1.

Giao diện và ứng dụng phát triển từ V29.
Chủ yếu là phiên bản chuyển OS mới mà thôi.

=====================================================

LINK TẢI ROM V30

Mã:
http://rapidshare.com/files/120350862/ROM_UNI_2.61.30_B19949.7z
Mirror (thanks [COLOR=DimGray][B]choixongdong[/B][/COLOR])
http://www.mediafire.com/?ymdbmgdfggz
[I]Pass. giải nén: [COLOR=White]PhamQuang[/COLOR][/I]
Chúc vui vẻ !!!

For English readers:

Based on CE OS 5.2.19949 Build 19949.1.2.0
Ported from WM 6.1 ROM of Sony Xperia X1.
Other things just like v29
Password to unzip (select to see hidden content):
PhamQuang

huuu bác quang kô nói sớm bản này là bản beta vậy làm em tính xài luôn nên kô backup dữ liệu lại giờ phải HS và cài lại tất cả các soft và khổ nhất phần căn chỉnh hixhix em sợ nó nhất mong bác sớm có bản hoàn chỉnh để anh em đc vui :((

hakkinen

huuu bác quang kô nói sớm bản này là bản beta vậy làm em tính xài luôn nên kô backup dữ liệu lại giờ phải HS và cài lại tất cả các soft và khổ nhất phần căn chỉnh hixhix em sợ nó nhất mong bác sớm có bản hoàn chỉnh để anh em đc vui :((

Bạn quay lại trang 6 trong topic này download phần mềm cài trên PC cho phép bỏ qua quá trình căn chỉnh màn hình nhé

pionm

Máy em sau khi khởi động nó hiện thông báo này toàn màn hình:
This includes the beta test of thí software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a greate product for our custumers.
.......
Cái này do ROM hay do soft các bác nhỉ , nó đứng ở đó k làm gì được máy luôn

DucLong

Super V.I.P
This includes the beta test of thí software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a greate product for our custumers.
.......

lỗi này do bạn cài phần mềm không có bản quyền gây nên. bạn soft reset lại máy và vào start/setting/ remove programs xóa phần mềm gây ra lỗi này là hết bệnh.

hakkinen

.......

Cái này là do ROM đấy bạn ạ, bạn up lại ROM khác đi nhé

connguab

sau khi mình HR máy thì mọi chuyện lại đâu vào đấy , nhưng khi chỉnh ngày giờ thời gian thực cho máy thì lại bị như cũ (mình đã thử gần cả chục lần rùi đó)
"This includes the beta test of thí software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a greate product for our custumers.
......."

Chỉnh sửa cuối:

hungphilong

thôi dù sao bản rom này chạy rất ổn mình sẽ dùng nó cho tới khi bác wang lại có bản rom mới hixhix buồn quá cứ tưởng bản rom này hoàn thiện nhất giờ nó bị thế này còn ghê ghớm hơn những lỗi kia

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn Rom này hình như ngày hôm nay 15-06-2008 là hết hạn thời gian Test Nó báo như này: This concludes the beta test of this software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a great product for out customers.

To obtain a newer release or further information, please revisit the site that you used to obtain your current beta release.

Tất cả các phím và chức năng đều bị khóa tê liệt (Vạch báo sóng bị gạch chéo nên Phone và SMS cũng tịt luôn)!!! Nhưng khi HR lại máy và chỉnh lại ngày và giờ trước ngày 15-06-2008 thì lại chạy tốt (Đã làm thử 3 lần đều vậy)!!!:-?:-?:-?

connguab

Bạn Rom này hình như ngày hôm nay 15-06-2008 là hết hạn thời gian Test Nó báo như này: This concludes the beta test of this software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a great product for out customers.

To obtain a newer release or further information, please revisit the site that you used to obtain your current beta release.

Tất cả các phím và chức năng đều bị khóa tê liệt (Vạch báo sóng bị gạch chéo nên Phone và SMS cũng tịt luôn)!!! Nhưng khi HR lại máy và chỉnh lại ngày và giờ trước ngày 15-06-2008 thì lại chạy tốt (Đã làm thử 3 lần đều vậy)!!!:-?:-?:-?

Thì mình đã nói rùi mà, sau khi mình HR máy thì mọi chuyện lại đâu vào đấy , nhưng khi chỉnh ngày giờ thời gian thực cho máy thì lại bị như cũ

TuyetKy

Bản beta thì nó hết hạn chứ sao.
Cách sửa bên XDA:
Mã:
search pattern in shell32.exe
00 00 00 4A B2 FF FF EB
replace with
00 00 00 4A 00 00 A0 E1
thanks to cmonex for the fix