• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.30 - Build 19949.1.2.0

CaoHungVN

cảm ơn VETTU nhung em vẫn không dịch chuyển được , bàn phím ở dưới không tác dụng , chỉ có phím dịch chuyển ở trên thì được , nhung mà em cứ bấm vào nút xuống thì nó không xuống nó chỉ báo dòng Enable KITL NO & YES thôi , chứ nó không xuống nhũng dòng ở bên dưới . Đã thương thì thương cho chót , em xin cảm ơn BÁC nhiều nhiều

Bấm nút lên trên nó sẽ chạy xuống và bấm nút xuoongsh để thay đổi chế độ YES/NO bác ơi o^.^o

XuanTruong

Super V.I.P
Bản này Ram tốt sau khi Up khoảng 27MB ít tụt, bộ nhớ sau khi Up khoảng 39MB! Khởi động thì có vẻ chậm hơn V29, nhưng khi chạy thấy mượt hiện tại chưa thấy lỗi gì lớn (Trọt từ tối đến giờ gần hết cục Pin)!!!:)

ltrhai

Tôi up thử bản này, khi cài phần mềm VjtoggleToday (kéo giãn hết màn hình về phía dước) vẫn thường dùng với các bản rom khác bình thường mà bản này không dùng được, không hiểu tại sao. Có ai biết cách xử lý không ?

Lesangmd

Bản này chạy ổn , RAM ít tụt , tốc độ thì cũng thuộc loại trung bình , vẫn cứ bị lỗi không thể nhận file gửi qua Blutooth ! Tương thích ứng dụng tốt . Nhìn chung không thấy sự khác biệt so với bản v29.
Nhưng điều bùn nhất là... không có FlashDish --> :( !

connguab

Bản Rom này tốc độ cũng khá nhưng Ram thấp và tuột nhanh quá rất khó hồi Ram mặc dù đã dùng Oxios Memory (máy chỉ cài có vài chương trình thôi mà đã như thế, hic hic...)

Bản Rom này vẫn còn tồn tại hiện tượng khi có cuộc gọi đến hay nhận tin nhắn thì máy tự động Reset.
- Cài nhạc chuông tin nhắn và cuộc gọi đến thì chỉ được 1 lát thì nó lại quay về chuông mặc định của máy ???

benhtamthan

Sau khi xài 2 ngày, mình có nhận xét sau:

Chương trình chạy nhanh và mượt. Cuộc gọi tới, wifi, message ổn. Duy chỉ có mỗi lần khởi động hồng ngọai hay bị treo mà thôi.

Ram tụt kinh khủng nhất là khi nạp SPP shell, và touch commander: Mà vô phương hồi phục nếu không soft reset.

Cài chương trình Spp plus 4.02 thì bị đụng ...

Kg biết có Bác nào bị cùng hiện tượng trên kg?

Chỉnh sửa cuối:

1202

Hình như Bản Rom này gọi chố số di động mạng Viettel không được, không nghe tiếng đổ chuông, người ta bắt máy nói chuyện cũng không nghe, gọi cho số di động mạng mobi thì okay. Có ai bị giống em không vậy :D

hungphilong

Hình như Bản Rom này gọi chố số di động mạng Viettel không được, không nghe tiếng đổ chuông, người ta bắt máy nói chuyện cũng không nghe, gọi cho số di động mạng mobi thì okay. Có ai bị giống em không vậy :D

mình xài bình thường mà gọi nghe các mạng đều ok bạn nên kiểm tra lại máy của bạn hoặc bản radio bạn đang xài

hungphilong

hổng biết là do bản rom nay hay do mấy mình nữa có ai bị giống mình kô cư mỗi lần mở máy hay nhận cuộc gọi thì phải đợi 5-10s mới có thể chọt và bấm nghe được hihix

XuanTruong

Super V.I.P
hổng biết là do bản rom nay hay do mấy mình nữa có ai bị giống mình kô cư mỗi lần mở máy hay nhận cuộc gọi thì phải đợi 5-10s mới có thể chọt và bấm nghe được hihix

Bạn nên HR trước và sau khi Up Rom thì sẽ ổn! Không bị hiện tượng như Bạn nói đâu! Thân!;;)

huy

cảm ơn bác vettau ! nhung máy Hard Reset xong khi khởi động lại máy nó vẫn bắt hard Reset lại bác à , bác có cách nào chỉ giúp em với , xin chân thành cảm ơn bác .

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
cảm ơn bác vettau ! nhung máy Hard Reset xong khi khởi động lại máy no vẫn bắt hard Rest lại bác à , bác có cách nào chỉ giúp em với , xin chân thành cảm ơn bác .

Chưa thấy ai nói đến trường hợp này!:O:O:O HR xong thì căn chỉnh màn hình và thiết lập một vài bước để vào Win thôi chứ!:-?

huy

cảm ơn bác Xuân Trường ! khi máy HR xong , căn chỉnh màn hình xong và vào win bình thường , sử dụng máy bình thường , nhung khi mình Reset lại máy thì nó lại đòi HR lai thôi , từ khi em up bản rom 2.61.30 của bác PHẠM QUANG xong là bị nhu thế này , trước kia em up rất nhiều bản rom khác nhau mà không bị như vậy ? cho dù em đã format DOC xong và up lại bản rom gốc của UIN rồi , nhung máy vẫn đòi HR nhu vậy ? các bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với , cảm ơn các bác thật nhiều

locvtn

có khả năng bạn đã bị dính phím nên mới bị như thế. bạn thử reset bằng phần mềm xem có hiện tượng như thế không?

LazaPasi

ROM v2.61.30 CHO HTC UNIVERSAL

= CE OS 5.2.19949 Build 19949.1.2.0 =

Phiên bản V30, WM6.1, dành cho HTC Universal, dựa trên:

CE OS 5.2.19949 Build 19949.1.2.0

Được port từ ROM WM6.1 của Sony Xperia X1.

Giao diện và ứng dụng phát triển từ V29.
Chủ yếu là phiên bản chuyển OS mới mà thôi.

ROM sẽ được đưa link tải vào ngày mai.

======================================================

LINK TẢI ROM V30

Mã:
http://rapidshare.com/files/120350862/ROM_UNI_2.61.30_B19949.7z
Mirror (thanks [COLOR=DimGray][B]choixongdong[/B][/COLOR])
http://www.mediafire.com/?ymdbmgdfggz
[I]Pass. giải nén: [COLOR=White]PhamQuang[/COLOR][/I]
Chúc vui vẻ !!!

For English readers:

Based on CE OS 5.2.19949 Build 19949.1.2.0
Ported from WM 6.1 ROM of Sony Xperia X1.
Other things just like v29
Password to unzip (select to see hidden content):
PhamQuang

Could be a factory version into what nothing is put and there is not a unnecessary program in him??
CELAN VERSION PLS!

loithuxua

Could be a factory version into what nothing is put and there is not a unnecessary program in him??
CELAN VERSION PLS!

clean, so you can install any program you want without uninstalling the pre-nstall ones in the rom by the author.

hungphilong

sau 2 ngày xài mình tháy bản rom này của bác quang rất tốt đã được chỉnh sữa các lỗi thường gặp ở bản rom trước như kô bị SR hay khi mở nguồn lên là chọt được liền... :p đây là bản hoàn chỉnh nhất mà mình gặp tốc độ cũng nhanh, ram kô bị tụt nhiều sau khi cài một đống đồ chơi thank bác quang nhiều lắm

vettau

cảm ơn bác Xuân Trường ! khi máy HR xong , căn chỉnh màn hình xong và vào win bình thường , sử dụng máy bình thường , nhung khi mình Reset lại máy thì nó lại đòi HR lai thôi , từ khi em up bản rom 2.61.30 của bác PHẠM QUANG xong là bị nhu thế này , trước kia em up rất nhiều bản rom khác nhau mà không bị như vậy ? cho dù em đã format DOC xong và up lại bản rom gốc của UIN rồi , nhung máy vẫn đòi HR nhu vậy ? các bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với , cảm ơn các bác thật nhiều
Giờ Up lại W5 của máy xem sao, nếu nó vẫn còn tình trạng vào Boot options sau khi Reset lại thì bạn thử ấn 2 phím chức năng 2 bên chọc lỗ và giữ rồi ấn phím số 0 thử xem, còn nếu không tiếp tục lên W6 chắc lại bình thương thôi, nếu là máy mình thì mình cũng sẽ thử hết các cách khi nào bó tay thì thôi,:D