• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI WM5 T-Mobile 2.00.41 unbranded

dienht

Active Member
Sau mấy ngày sử dụng bản rom này mình cảm thấy đây đúng là một bản rom tốt, mình cài khá nhiều ct mà lúc nào cũng còn trên 20 mb Ram, pin mình dùng được hơn 2 ngày (chơi game và gọi cũng tương đối) còn 7% pin mà vẫn gọi được.
chỉ có một vấn đề mình thắc mắc là tại sao mình cài khá nhiều ct vậy mà trong Remove Programs chỉ thấy có 2 ct là Net CF 2.0 và PQ UNI-Unlocker cho nên khi muốn gỡ bỏ ct nào đó đi thì ko biết phải làm thế nào

lehai

Em mới cài hơn 1 ngày. Chạy tít thò lò :D Cài rồi lại xóa ko biết bao nhiêu lần rồi. BÁc thử với SKTools xem sao!

ltrhai

Sau mấy ngày sử dụng bản rom này mình cảm thấy đây đúng là một bản rom tốt, mình cài khá nhiều ct mà lúc nào cũng còn trên 20 mb Ram, pin mình dùng được hơn 2 ngày (chơi game và gọi cũng tương đối) còn 7% pin mà vẫn gọi được.
chỉ có một vấn đề mình thắc mắc là tại sao mình cài khá nhiều ct vậy mà trong Remove Programs chỉ thấy có 2 ct là Net CF 2.0 và PQ UNI-Unlocker cho nên khi muốn gỡ bỏ ct nào đó đi thì ko biết phải làm thế nào

Theo tôi bạn có thể HR cài lại từ đầu xem sao, nếu không được thì Up lại fát xem sao. Hơi mất công tí nhưng cứ thử xem.

tobo

Theo tôi bản ROM này chỉ thua bản 2.11.11 của bác nncuong ở chỗ không có FlashDisk thôi. Mọi thứ khác đều ổn cả.

XuanTruong

Super V.I.P
Theo tôi bản ROM này chỉ thua bản 2.11.11 của bác nncuong ở chỗ không có FlashDisk thôi. Mọi thứ khác đều ổn cả.

Bản Rom trong topic này là WM5! Còn bản 2.11.11 của nncuong là Rom WM6. Nên Bạn không thể so sánh như vậy được! Bạn hãy thảo luận và so sánh với các bản Rom WM5 khác nhé! Chúc vui!:)

tobo

Bản Rom trong topic này là WM5! Còn bản 2.11.11 của nncuong là Rom WM6. Nên Bạn không thể so sánh như vậy được! Bạn hãy thảo luận và so sánh với các bản Rom WM5 khác nhé! Chúc vui!:)

Về độ ổn định của ROM, sự tụt RAM thì đâu nhất thiết phải so sánh cùng phiên bản WM5 hay WM6.

connguab

Về độ ổn định của ROM, sự tụt RAM thì đâu nhất thiết phải so sánh cùng phiên bản WM5 hay WM6.

Tobo ơi !
Mặc dù biết rằng khi dùng thì mọi người đều quan tâm đến độ ổn định của bản ROM ! Nhưng bạn không thể nói và so sánh như vậy được, bởi đây là 1 sự so sánh khập khiểng giống như bạn so sánh con gà với con vịt vậy ! =)) :| :|

LuongQuang

Super V.I.P
Ai có Driver của SDHC cho bản rom này ko?

Cái này bên xda, chưa test nhưng thấy nhiều người kêu work. Thử xem nhé! :-??
Cài SDHC.cab trước, chép đè file sdbus.dll và sdmemory.dll vào /Windows rồi cài file Certs.cab => SoftReset.

linhhong

Cái này ko chạy được, chỉ hiện lên chương trình lên nhưng ko có tác dụng gì cả!!!!

mailee

Bác nào có lòng hảo tâm vui lòng cho mình các link mới của bản rom này nha, link cũ die hết rùi..thanks

mailee

bản ROM này hình như nghe nhạc =BT ST không được gôd lắm thì phải, conect de bị đứt, có bạn nào bị giống mình không nhợ :-?:-?:-?

ntthanh

bản ROM này hình như nghe nhạc =BT ST không được gôd lắm thì phải, conect de bị đứt, có bạn nào bị giống mình không nhợ :-?:-?:-?
Bản rom này nghe nhạc BT bình thường, có phải bạn nghe gọi bình thường còn nghe nhạc chỉ được một tí thì nó thoát ra đúng không. Nếu vậy thì bạn phải sử dụng thêm phần mềm hỗ trợ. Sử dụng phần mềm sau nhé, sau khi cài đặt xong nó sẽ tạo icon ngoài màn hình, bạn bật BT để kết nối với tai nghe (có thể bật nhạc trước), sau đó ấn vào icon ngoài màn hình sẽ xuất hiện quả cầu xoay ở giữa màn hình (là quả cầu xoay chờ khởi động các ứng dụng khác ấy) khi nào quả cầu biến mất thì tai nghe sẽ nghe nhạc được và không bị thoát ra nữa. Chúc vui

mailee

Bản rom này nghe nhạc BT bình thường, có phải bạn nghe gọi bình thường còn nghe nhạc chỉ được một tí thì nó thoát ra đúng không. Nếu vậy thì bạn phải sử dụng thêm phần mềm hỗ trợ. Sử dụng phần mềm sau nhé, sau khi cài đặt xong nó sẽ tạo icon ngoài màn hình, bạn bật BT để kết nối với tai nghe (có thể bật nhạc trước), sau đó ấn vào icon ngoài màn hình sẽ xuất hiện quả cầu xoay ở giữa màn hình (là quả cầu xoay chờ khởi động các ứng dụng khác ấy) khi nào quả cầu biến mất thì tai nghe sẽ nghe nhạc được và không bị thoát ra nữa. Chúc vui

mình đã cài CT bạn đưa, công nhận là không còn hiện tượng bị thoat nữa, nhưng âm thanh bị đục, nghe không hay, nếu không sử dụng chương trình đó thì âm thanh nghe hay lắm, bạn xem có cách nào không :-?:-?, thanks

dien01

unbranded nhưng lại có logo của O2, dù sao cung cảm ơn vì tôi cũng dùng exec =D>

iloveugirl

có bác nào xai soft USB Storage , Sync Time ji do ko? sao tìm hoài mà ko thấy phần mềm này nhỉ...bác nào có share cho mình nha!