• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Uni WM6.1 CE 5.2.21014 build 21014.1.6.0 by ngochoangimsat

ngochoangimsat

cho mình hỏi ở bước 2 là làm như thế nào. đã ở chế độ bootloader thì chạy các thiết bị nào cho đến khi chết đi đây. ở chế độ bootloader thì có gì mà chạy nữa

Bạn cứ để nó chạy boot loader mãi nó khác hết pin

benhtamthan

Bản 4 chưa load lên hả Pác ngochoangimsat, đang háo hức đợi tét thử đây. Cảm ơn nhiều.

dxx

chào bạn ngochoangimsat, mình đang xài bản 1. Rom chạy nhanh và chưa thấy có lỗi. Đã tét được 2 ngày.
Mong bản rom số 4 của bạn.
Cảm ơn và chúc vui=D>

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

chào bạn ngochoangimsat, mình đang xài bản 1. Rom chạy nhanh và chưa thấy có lỗi. Đã tét được 2 ngày.
Mong bản rom số 4 của bạn.
Cảm ơn và chúc vui=D>

Đã cập nhật link ở bài 1, các bản số 1, 2, 3 đã bị gỡ bỏ vì bản 4 này đạt tiêu chí: Phần mềm bao gồm gần đầy đủ như bản 1 mà dung lượng Flash disk lớn bằng bản 2, Ram free như bản 3. Ổn định như cả 3 bản trên.

Mình chưa up thử nhưng mình rất thích cái icon trong Program như bản 8.7 final. Bạn có thể thay đổi giống như vậy được chứ.

CuongSuper

ủa,đến chiều đã có rồi ah.mình up thử luôn. nhưng đang dùng 6.5 nên mình dùng thêm mấy ngày nữa đã.mà cái này có core player ah. cũng hay đây

ngochoangimsat

ủa,đến chiều đã có rồi ah.mình up thử luôn. nhưng đang dùng 6.5 nên mình dùng thêm mấy ngày nữa đã.mà cái này có core player ah. cũng hay đây

Core play không có bạn à, bạn tự cài thêm nhé, cũng đơn giản thôi mà. Các phiên bản phần mềm thay đổi liên tục, do vậy mình không muốn cho nó vào để các bạn tiện cập nhật phần mềm theo hãng sản xuất. Sao bạn có thể chịu đựng nổi bản 6.5 nhỉ, mình phát điên vì cái giao diện tổ ong ấy. mất thời gian để truy cập ứng dụng quá và lại còn chậm nữa, Ram free hơn 10Mb - 17Mb thì làm ăn cái gì nữa

ngochoangimsat

Mình chưa up thử nhưng mình rất thích cái icon trong Program như bản 8.7 final. Bạn có thể thay đổi giống như vậy được chứ.

Oi Zoi oi! Mình ghét nhất cái icon ấy nên mình mới phải tự build rom thế này chứ không dùng luôn của tomal cho tiện! Tomal đã có bản 21042 rồi đấy. Mình thích sự trong trăng của rom theo nguyên bản, mọi cái khác đều có thể cài thêm theo sở thích từng người

CuongSuper

hề hề. mình cũng chỉ dùng cho biết thôi, nhìn nó mới hay hay để đi khoe với mọi người cho đẹp ý mà.hehehe. chứ dùng bản 6.1 của bác vẫn hay hơn.tha hồ cài soft.nhưng phải nói giao diện của 6.5 đẹp thật.nhìn nó mới lạ.
ah mà có ai biết sửa 2 cái ở dưới màn hình ko. của mình giờ là 2 cái đều là contract, giờ mình muốn sửa 1 bên thành SMS thì làm thế nào

beyeu0888

chắc mình up đầu tiên quá à
tạm thời ok
6.5 nặng quá CS ơi
chạy ì ạch được cái giao diện đẹp
thanks Ngochoangimast nha

ngochoangimsat

cụ đang dùng rom nào mà bị thế, rom này ko co chuyện 2 bên đều là contact. ah ma cụ nào muốn nó ít tụt am hơn nữa thì cài thêm memory manager nhé. 6.1 đag đến thời ổn định, mình ko cả muốn buil bản nới hơn nữa, ưng cái bản này quá

CuongSuper

cài thêm kiểu gì thế,bạn cho luon soft đó đi.thì mình đang nghịch cái 6.5 nó bị thế. sửa kiểu gì đây.thì bản này mình muốn đổi cái bên trái thành SMS để tiện nhắn tin thì sửa kiểu gì.hộ mình với hay là cái này nó đi theo rom ko sửa đc

ngochoangimsat

cài thêm kiểu gì thế,bạn cho luon soft đó đi.thì mình đang nghịch cái 6.5 nó bị thế. sửa kiểu gì đây.thì bản này mình muốn đổi cái bên trái thành SMS để tiện nhắn tin thì sửa kiểu gì.hộ mình với hay là cái này nó đi theo rom ko sửa đc

Bàn phím EXEC có hẳn một nút riêng cho truy cập nhanh vào tin nhắn vẫn chưa đủ sao mà bạn lại muốn đặt thêm một nút nữa?! Còn cái vụ chuyển thì mình chỉu rồi cách thì chắc chắn là có chỉ có điều không bít:D

Dùng cái này nhé, nhớ thanks nhé.

ngochoangimsat

đang định build môt rom co FD 40 mb nhưng sợ anh em kinh quá! nên phân vân xem có nên làm hay ko?